• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC THỦ THUẬT, ỨNG DỤNG DÀNH CHO MÁY ĐÃ HACK.

Status
Không mở trả lời sau này.

smileforeverv1

mà bác bảo là không cho truy câp. vào private thi siêu phàm quá. không cho truy cập vào private thi có mà Ứng dụng n-gage còn không vào được nữa là chơi. đúng là hài

Kojiro

Super V.I.P
mà bác bảo là không cho truy câp. vào private thi siêu phàm quá. không cho truy cập vào private thi có mà Ứng dụng n-gage còn không vào được nữa là chơi. đúng là hài

Tắt cho phép cá nhân truy cập chứ ko phải ko cho máy truy cập, có gì đâu mà hài ta :-?

2356

dĩ nhiên là thành công , nhưng mà vô dụng , làm tốn thời gian . Y chang cái mẹo tăng tốc bằng cách tạo todo note . Tác giả đánh trúng tim đen của những bạn ham thích vọc mà chẳng có suy nghĩ gì ráo. Đơn giản 1 điều là chẳng có cái HDH nào mà hoạt động nhờ vào những file txt hết , huống chi OC luôn cái CPU của nó bằng file txt thì thật hoang đường . Nokia sẽ phá sản mất nếu HDH nó hoạt động theo nguyên lý này

Hok nhờ vào nhưng những File txt nó cũng sẽ có công dụng riêng của nó. Bạn nói chuyện giống như mình hiểu biết lắm nhưng có lẽ theo mình bạn chả có cái gì cả và chắc bạn cũng chả dùng V3 và nếu có dùng thì bạn cũng chả biết cách làm sao để dùng được các thủ thuật này :)) Việc ép xung CPU bằng File text thì mình hok biết vì chưa thử nhưng cũng có nhiều thủ thuật chỉnh sửa hay chép thêm File txt vào thành công đó thôi.

nhan_tu

cho em hỏi có phần mềm nào bỏ cái phần installed mỗi khi bật máy của n82 k các đại ca?

tuansc

Cách tắt tiếng chụp ảnh cho N73.

Cách này cũng được test thành công trong trên N82, N81, N95, 6120c, 5700. Dùng cách này chúng ta khỏi mắc công dùng cách của RomPatcher........

Anh nói rõ hơn một chút giùm em. Em dùng N82 đã hack rồi, sau khi mở X-plore ra thấy ổ C, ổ E nhưng tìm mãi không thây "Z:\Private\10202be9\101F8809.txt" ở đâu. Và RomPatcher có phải hình con IC không? chân thành cám ơn anh !

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Cách tắt tiếng chụp ảnh cho N73.

Cách này cũng được test thành công trong trên N82, N81, N95, 6120c, 5700. Dùng cách này chúng ta khỏi mắc công dùng cách của RomPatcher........

Anh nói rõ hơn một chút giùm em. Em dùng N82 đã hack rồi, sau khi mở X-plore ra thấy ổ C, ổ E nhưng tìm mãi không thây "Z:\Private\10202be9\101F8809.txt" ở đâu. Và RomPatcher có phải hình con IC không? chân thành cám ơn anh !

Em phải vào ổ Z chứ, vào cài đặt của trình quản lý file, cho hiện ổ ROM lên :) Rom chính là icon hình con IC.

huynhminhhung

có cách nào tắt đèn phím camera khi chụp hình và quay fim của máy N95 8G không (pím chụp bên hông ấy , để tiết kiệm pin)

Kojiro

Super V.I.P
có cách nào tắt đèn phím camera khi chụp hình và quay fim của máy N95 8G không (pím chụp bên hông ấy , để tiết kiệm pin)

Phím đó ko có cách nào tắt cả, mà đã chụp hình mà tiết kiệm pin bằng cách tắt cái đèn đó thì cũng lạ quá bạn ha :D

huynhminhhung

Phím đó ko có cách nào tắt cả, mà đã chụp hình mà tiết kiệm pin bằng cách tắt cái đèn đó thì cũng lạ quá bạn ha :D

Tiết kiệm là quốc sách mà bác , em thấy để cái đèn đó không có ích gì . em thấy lạ , mỗi lần khởi động camera lên thì cả 3 cái nút bên hông đều sáng vô ích !

uandi2009

[Patch] Tăng âm bass cho Music Player by New265

Đây là patch bass.rmp dùng để tăng âm bass cho Trình nghe nhạc mặc định Music Player.
Đã test Ok trên N95,N82,N5800.
Download về giải nén & chép file bass.rmp vào E:/Patches . Vào RomPatcher apply patch này & thưởng thức
Các bạn thử dùng nhé, thích hợp cho những bạn thích nghe nhạc dance\-/

;Megabass by New265
; Parche Universal que incrementa el bajo (BASS)
; Test N85 v 31.002

snr:sys\bin\BassBoostEffect.dll:31304342617373426F 6F737400:39394342617373426F6F737400

Không hiều sao không upload được lên forum :-/

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?wtto0mt1wyg[/DOWNLOAD]

longntt105

Mình xin giới thiệu 1 cách để thêm nhiều ký tự trong bảng ký tự khi soạn tin nhắn hoặc viết text. Vd như thế này :

...

Chúc thành công​

cho em hỏi xíu nha ! vậy khi thêm ký tự thì kh nt máy khác có nhận đc các ký tự này ko ?​

uandi2009

cho em hỏi xíu nha ! vậy khi thêm ký tự thì kh nt máy khác có nhận đc các ký tự này ko ?

Nếu bạn gửi những symbols thì đa số các máy khác có thể hiển thị được, còn logo thì cả 2 máy phải cài font hỗ trợ logos nhé bạn.:)

uandi2009

bây h muốn xóa phai avkon.r96 ở ổ C nó ko cho luôn...hix

Như đã nói, bạn phải chuyển qua ngôn ngữ kia ( nếu bạn đang dùng Tiếng Việt thì chuyển qua Tiếng Anh hoặc ngược lại), sau đó vào xóa file avkon.rxx bình thường.
:)

tuansc

Em phải vào ổ Z chứ, vào cài đặt của trình quản lý file, cho hiện ổ ROM lên :) Rom chính là icon hình con IC.

Anh Kojiro ơi, em cài lại file hack máy, có ROMpatcher rồi. mở ROM - options - allpatches - apply - select. Rồi em mở X-plore vẫn không làm sao thấy "Z:\Private\10202be9\101F8809.txt" ở trên máy, chỉ thấy ổ C,E thôi. Chăc cái X-plore của em bị hỏng rồi, hay mình phải tạo ra ổ Z hả anh ? Em dùng N82 v31.0.016.

Kojiro

Super V.I.P
Anh Kojiro ơi, em cài lại file hack máy, có ROMpatcher rồi. mở ROM - options - allpatches - apply - select. Rồi em mở X-plore vẫn không làm sao thấy "Z:\Private\10202be9\101F8809.txt" ở trên máy, chỉ thấy ổ C,E thôi. Chăc cái X-plore của em bị hỏng rồi, hay mình phải tạo ra ổ Z hả anh ? Em dùng N82 v31.0.016.

Em vào Xplore, vào Menu/Configuration. nhấp dấu tick vào trước Show ROM file là thấy thôi :D

cry1st

Cách 1: Vào ổ C:/private/102072c4 và xoá tất cả các file trong đó, nó nặng tầm 4,7Mb. Kiểm tra lại bộ nhớ máy sẽ thấy kết quả:) Sau một thời gian sử dụng nó lại đầy lên, mình lại làm thao tác như trên. Cách này tiết kiệm một khoảng lớn bộ nhớ máy, rất hữu ích cho Nseries với bộ nhớ trong nhỏ như N81 và N73.

Sao mình vào C:/private/ nhung ko có folder 102072c4 kỳ vậy ta, máy mình đã hack rồi (N81 2G)

Status
Không mở trả lời sau này.