• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

thaingocduan

cái này dùng v52 là được mà nếu không được thì quay về RM-428 fw mới nhất xem sao.

movado_38

có rất nhiều bản cfw bạn thử down về jaf thử coi

không đc anh ơi.em dùng fw gốc bỏ vào đó hình ảnh menu hiện lung tung
em flash cả ngày mà không đc8-|:((
khở dộng đc nghe nhạc đc mà loạn xạ cả lên
rm 428 mới chỉ có ver 51 ah;

mathanh

kô xem được ảnh,, rm-428 không dùng được 3G viêtnam là bình thường mà, bạn thử tải bộ fw tiếng việt khác fláh lại xem sao

movado_38

máy của bạn đã bị hỏng màn hình, ko phải do FW đâu

em biết bịnh sọc màn hình trên 58 mà.em cam đoan ko phải.ở ver 40 thì ok em thấy chưaa có vấn đề j.khi lên ver 51 thì lại bị màn hình nổi loạn xạ bị khuyết bị mất hết ko dùng đc.

nonamekool

Bạn cho mình hỏi bản cfw C6 up cho 5230(của duythanh) khi up xong đèn phím cứng đều tắt. Mình copy on light key vào C:\private rồi nhưng lúc sạc pin đèn xanh báo sáng không tắt là do hiện tượng gì(rút sạc pin ra lại bình thường)

mrquyen1993

Bạn cho mình hỏi bản cfw C6 up cho 5230(của duythanh) khi up xong đèn phím cứng đều tắt. Mình copy on light key vào C:\private rồi nhưng lúc sạc pin đèn xanh báo sáng không tắt là do hiện tượng gì(rút sạc pin ra lại bình thường)
cai nay do fw goc c6 luc ban cam sac vao no hien den xanh bao dang sac , luc day no hien den trang' va xanh bao' pin day ban co' the tim' mod tat phim' xanh trang' khi dang sac o trong muc CFW (sorry a e androi ko co tieng viet nen ko viet co dau dc)

OverYou

em biết bịnh sọc màn hình trên 58 mà.em cam đoan ko phải.ở ver 40 thì ok em thấy chưaa có vấn đề j.khi lên ver 51 thì lại bị màn hình nổi loạn xạ bị khuyết bị mất hết ko dùng đc.

Nếu máy còn bảo hành thỳ mang đi sửa đi bạn. Hình như trường hợp này có người bị rồi, nếu mình nhớ ko nhầm là lỗi màn hình, có lẽ thay mới là được!

movado_38

Trích bác:mathanh
em nghĩ là do ko phải bị hỏng màn hình.
Khi jaf flash thì bị sọc.chạy đến đoạn jaf test polling phone thì máy hiển thị bình thường.khi khởi động lên thì bị toàn bộ như trên ảnh.
Bác tải về xem.em dùng dt nên ko up trực tiếp đc
link:
http://chuotcongbro.mobie.in/files/Anh%20moi%20chup.zip

Chỉnh sửa cuối:

mathanh

Trích bác:mathanh
em nghĩ là do ko phải bị hỏng màn hình.
Khi jaf flash thì bị sọc.chạy đến đoạn jaf test polling phone thì máy hiển thị bình thường.khi khởi động lên thì bị toàn bộ như trên ảnh.
Bác tải về xem.em dùng dt nên ko up trực tiếp đc
link:
http://chuotcongbro.mobie.in/files/Anh%20moi%20chup.zip

mình đã xem qua hình của bạn, theo mình thấy màn hình bị lệch, có lẻ bị cấn trúng rồi, bạn cần bung mặt nạ trước ra và chem lại cái màn hình, nếu bạn nghi là bị fw thì bạn cho mình biết bạn đã flash fw mấy ròi để mình làm riêng cho bạn 1 bản để thử, , còn về việc bung mặt nạ trước ra bạn nên ra thợ làm, nếu có chem bạn nên chem bằng giấy bạc gói thuốc lá......... nếu tự bung bạn cẩn thận nha vì mặt nạ nó có dây nối với bo của máy, làm đức thì 800k đó, minh chỉ có vài nhận xét cá nhân như vậy cho bạn.

movado_38

mình đã xem qua hình của bạn, theo mình thấy màn hình bị lệch, có lẻ bị cấn trúng rồi, bạn cần bung mặt nạ trước ra và chem lại cái màn hình, nếu bạn nghi là bị fw thì bạn cho mình biết bạn đã flash fw mấy ròi để mình làm riêng cho bạn 1 bản để thử, , còn về việc bung mặt nạ trước ra bạn nên ra thợ làm, nếu có chem bạn nên chem bằng giấy bạc gói thuốc lá......... nếu tự bung bạn cẩn thận nha vì mặt nạ nó có dây nối với bo của máy, làm đức thì 800k đó, minh chỉ có vài nhận xét cá nhân như vậy cho bạn.
em flash gan ca tram lan roi
neu ma bi man hinh thi phan test pooling phone cung bi chu.no lai bt
em dang de do nghe tren sg.thu 2 em len mo ra ko dc nua thi em dua den anh xem dum
lat dat ko viet dc chu co dau anh thong cam
no chi bi vay khi em len ver 51 chu ver 40 thi ok.

shido_katori

Active Member
dây nối board nằm phía trên bên trái ( nhìn từ trước vào ) , mình thay 1 lần rồi ,còn bảo hành nên Care thay miễn phí ( vì nó ko biết mình làm đứt) nên tới giờ ko biết giá :))

movado_38

Vuchungnd

Bác nào có FW C6 dành cho C5-s 03 không

Híc xem mấy bản FW C6 dành cho 5233 và 5230 kết quá
Nhưng mà em đang dùng C5-03 bác nào có thể Cook cho em xin 1 bản FW C6 dành cho C5-03 được với ko:(

assassinzero

Mình JAF cái N97 mini, khi cắm cáp vào và tắt ngưồn máy, thì máy tự sạc pin wa cổng USB, sau đó mình JAF đến press power to ..... thì máy mở lên và JAF báo not found. AI giúp mình với

Chỉnh sửa cuối:

movado_38

Mình JAF cái N97 mini, khi cắm cáp vào và tắt ngưồn máy, thì máy tự sạng pin wa cổng USB, sau đó mình JAF đến press power to ..... thì máy mở lên và JAF báo not found. AI giúp mình với

bạn tắt thao bin và máy cắm cáp vào máy tính khi nào ấn flash jaf tìm phone thì bạn bỏ cuc bin vào là jaf nhận máy liền mà.
Tại n97 nó cùng chân sạc với usb nên khi cắm usb thì máy sạc nên chỉ có cách rút bin ra rồi bỏ vào là ok

giangktkt

Member
Mấy bác pro ở đây hay dùng thuật ngữ die phone nên cho mình hỏi die phone các bác nói ở đây là phone chết hẳn k sửa được hay mình Flash lại thì phone vẫn xài đc bình thường.xin cảm ơn các bạn!