• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

samiboy007

pậy pạ,có liên quan j tớj trình djệt vjrut đâu.tại lúc kêu power on,pấm nút nguồn k đều tay thôi.hoặc là đổi cổg usb kháx flash lạj là ok.

mrquyen1993

tắt phone trc khi flash.kết nối dt vào pc.tjến hành flash.tới đoạn kêu power on thì ấn nhẹ nút nguồn 2,3 lần.r chờ vài phút tớj lúc hjện chữ done là xog.nếu vẫn páo lỗi thì đổi qua cổg usb kháx và thử lại.

bạ caì nokia softwave apdate để nó tìm diver nokia chứ còn driver j nữa
P/s có driver mới tìm đc ví dụ khi bạn kết nối PC chọn PC suite thì trong máy tính sẽ có cái hình phone của bạn tức là nó đã đc kết nối với máy tính

hiepa2

Mới mất cây bút cảm ứng:((
Ngoài ra cho hỏi là sao dạo này jaf phải làm mấy lần mới được,mấy lần đầu bị báo là error reading phone init... gì đó,mà ko làm gì khác,cứ bấm flash lại mấy lần là tự nhiên chạy,chỉ sợ làm nhiều hại máy...

debor_vn2000

Xin giúp

Mình đang cần file CNT để cứu ĐT 5800 của mình sau khi bị hạ version.

Đó là file RM-356_52.0.007_C03_prd.rofs3.fpsx

Nằm trong file gốc của Nokia 5800 Vietnam Black^0573800^52.0.007^002

Vì mình down thông qua internet của ĐT nên chỉ cần file này. Mình đã tìm trên mạng nhưng chỉ có trọn bộ RM-356 version 52.0.007 ~ 83Mb. Mình ở khu vực ko có internet nên chỉ có thể vào mạng thông qua GPRS của ĐT. Down như thế sẽ rất tốn tiền trong sim ĐT. Mong các bạn giúp đỡ up giùm mình file đó lên để mình down cho nhẹ. Mình xin cảm ơn

mathanh

bài viết của bạn sai qui định nha, do nơi bạn kô có internet mình sẻ để bài viết của bạn hết ngày hôm nay, bạn nên dùng navifirm 1.2 , và khi kết nối GPRS thì bạn nên đăng ký các gói cước trọn gói của mạng di động mà bạn đang dùng, nó sẻ giúp bạn tiết kiệm chi phí khi tải file, thân chào bạn

vuducthanh2007

Mình đang cần file CNT để cứu ĐT 5800 của mình sau khi bị hạ version.

Đó là file RM-356_52.0.007_C03_prd.rofs3.fpsx

Nằm trong file gốc của Nokia 5800 Vietnam Black^0573800^52.0.007^002

Vì mình down thông qua internet của ĐT nên chỉ cần file này. Mình đã tìm trên mạng nhưng chỉ có trọn bộ RM-356 version 52.0.007 ~ 83Mb. Mình ở khu vực ko có internet nên chỉ có thể vào mạng thông qua GPRS của ĐT. Down như thế sẽ rất tốn tiền trong sim ĐT. Mong các bạn giúp đỡ up giùm mình file đó lên để mình down cho nhẹ. Mình xin cảm ơn
Day la file ban can, tu sau dung co downgrad vesion nua: http://www.mediafire.com/?u3334tyvf0tmaet
cuc may man, nho thank

debor_vn2000

bài viết của bạn sai qui định nha, do nơi bạn kô có internet mình sẻ để bài viết của bạn hết ngày hôm nay, bạn nên dùng navifirm 1.2 , và khi kết nối GPRS thì bạn nên đăng ký các gói cước trọn gói của mạng di động mà bạn đang dùng, nó sẻ giúp bạn tiết kiệm chi phí khi tải file, thân chào bạn

Cám ơn bác, E cũng ko biết là nên để ở đâu nữa. E đang ở bên nước Nga khu vực miền núi. Nên chỉ còn biết dựa vào GPRS thôi. Cám ơn các bạn, mình đã FLASH lại đc rồi, nhưng vẫn bị một lỗi là cứ 4 - 5' ĐT tự khởi động lại. Ai biết cách khắc phục xin hướng dẫn giùm. Thank !

debor_vn2000

Các pro cho E hỏi : E FLASH Nokia 5800 nhưng vô tình hạ version xuống v21( E FLASH chế độ dead USB ). Đương nhiên ĐT ko hoạt động. Sau đó E down Vietnam Black^0573800^52.0.007^002 gốc về gồm:

RM356_0573800_52.0.007_002.dcp - 13.7 KB
RM356_0573800_52.0.007_002.vpl - 54.22 KB
RM356_0573800_52.0.007_002_signature.bin - 1.50 KB
RM-356_52.0.007_026_000_U01.uda.fpsx - 249 Byte
RM-356_52.0.007_C03_prd.rofs3.fpsx - 703 KB
RM-356_52.0.007_prd.core.C00 108 MB
RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 17.8 MB

E FLASH lại thành công và ĐT đã khởi động OK, Nhưng cứ 4-5 phút thì ĐT lại tự khở động lại.
Cho E hỏi đây là lỗi gì? Có khắc phục đc ko? Cách sửa lỗi như thế nào?
Mong các pro trả lời E sớm. E cám ơn nhiều!

MinhThang

Manager
Cám ơn bác, E cũng ko biết là nên để ở đâu nữa. E đang ở bên nước Nga khu vực miền núi. Nên chỉ còn biết dựa vào GPRS thôi. Cám ơn các bạn, mình đã FLASH lại đc rồi, nhưng vẫn bị một lỗi là cứ 4 - 5' ĐT tự khởi động lại. Ai biết cách khắc phục xin hướng dẫn giùm. Thank !

Bạn flash lại lần nữa và sau khi Flash xong bạn nên fomat máy để hoạt động tốt.

TungBach

Híc, Ko đc bác ơi. E 4mat bằng *#7370# hay 4mat 4 ngón đều ko đc. ĐT vẫn bị như vậy. híc

hee, ấn *#06# ra 123456.... thì làm sao mà đc. máy bạn bị bank Imei rùi, mà nghe nói dòng này chưa có log đâu. chia buồn :p

dientu90

mọi người cho em hỏi,sao em không làm được bước 3ở bài hướng dẫn up fw,em không bấm được vào dòng Change Also Product Code,ở đường dẫn chứa FW cũng không có gì,em đã copy FW vào đúng đường dẫn rồi,thấy ở jaf tìm tới đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-XXX\ nên em tạo folder này,lúc dầu tạo folder DataPackage\Products\RM-XXX\ cũng vậy,em sử dụng win 7,giờ phải làm sao ạ,dấu tích use ini bị mất sau khi hiện lên bảng mình chọn loại điện thoại
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

debor_vn2000

hee, ấn *#06# ra 123456.... thì làm sao mà đc. máy bạn bị bank Imei rùi, mà nghe nói dòng này chưa có log đâu. chia buồn :p

Ime mình còn nguyên bạn à, chưa bị bank. Híc, chưa hết, tắt nguồn mà sạc pin cũng bị 4-5' khởi động lại. Heo mi

ACEdance

em bị dead phone 5k8 h fải làm sao cứu mà ko cần đem ra tiệm sửa ? em chỉ xài đc JAF,cài phoenix thì báo lỗi "install a nokia dongle..." bản phoenix mới thì đứng ở fần cài đặt ~___~