• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

thanhhaifire

@thanhhaifire : phần viết tin nhắn nhé, vì bàn phím quay ngang mình thử bấm thì nó bị lệch 1 chút bạn nhấn nút del thì nó có thể ăn nút ơ hoặc ư . Mong bạn check sớm.cảm ơn

lệch là sao hả bạn? mình mới check ấn nút del và ơ ư bình thường mà.
có thể máy bạn xài lâu lệch cảm ứng, bạn cân cảm ứng lại hoặc do tay ta ấn nhầm do 3 phím này gần nhau đó thôi

El_Nino_Olala

mấy bản cook của thanhhai rất ok mỗi tội cái phím xpress nó bị khùng khùng, sau khi jaf restart lại phím xpress xài đc, rồi xài phần mềm bị đơ restart lại cái là phím xpress ko dùng đc nữa, tắt nguồn rồi mở lên vẫn bị đơ...

anhdepanhs2

nghĩa là bấm nút del thì nó lại ăn nút ơ ư, mình phải bấm lên cao 1 chút thì nó mới ăn ngay nút del

thanhhaifire

Máy mình phím XM sau khi cook xong nó cũng không hoạt động được chứ. mặc dù đã khởi động lại máy mấy lần mình cook bản mới nhất nhá.
ak. khởi động lại không được, nhưng tắt máy rồi bật lại thì lại hoạt động chứ.

đúng rồi ! tắt máy khởi động chứ ko phải dùng chức năng reset. mà sau khi jaf phím Xpress đã đc cho kích hoạt sau 3' rồi mà. ;;)

mấy bản cook của thanhhai rất ok mỗi tội cái phím xpress nó bị khùng khùng, sau khi jaf restart lại phím xpress xài đc, rồi xài phần mềm bị đơ restart lại cái là phím xpress ko dùng đc nữa, tắt nguồn rồi mở lên vẫn bị đơ...

bản cập nhật mình cho phím xpress chạy nền lun rồi, mình xài chức năng reset cũng hết bị rồi. mới vừa test đi test lại vẫn có xpress

thanhhaifire

@cyberman219: ko xài rofs3 nhé, đèn CNT ko sáng đâu. chọn factory set khi JAF, xong chờ 3' máy nạp ứng dụng rồi tắt nguồn mở lại

OverYou

Vừa JAF thử bản update mới, thanh XM ban đầu đúng là ko xài được, mình phải tắt máy mở lại 2>3 lần mới ok. Tiếc là hiệu ứng sao bay đã bị loại >:<

cyberman219

Ai biết cái này thì giúp mình với. Làm mãi mà vẫn cứ bị cái lỗi quái này. Đã reset *#7370#, xóa các folder sys,system,resource trong thẻ nhớ rồi, thử JAF cả ở chế độ Dead USB và không Dead USB mà vẫn không được :((
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 9000ACEF
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.31.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_C03_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Detected P-KEY: 9000ACEF
Init usb communication...
Phone Type:
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Backing up CRT...
Reading IMEI...
C:\Program Files\ODEON\JAF\ProgData\351531040509753_CRT_backup_137132.pm
Done!
Backup CRT OK!
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

thanhhaifire

Vừa JAF thử bản update mới, thanh XM ban đầu đúng là ko xài được, mình phải tắt máy mở lại 2>3 lần mới ok. Tiếc là hiệu ứng sao bay đã bị loại >:<

hihi chắc có lẽ cái phím ấy là bê bối nhất, nhưng ko sao tắt máy mở lại 1-2 lần là đc, hiệu ứng sao bay mình thay đi cho ít lag, các bạn có thể thay lại.

cyberman219 : tháo pin ra lắp vô lại xem

evanescense1710

mình vừa xài flash này xong , đến đoạn Done ! theo lẽ bình thường thì máy sẽ tự khởi động nhưng mà mình chò mãi mà nó không lên thế là tăt flash bật máy hoài ma k dc

thanhluan_phuyen

mình vừa xài flash này xong , đến đoạn Done ! theo lẽ bình thường thì máy sẽ tự khởi động nhưng mà mình chò mãi mà nó không lên thế là tăt flash bật máy hoài ma k dc

bạn tháo bin ra và flash lại lần nữa xem sao. nếu không được nữa thì bạn thử flash tiếp bản gốc của nó thử có đc hông.

kaka_nd

đúng rồi ! tắt máy khởi động chứ ko phải dùng chức năng reset. mà sau khi jaf phím Xpress đã đc cho kích hoạt sau 3' rồi mà. ;;)
Mình để hơn 10' vẫn không được nhá. buộc phải tắt máy, bật lại mới ok. mình dùng bản 12-2 nhá. dù sao cũng thanks bạn nhá.Bản cook ổn, giá bạn cho thêm phần khóa phím nhanh nữa cho tiện, đỡ phải dùng cái gạt ở bên hông, bất tiện lắm.

hikatsu989

bạn cho mình hỏi tí.
mình muốn flash bản này nhưng không biết là nên down bản Trọn bộ dành cho v52 [update 30/01/2011] hay là bản RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 [update 12/02/2011] đây.
bạn tư vấn cho mình được không?
2 bản này có j khác không?
thank bạn

thanhhaifire

bạn cho mình hỏi tí.
mình muốn flash bản này nhưng không biết là nên down bản Trọn bộ dành cho v52 [update 30/01/2011] hay là bản RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 [update 12/02/2011] đây.
thank bạn

nếu thích xài bản 12/02
down bản Trọn bộ dành cho v52 [update 30/01/2011]RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 [update 12/02/2011] luôn nhé ! sau đó chép cái 12/02 vào đè cái 30/01
bản 12/02 mình loại share online, thay effect mới mượt hơn ko có sao bay, cho phím xpress chạy nền, mod cải thiện pin chút đỉnh, chỉnh thời gian vào ngày 14/02

còn ko thích bản 12/02 chỉ cần down cái 30/01

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 25 minutes:

Mình để hơn 10' vẫn không được nhá. buộc phải tắt máy, bật lại mới ok. mình dùng bản 12-2 nhá. dù sao cũng thanks bạn nhá.Bản cook ổn, giá bạn cho thêm phần khóa phím nhanh nữa cho tiện, đỡ phải dùng cái gạt ở bên hông, bất tiện lắm.

mình xin tiếp thu sẽ update trong bản sp3 ;;) nếu có nhiều mod mới, còn ko thì bạn chịu khó cook lại nhé ! thân

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

bạn cho mình hỏi tí.
thank bạn

Bản tháng 1 theo mình là ok hơn tháng 2, bản tháng 1 có hiệu ứng sao bay đẹp hơn, bản mới update tháng 2 ko có hiệu ứng sao bay, chỉ có một số hiệu ứng sơ xài. Ko có gì khác nhiều giữa 2 bản. Mình đã JAF thử bản tháng 2 nhưng ko thích nên JAF lại bản tháng 1 thích hơn. Cảm ứng mượt với hiệu ứng sao bay, FW ổn định !

phtrunghieu

Thanks bạn nhé, CFW rất tốt chạy nhanh, ổn định, nhưng mà vẫn còn 2 lỗi nhỏ:
- Font chữ đôi khi hiển thị khôn đẹp
- Chì có thể tắt bật khóa phím, k set đc thời gian auto khóa phím