• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC SỰ CỐ,YÊU CẦU VÀ THẮC MẮC VỀ UP FIRMWARE

nolove_hn

M mới down bản fw dành cho 5800 RM428 bên blog của Binh24, nhưng ko hiểu sao khi đến bước nhấn và giữ nút nguồn, nhấn xong thì win báo lỗi này:

M Jaf các bản cũ vẫn bình thường, cứ jaf bản đó là bị như vậy, ai biết chỉ giùm với nhé.

Đây là link bản fw của Binh24:
http://duybinh24.blogspot.com/2011/01/new-c6-v200043-ported-to-5800-rm-356.html

tiendungvt1989

[Hỏi] Máy 5800 FW v51.0.101 bị Dead Phone thì còn cứu dc ko?

xin hỏi máy 5800 Fw v51.0.101 bị Dead Phone do lỗi Flash bằng Jaf...!
thì có cách nào cứu được ko? nghe mọi người trong diễn dàn là úp FW mới hơn FW trong máy thì mới dc...còn ko thì bó tay !
mình đem ra Thế giới di động nhờ họ chạy lại được ko?

ndinhduy87

Em đã làm theo hương dẫn nhưng ở phần "Mở Full Emulator 2010 support ufs3 để sử dụng.
P/s: khi chạy full emulator, nên kích chuột phải vào file emulator.exe => properties=>compatibility=>đánh dấu run this program in... => chọn xp service pack 2=> apply/ok. Sau đó click chuột phải => run as administrator" thì em làm như vậy kô được vì em xài xp 5.Em vẩn mở được Mở Full Emulator 2010 support ufs3 nhưng tới phần Mở nút nguồn thì lại báo lỗi

Em update phiên bản 5530 v31.0.005 và cfw của em cũng là phiên bản v31.0.005
Có ai giúp em với,thank các pro

samiboy007

cứ đem ra care thì phải mất mấy ngày chờ đấy.vớj lạj nhân vjên thôg páo thêm vàj káj để tính phí đó.kaka

hongthien9686

Firmware X6 v31 trên Navifirm đã thay đổi

Hôm nay em mở Navifirm ra để cập nhật thì thấy khác thường so với những lần trước!
cụ thể là: trước đây thì có tất cả là 9 file. giờ tăng lên tới 15 file!
dung lượng cũng tăng lên rất nhiều.
có ae nào test rồi thì cho ý kiến với ạ!

avencast

cho mình hỏi mình đã up FW lên v31 = NSU vậy thì có thể hack = JAF ko? sợ downgrade.....

phuocnh

Giúp mình trở lại hệ điều hành gốc

Mình xài nokia 5230
Trong thời gian qua mình có up firmware của NDT mà xài. Giờ ko thích nữa mình muốn chuyển lại hệ điều hành gốc thì ko đc.
Mặc dù dã thử mọi cách : download firmware gốc từ navifarm , dùgn firmware đã hack của bạn traicauhd mà đều bị bệnh chung đó là, sau khi hack xogn ,màn hình chạy sọc sọc màu trắng , ngang rồi tới dọc, rồi tắt máy , JAF thì báo máy ko có phản hồi.
Và đã thử cách hard reset Xanh + Đỏ + camera + nguồn mà vẫn k đc, mình pó tay rồi, a e vào giúp mình với

thaingocduan

Mình xài nokia 5230
Trong thời gian qua mình có up firmware của NDT mà xài. Giờ ko thích nữa mình muốn chuyển lại hệ điều hành gốc thì ko đc.
Mặc dù dã thử mọi cách : download firmware gốc từ navifarm , dùgn firmware đã hack của bạn traicauhd mà đều bị bệnh chung đó là, sau khi hack xogn ,màn hình chạy sọc sọc màu trắng , ngang rồi tới dọc, rồi tắt máy , JAF thì báo máy ko có phản hồi.
Và đã thử cách hard reset Xanh + Đỏ + camera + nguồn mà vẫn k đc, mình pó tay rồi, a e vào giúp mình với

ông này hạ FW nên die máy rồi =))

khoa1989

Mình xài nokia 5230

bạn kiểm tra phần mềm trên máy là bao nhiu sau đó dúng navifirmware tải firmware mới nhất của 5230 về rồi đem flash là đc .không sao đâu.đứng coa lập pic kiểu này adim dell đó

phuocnh

bạn kiểm tra phần mềm trên máy là bao nhiu sau đó dúng navifirmware tải firmware mới nhất của 5230 về rồi đem flash là đc .không sao đâu.đứng coa lập pic kiểu này adim dell đó

Ko bít cái firmware của ông NDT up ngày 1/4 là firmware nhiu ? hjxhjx
*#0000# thì ko có hiện ...

zerolove77

Hỏi về cách Nâng cấp FW C6 v4.0 cho Nokia 5233

Em đang xài nokia 5233 v4.0 em muốn nâng cấp lên FW c6 của anh Nguyển Duy Thành Link: http://www.tinhte.vn/nang-cap-thay-d...2-11-a-601042/

Tại em mới xài được mấy tháng nên ko biết cách làm như thế nào cả Và khi làm xong nếu muốn nó về lại như củ thì làm như thế nào... mong được sự giúp đở từ các anh....