• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

thanhhaifire

vậy là nokia đã chính thức bắt tay microsoft với HĐH WP7, haizz sao mình ghét WP7 quá, vừa độc tài, đt WP7 cái nào cũng giống cái nào ko tài nào thể hiện mình đc !

mai_tien_dat_251

vậy là nokia đã chính thức bắt tay microsoft với HĐH WP7, haizz sao mình ghét WP7 quá, vừa độc tài, đt WP7 cái nào cũng giống cái nào ko tài nào thể hiện mình đc !

hê, kô biết 5800 mà cài WP7 thì thế nào nhỉ??? Chắc hay lém đây! Hehe

thanhhaifire

5800 ko có cửa vào WP7 đâu bạn ơi. Mình thích android hơn ;;) haizz bản 30/1 đã vượt kỹ lục down của bản trước rùi \-/

kimminduy

bác ơi cho e hỏi bản này chưa có file hack phải ko,e cài ứng dụng toàn bị báo lỗi chứng chỉ

mai_tien_dat_251

bác ơi cho e hỏi bản này chưa có file hack phải ko,e cài ứng dụng toàn bị báo lỗi chứng chỉ

sao lại thế được, tất cả các bản cook ở diễn đàn đều đã được hack rồi mà bạn!!! Mình cài phần mềm bình thường, chỉ thỉnh thoảng gặp phần mềm báo lỗi cập nhật thôi chứ kô có báo lỗi chứng chỉ cả!

kimminduy

công nhận bản này mượt thật.thank pro nhiều.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 42 minutes:

ah,e xin lỗi,tại chưa bật install server X_X

Chỉnh sửa cuối:

Em_be_hu

có update mới cho các bạn đey ;;)

Thanks bạn nhiều lắm. Mình dùng bản này hơn tháng nay oy. Nói chung là rất ổn, mỗi tội thi thoảng bị lỗi khóa máy, có nghĩa là nó chỉ hiện 1/2 là màn hình khóa máy + 1/2 là màn hình điện thoại. Ngoài ra vẫn còn lỗi ko cài dc dayhandInput (báo là đã có trong FW)

Ah mà update mới có ji hay ko bạn, mình test thử xem sao :D

cyberman219

Anh hải và các anh những ai đã JAF thành công cho em hỏi cái.
Em down bản final (cả core và file V20 mới update hôm nay) về và bỏ vào cùng 1 folder như trong hình. Khi JAF thì đèn CNT không sáng vì thiếu mất file rofs3.fpsx. file này trong bộ down về không có. em muốn hỏi giờ Jaf không cần file này có đc không? nếu không được thì em có thể lấy file này trong bản gốc v52.0.7 từ navifirm thế vào được không?

thanhhaifire

chào bạn, bản của mình chỉ core của mình xài đc thoi, xài core khác die á. đầu tiên bạn download cái "trọn bộ dành cho v52" sau đó down thêm bản mới úp ngày 12/02 chép đè vào cái trọn bộ và JAF nhé. ko xài rofs3.fpsx nhé !

OverYou

;)) Vừa mới sáng qua download bản tháng 1 của bác thanhhaifire về nghịch thử từ chiều qua đến giờ lên mạng lại thấy update tháng 2 :) Khó đỡ! Nói chung là mình cũng thấy kết CFW v52 này của bác! Chỉ thấy có lỗi chập chờn phím XM là vẫn còn bị khi tắt máy, mình phải khởi động lại mất 2-3 lần mới hiện lại thanh XM! Nếu CFW này có giao diện menu là 4x4 thì chắc có lẽ là mình kết 100% :) Để chiều nay về update bản tháng 2 xem sao! Cảm ơn bác Thành "hai fire"!

thanhhaifire

Cảm ơn bác Thành "hai fire"!

X_X X_X X_X X_X X_X

bản update sau jaf chờ 3 phút phím Xpress sẽ đc nạp sau đó khởi động lại

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

Thanks bạn nhiều lắm. Mình dùng bản này hơn tháng nay oy. Nói chung là rất ổn, mỗi tội thi thoảng bị lỗi khóa máy, có nghĩa là nó chỉ hiện 1/2 là màn hình khóa máy + 1/2 là màn hình điện thoại. Ngoài ra vẫn còn lỗi ko cài dc dayhandInput (báo là đã có trong FW)

Ah mà update mới có ji hay ko bạn, mình test thử xem sao :D

-khóa máy đó là do khi khóa máy đang xoay màn hình nên hay bị vậy, nếu để ngay khóa thì ko bị, còn fix nó 1 chiều thì nhiều khi mở khóa phải chờ nó xoay đứng lại, nên mình để vậy luôn.
-dayhandInput bạn có thể bung ra và tìm trong FW file nào có rùi và xóa đi
-bản up mới chỉ vá 1 số lỗi nhỏ, nạp phím Xpress chạy nền, giảm hao pin 1 chút, sẽ ko có chỉnh thời gian khóa phím vì cái đó bị lỗi kết nối, bỏ vào là nó kết nối mạng liên tục

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Thế còn vụ mở khóa phím như C6 hay N8 là ko có hả bác? Mà nếu phải gạt phím unlock bên thân máy rồi lại trượt mở khóa thì ko xài trượt mở khóa còn hơn!

kaka_nd

Mình cook xong nhưng bấm số trên bàn phím thì không hiện tên danh sách lên chứ. (bàn phím thông minh không hoạt động được đó). không hiểu tại sao?

OverYou

Mình cook xong nhưng bấm số trên bàn phím thì không hiện tên danh sách lên chứ. (bàn phím thông minh không hoạt động được đó). không hiểu tại sao?

Bạn quên chưa copy các số điện thoại từ SIM qua máy! Nếu copy hết qua máy thì nó sẽ hiện lên tất cả!

kaka_nd

Máy mình phím XM sau khi cook xong nó cũng không hoạt động được chứ. mặc dù đã khởi động lại máy mấy lần mình cook bản mới nhất nhá.
ak. khởi động lại không được, nhưng tắt máy rồi bật lại thì lại hoạt động chứ.

anhdepanhs2

@thanhhaifire : phần viết tin nhắn nhé, vì bàn phím quay ngang mình thử bấm thì nó bị lệch 1 chút bạn nhấn nút del thì nó có thể ăn nút ơ hoặc ư . Mong bạn check sớm.cảm ơn