• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

hadinhdiep

em có 1 cây N97 RM-507 mua lại của đứa bạn..nhưng đã đổi code sang Rm-505 ( em ko biết nó có Rm-507) sau khi mang về,e dùng jaf để flash bản cfw v22 của a Ntv_79..nhưng bị die (bật nguồn vẫn rung,cắm cáp vào máy tính vẫn sạc pin) em dùng phoenix để up lại bản gốc nhưng không tick được vào phần DEAD PHOENIX..còn cài lại bằng jaf thì mãi ko được (vì khi tick vào use INI thì ko hiện ra,dù đã thử 3 bản)..cứ đến testmode là teo...mong mọi người kiếm cách chữa trị/

thienly12333

Em đang xài nokia 5233 v4.0 em muốn nâng cấp lên FW c6 của anh Nguyển Duy Thành Link: http://www.tinhte.vn/nang-cap-thay-d...2-11-a-601042/

Tại em mới xài được mấy tháng nên ko biết cách làm như thế nào cả Và khi làm xong nếu muốn nó về lại như củ thì làm như thế nào... mong được sự giúp đở từ các anh....

xem bài hướng dẫn up fw ấy,mún trở lại thì up lại bản gốc thôi

MinhThang

Manager
em có 1 cây N97 RM-507 mua lại của đứa bạn..nhưng đã đổi code sang Rm-505 ( em ko biết nó có Rm-507) sau khi mang về,e dùng jaf để flash bản cfw v22 của a Ntv_79..nhưng bị die (bật nguồn vẫn rung,cắm cáp vào máy tính vẫn sạc pin) em dùng phoenix để up lại bản gốc nhưng không tick được vào phần DEAD PHOENIX..còn cài lại bằng jaf thì mãi ko được (vì khi tick vào use INI thì ko hiện ra,dù đã thử 3 bản)..cứ đến testmode là teo...mong mọi người kiếm cách chữa trị/

Bạn dùng JAF mà úp lại nhé, chú ý đường dẫn đến fw phải chính xác như bài hướng dẫn, máy bạn chưa die đâu.

boyshockrock16

mình xài dt 5800 fw v50 code 0588615 hình như là máy xuất xứ từ hàn quốc mình updatefimware không được mong chi mình zới

YinYang

Active Member
hỏi về lỗi J.A.F

có ai giúp e xem lỗi như thế này là thế nào không ạ

OverYou

Bảng thông báo viết là : Điện thoại không trả lời, nếu điện thoại vẫn chưa khởi động, hãy đợi điện thoại khởi động và kết nối với USB. Rồi ấn Yes để tiếp tục, nếu máy không trả lời ấn No !

Bro tháo cáp USB ra, mở máy điện thoại lên, rồi kết nối lại với máy tính qua cáp USB, chọn chế độ PC Suite ! Nếu máy bạn không hỏi chọn kết nối thỳ cần vào Menu>Cài đặt>Khả năng kết nối>USB rồi chọn chế độ PC Suite. Rồi thử JAF lại nhé! Đến khi click vào chữ FLASH như hình của bạn thỳ cần tắt điện thoại đi (Vẫn để kết nối qua cáp USB nhé) Sau đó sẽ có bảng thông báo từ JAF > Chọn Ok rồi nhấn vào nút nguồn điện thoại (Chỉ nhấp thôi nha) khoảng 2-3 lần, sẽ tiếp tục có bảng thông báo >Chọn Ok rồi nhấp nút nguồn >Máy sẽ tự JAF

YinYang

Active Member
Bảng thông báo viết là : Điện thoại không trả lời, nếu điện thoại vẫn chưa khởi động, hãy đợi điện thoại khởi động và kết nối với USB. Rồi ấn Yes để tiếp tục, nếu máy không trả lời ấn No !

Bro tháo cáp USB ra, mở máy điện thoại lên, rồi kết nối lại với máy tính qua cáp USB, chọn chế độ PC Suite ! Nếu máy bạn không hỏi chọn kết nối thỳ cần vào Menu>Cài đặt>Khả năng kết nối>USB rồi chọn chế độ PC Suite. Rồi thử JAF lại nhé! Đến khi click vào chữ FLASH như hình của bạn thỳ cần tắt điện thoại đi (Vẫn để kết nối qua cáp USB nhé) Sau đó sẽ có bảng thông báo từ JAF > Chọn Ok rồi nhấn vào nút nguồn điện thoại (Chỉ nhấp thôi nha) khoảng 2-3 lần, sẽ tiếp tục có bảng thông báo >Chọn Ok rồi nhấp nút nguồn >Máy sẽ tự JAF

máy die rồi pro ạ,máy e giờ chỉ rung thôi chứ k lên hinh:|

OverYou

máy die rồi pro ạ,máy e giờ chỉ rung thôi chứ k lên hinh:|

Rung thôi mờ không lên hình có thể là do đầy Rofs2 :)) Die có nghĩa là nó die luôn ấy bro à! Thử JAF lại vài lần là lên ngay ấy mờ >:) Nên chú ý máy bạn đang xài phiên bản nào, vì nếu JAF 1 bản có phiên bản thấp hơn máy bạn đang xài --> Chết máy! Nhưng cũng chẳng lo lắm, tìm bản khác có phiên bản mới nhất JAF lại là vẫn xài ngon :D

quyvuong888

bạn dùng máy j vậy. ngày trc mik dùng N73. JAF cũng k flash đc ở chế độ die phone. chắc nó k hỗ trợ

chanhkho1908

kiểm tra dây usb, hoặc đầu cắm, bạn nên cắm đằng sau, nhìn hình chụp kia thì chắc chắn bác này ra quán nét làm rồi, máy ở quán net toàn hỏng usb thôi

quyvuong888

cái này mik cũng pó tay r`. sr nha. nhưng bạn đã thử đổi fw khác hoặc cáp khác chưa. biết đâu lại....

YinYang

Active Member
máy e đã hoạt động lại bt. chân thành cảm ơn V.I.P Mem TungBach đã giúp đỡ tận tình

giang6688

M dùng 5800, sau khi update lên FW v52.0.101 thì bị lỗi này, có pro nào biết chỉ giùm với nhé, thanks in advance !!!!
VD: mình có 2 số dt :

043 3 234 567 - lưu với tên abc
098 3 234 567 - lưu với tên def
(7 số sau cùng trùng nhau)

Khi 1 trong 2 số gọi đến, nó chỉ hiện số mà ko hiện tên nữa,
kiểu như nó nhận 2 số này là trùng nhau hay sao ấy ?????
Danh bạ của mình có vài số như thế, bây j ko biết xử lý sao nữa :(

thinh994

Mình mới mua lại con 5800 của một người, sau đó mình đem về up FW từ 40 lên 52.0.007 thì máy bị lỗi mất nửa màn hình còn nửa kia thì sọc sọc bấm đc 1 tí. Trước lúc úp thì màn hình ngon ơ và không bị gì cả. Sau đó mình đem ra care thì nó kiểm tra thấy màn hình này không phải màn hình gốc mà đã bị thay thế nên nó không chịu bảo hành.

Theo nhiều nghi vấn thì màn hình mới này không phù hợp với CFW v52.0.007 nên bị lỗi vậy. GIờ mình muốn hạ FW xuống lại như ban đầu thì phải làm thế nào vậy. Nếu không thì cho mình xin địa chỉ uy tín ở Đà Nẵng để hạ FW với ạ

cunmaugiao

Ê bồ dịch từ tiếng anh sang tiếng việt hả, bro có làm thử chưa.Được chết liền, tình trạng này flash xong rồi máy pooling. Khi đó bro ứ có mở điện thoại lên được 1 màng hình tối thui.die
Theo mình dường như bạn đang flash firmware có version thấp hơn firmware trong dt. cách tốt nhất flash firmware version cao hơn hoặc bằng là ok. Đoán thôi , vì đã bị trường hợp như vậy , flash version cao hơn ok .Ai có cao kiến xin chỉ với. đang muốn từ version cao xuống version thấp..???

iupxlam

máy mình đang dùng tự nhiên đơ, tháo pin ra lắp vào rồi bật nguồn chả lên nữa, cũng ko rung luôn :(
dùng Phoenix flash thử thì chỉ đến bước Secondary Boot Loaded...Retry 1 hồi thì lại ra Unable to set the phone to flash mode gi đó, giải quyết sao giờ mọi người, giống cục gạch rồi :)