• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

thanhhaifire

Thanks bạn nhé, CFW rất tốt chạy nhanh, ổn định, nhưng mà vẫn còn 2 lỗi nhỏ:
- Font chữ đôi khi hiển thị khôn đẹp
- Chì có thể tắt bật khóa phím, k set đc thời gian auto khóa phím

bạn nhận xét rất chuẩn ! font chữ mình đang tìm font nào thích hợp duyệt web, và sẽ add cái khóa phím 1 chạm vào ở bản sau, cái định giờ mình bỏ vào thì bị lỗi, định giờ đc nhưng nó cứ tự động kết nối vào mạng ko tắt đc, nên sẽ khắc phục sau. cám ơn nhé

thanhhaifire

bản final 2 này có zì khác bản 1 kô vạy thanhhaifire?:-?

bản 12/02 mình loại share online, thay effect mới mượt hơn ko có sao bay, cho phím xpress chạy nền, mod cải thiện pin chút đỉnh, chỉnh thời gian vào ngày 14/02

_GD_

đang xài bản final 1,mà ông còn up final 3 kô để chờ lun khỏi flast bản 2:-?

kaka_nd

mình xin tiếp thu sẽ update trong bản sp3 ;;) nếu có nhiều mod mới, còn ko thì bạn chịu khó cook lại nhé ! thân[/QUOTE]

Mình cũng định cook thêm cái khóa phím nhanh vào cho tiện, Nhưng chưa chắc chắn một điều cho thêm ứng dụng đó vào cook thì máy có chạy ổn định không?hơi ngại cook lại vì mình vừa mới dùng thử bản của bạn nên chưa cook lại luôn, đợi test mấy hôm xem nếu ổn định mới cook tiếp.

OverYou

Ko có hiệu ứng sao bay thì máy chạy nhanh hơn chút nhưng mất đi vẻ đẹp của máy. Hao pin hơn 1 ít cũng ko vấn đề, đẹp vẫn ngon hơn! Hy vọng Final 3 bác thanhhaifire có thể giữ hiệu ứng sao bay để tăng thêm độ professional cho CFW này. Giờ mình cứ xài Final 1 đã, dù sao mình cũng dễ tính nên ko chê j cả :D mà sao bác bỏ app Zip làm j ko bít, tiếc wa, cài cũng ko đc lun!

kaka_nd

Ko có hiệu ứng sao bay thì máy chạy nhanh hơn chút nhưng mất đi vẻ đẹp của máy. Hao pin hơn 1 ít cũng ko vấn đề, đẹp vẫn ngon hơn! Hy vọng Final 3 bác thanhhaifire có thể giữ hiệu ứng sao bay để tăng thêm độ professional cho CFW này. Giờ mình cứ xài Final 1 đã, dù sao mình cũng dễ tính nên ko chê j cả :D mà sao bác bỏ app Zip làm j ko bít, tiếc wa, cài cũng ko đc lun!
Bạn có thể tự cook hiệu ứng đó vào theo ý thíc của bạn mà.cook hiệu ứng rất đơn giản, chủ topic làm ra bản cook là để shard cho nhiều người. nên muốn cá nhân hóa thì tự làm một bản cho riêng mình sẽ hay hơn.

Hikira

sao mình mở file roft = notepad k đc nhỉ? mình muốn chỉnh menu 3x4 => 4x4

thanhhaifire

Cám ơn các bạn nhé ! Hiệu ứng sao bay bạn có thể apply bằng c2z rất nhanh chóng, ko cần jaf luôn ! Chính vì thế mình đã dùng hiệu ứng nhẹ nhàng cho bản sp2.

Ở bản sp3 mình sẽ add c2z vào luôn, còn bản sp2 các bạn chịu khó lên diễn đàn down về bỏ vào C:\patch nhé, sau đó thích hiệu ứng nào thì chép hiệu ứng đó vào C:\resource\effect (ko tìm thấy đường dẫn thì tạo folder tương ứng nhé) dùng filebrowser sẽ xem đc file system

Chỉnh sửa cuối:

kaka_nd

sao mình mở file roft = notepad k đc nhỉ? mình muốn chỉnh menu 3x4 => 4x4
Không được đâu bạn, bạn dùng phần mềm chuyên dụng "nokia editor" bung file rof2 ra nhá. sau đó lại đóng gói lại để cook thôi.

onelove186

mới up bản 2 cảm giác nhanh mượt ,mình thic hiệu ứng đơn giản kiểu này ko màu mè nặng nề

kaka_nd

Sao mình lại kô bắn nhạc qua bluetooth được thế nhỉ? Gửi ảnh và video thì được!??
Chắc bạn đang để nhạc trong E/sounds/music như chủ toppic nói. File đó nó bị ẩn. Bạn nên copy ra một forder khác trong thẻ nhớ rồi bắn bình thường nhá. chỉnh lưu vào thẻ nhớ trong blutooth trước nhá.

Hikira

Không được đâu bạn, bạn dùng phần mềm chuyên dụng "nokia editor" bung file rof2 ra nhá. sau đó lại đóng gói lại để cook thôi.

thank bạn...hôm qua ngồi mài mò cũng đã làm đc ^^
Sẵn hỏi các bro là cái lock khóa màn hình có loại nào chạm vào nó khóa liền k? lúc trước có jaf 1 bản của bro nào đó có kèm khóa máy mà quên mất topic đó rùi,chạm vào soft nó tắt màn hình liền chứ k có độ trễ như LockSwitch

mai_tien_dat_251

Chắc bạn đang để nhạc trong E/sounds/music như chủ toppic nói. File đó nó bị ẩn. Bạn nên copy ra một forder khác trong thẻ nhớ rồi bắn bình thường nhá. chỉnh lưu vào thẻ nhớ trong blutooth trước nhá.

ok. Cám ơn bạn nhé! Mà chỉnh lưu vào thẻ nhớ thế nào vậy bạn??? Cái ni tưởng là phải cài phần mềm mới được chứ??? Sau khi gửi xong thì nó nhận dưới dạng tin nhắn rồi sau đó mới lưu được! Nokia máy đời mới bây giờ đều thế! Mình bắn cho máy 6300 ý mà!

kaka_nd

thank bạn...hôm qua ngồi mài mò cũng đã làm đc ^^
Sẵn hỏi các bro là cái lock khóa màn hình có loại nào chạm vào nó khóa liền k? lúc trước có jaf 1 bản của bro nào đó có kèm khóa máy mà quên mất topic đó rùi,chạm vào soft nó tắt màn hình liền chứ k có độ trễ như LockSwitch
có đó bạn bên topic N97mini cook cho 5800 đó có ứng dụng khóa nhanh màn hình. nhưng bạn phải chịu khó cook lại nếu muốn dùng, vì phải bung file rof2 ra cho ứng dụng đó vào rồi đóng gói cook thôi. link em nó này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?111217-FW-n97mini-cook-cho-5800/page168

ok. Cám ơn bạn nhé! Mà chỉnh lưu vào thẻ nhớ thế nào vậy bạn??? Cái ni tưởng là phải cài phần mềm mới được chứ??? Sau khi gửi xong thì nó nhận dưới dạng tin nhắn rồi sau đó mới lưu được! Nokia máy đời mới bây giờ đều thế! Mình bắn cho máy 6300 ý mà!
nút thanks ở trên nè. \-/. chỉ cỏ S60 v3 mới tùy chỉnh vào thẻ nhớ ngay thôi. dùng S60v5 thì buộc phải qua tin nhắn rồi lưu vào thẻ nhớ.

mai_tien_dat_251

có đó bạn bên topic N97mini cook cho 5800 đó có ứng dụng khóa nhanh màn hình. nhưng bạn phải chịu khó cook lại nếu muốn dùng, vì phải bung file rof2 ra cho ứng dụng đó vào rồi đóng gói cook thôi. link em nó này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?111217-FW-n97mini-cook-cho-5800/page168

nút thanks ở trên nè. \-/. chỉ cỏ S60 v3 mới tùy chỉnh vào thẻ nhớ ngay thôi. dùng S60v5 thì buộc phải qua tin nhắn rồi lưu vào thẻ nhớ.

thông cảm nhé, mình onl bằng mobile UCWEB nên kô có nút thanks, đang phải xa PC. Bên ứng dụng cũng có phần mềm chọn lưu ở ổ C hay E đó!

kaka_nd

thông cảm nhé, mình onl bằng mobile UCWEB nên kô có nút thanks, đang phải xa PC. Bên ứng dụng cũng có phần mềm chọn lưu ở ổ C hay E đó!
Cái đó là dùng soft quản lý file explorer đó.
Mình nhận thấy một điều là bản này nhạc chuông thông báo mặc định không được trong, thanh. mà bị rè tiếng nghe không hay tẹo nào cả

Chỉnh sửa cuối: