• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

vunguyenmt

khó lắm, chỉ được 2tr5 là cùng thôi (trừ bán cho người quen)

Uh, thì cũng cỡ đó thôi chứ ko hơn được nữa đâu.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Mới sang bên pnht, bên đó có 1 thành viên nó yêu cầu ported S^3 cho S^2. Không biết có là được ko nữa. Được cái đó nữa chắc sài lun chứ khỏi cook, mod j nữa. Có 1 thằng 1 thành viên phát biểu 1 câu xanh rờn lun, Chỉ có binh24 mới làm được thôi. Vậy mới thấy mình cũng có cao thủ đẳng cấp thế giới chứ há. Tiếc là binh24 nằm trong "cái bang" ko thôi theo học hỏi rồi:p

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Sorry thanhhaifire, sorry các bạn. Tại mình thấy thằng đó nó xúc phạm tới cộng đồng anh em cook mod trong forum nên mình dạy cho nó biết.

=)) Đã hơn ai mà chê này chê nọ? Mẹ, đã kếk hơn ai mà còn vỗ ngực chê người này người kia. Tao dạo qua mấy topic khác cũng thấy mày chê anh em khác cook ko ra j, còn mày thì professional nên tỏ ra nguy hiểm phải ko? Về chăm sóc cái topic với cái CFW C6 hót lại của thằng người Đức đi. Đã đéo tự làm được 1 CFW riêng phải đi hót lại cũng thể hiện. Tao gà chưa biết cook nhưng cũng ko thể hiện nguy hiểm như mài! Mẹ, topic của mài vắng tanh như chùa bà đanh là tao biết rồi. Ko có những thằng gà như tao ủng hộ thì CFW của mày và các anh em khác làm ra cũng chỉ để tự sướng thoy. @all: Xin lỗi anh em trong topic và Thanh Hải nhé! Mình dừng ở đây! Từ giờ trở đi sẽ ko JAF thử CFW nào khác nữa, chỉ dùng bản SP3 của Thanh Hải! Sorry everybody...!

eddyanh_93

Bản n97 bao gjờ ra vậy bác .?mà cho em hỏi tại sao ko dành cho teen zậy ?ᐚ

Có ai dùng bản của mathanh chưa ,cảm nhận thế nào vậy,?

kidlordhp

bao giời có vậy anh cook thêm cả cái ovi map mới nhất ấy em mong anh som ra lò đê em còn jaf xài cố dịnh bản n97mini của anh hom 8/3 vẫn good ram khởi động là 60mb pin thi ko có gì phải chê mong anh sớm ra mắt

thanhhaifire

bao giời có vậy anh cook thêm cả cái ovi map mới nhất ấy em mong anh som ra lò đê em còn jaf xài cố dịnh bản n97mini của anh hom 8/3 vẫn good ram khởi động là 60mb pin thi ko có gì phải chê mong anh sớm ra mắt

chắc t7 hay cn gì đó, vì ko có máy jaf phải chờ gặp nó đã

kaka_nd

Bản n97 bao gjờ ra vậy bác .?mà cho em hỏi tại sao ko dành cho teen zậy ?ᐚ

Có ai dùng bản của mathanh chưa ,cảm nhận thế nào vậy,?
Bản của mathanh mình đều dùng qua hết rồi. cảm nhận là ram tốt, lỗi nhỏ vẫn còn nhưng không ảnh hưởng nhiều. hiệu ứng đẹp đồng nghĩa với việc máy chậm, pin nhanh hết. nói tóm lại là bản cook nào cũng na ná nhau thôi. càng về sau thì bản cook sẽ càng tốt hớn vì kế thừa những kinh nghiệm đi trước mà. và có nhiều app mới hơn.nhưng có một nhược điểm rất lớn là N97mini không có cook tự quay bàn phím Qrt khi quay ngang màn hình như bản C6 nhá. đó chỉ là một vài cảm nhận của mình thôi.

bunrieucua

Mình đăng ký 1 phiếu được hông ta?\-/
Mail của mình là hoang1986hp@yahoo.com
Nếu mình được nằm trong danh sách thì vinh dự lắm há;;)

P/s
: Hải ơi,cho mình hỏi là nếu down bản của Hải về thì mình đổi tên cái rofs2 lại thành RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20
Rùi JAF với bộ core PNHT v51 + bộ (4 file) phối hợp của FW 5800 gốc có được hông ta?
Vì mình vẫn đang ở v51 mà(lười lên v52 + vẫn khoái v51 quá:D)

Hiện tại mình đang dùng 1 bản CFW C6-5800 (do mình tự cook) ngon quá <--- rất tâm đắc với bản này --> nhưng không dám post vì sợ là v51 --> post lên mọi người chẳng thèm ngó:mad:)

thanhhaifire

Mình đăng ký 1 phiếu được hông ta?\-/
Mail của mình là hoang1986hp@yahoo.com
Nếu mình được nằm trong danh sách thì vinh dự lắm há;;)

P/s
: Hải ơi,cho mình hỏi là nếu down bản của Hải về thì mình đổi tên cái rofs2 lại thành RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20
Rùi JAF với bộ core PNHT v51 + bộ (4 file) phối hợp của FW 5800 gốc có được hông ta?
Vì mình vẫn đang ở v51 mà(lười lên v52 + vẫn khoái v51 quá:D)

Hiện tại mình đang dùng 1 bản CFW C6-5800 (do mình tự cook) ngon quá <--- rất tâm đắc với bản này --> nhưng không dám post vì sợ là v51 --> post lên mọi người chẳng thèm ngó:mad:)

bản mình share mail là v52 ko thể đổi tên flash với v51 đc ! ai chứ bún riêu hết hạn cũng cho mà, còn bản sắp up đây có thể về V51 đc nè đợi xíu đang up

bunrieucua

bản mình share mail là v52 ko thể đổi tên flash với v51 đc ! ai chứ bún riêu hết hạn cũng cho mà, còn bản sắp up đây có thể về V51 đc nè đợi xíu đang up
Úi,vinh dự ghê ta;;)
Mình nhận được bản của Hải qua Mail rùi.Thank phát đã nè:D
Hải đang up bản "...còn bản sắp up đây có thể về V51 đc nè đợi xíu đang up...".
Mình đợi..đến sáng cũng đợi\-/
Nhân tiện mình hỏi lun bản sắp up của Hải có cái khóa Swype của C6 không vậy?
Những cái khác mình có thể tự cook được.Riêng cái đó trước có nhưng delete mất ùi:(
Hải còn cái mod đó thì share cho mình với;;)
Mod (nguyên bộ) Swype to Unlock của C6 nhé (không xoay ngang - nếu được).Thank Hải trước\-/!!!!!!!!!!!!!

thanhhaifire

Úi,vinh dự ghê ta;;)
Mình nhận được bản của Hải qua Mail rùi.Thank phát đã nè:D
Hải đang up bản "...còn bản sắp up đây có thể về V51 đc nè đợi xíu đang up...".
Mình đợi..đến sáng cũng đợi\-/
Nhân tiện mình hỏi lun bản sắp up của Hải có cái khóa Swype của C6 không vậy?
Những cái khác mình có thể tự cook được.Riêng cái đó trước có nhưng delete mất ùi:(
Hải còn cái mod đó thì share cho mình với;;)
Mod (nguyên bộ) Swype to Unlock của C6 nhé (không xoay ngang - nếu được).Thank Hải trước\-/!!!!!!!!!!!!!
cái khóa ấy dùng Nokia FW Cleaner 2.0 full restore lại và thêm 1 file PopupClock.r96 vào resource\apps là xong

còn giữ bộ đó nà mà bỏ vào nó hok chạy đc phải dùng cách này đó

bunrieucua

cái khóa ấy dùng Nokia FW Cleaner 2.0 full restore lại và thêm 1 file PopupClock.r96 vào resource\apps là xong

còn giữ bộ đó nà mà bỏ vào nó hok chạy đc phải dùng cách này đó
Ặc.thế mới đau em!X_X
Vậy thôi lại phải làm cách kia vậy.
Mình cũng đang tính lấy bản của Hải cook lại all:D
Hải qua box khác nhớ qua thăm anh em dài dài.
Spam cũng thank lun;;)

thanhhaifire

images

.................................................​

OverYou

:D Hê hê, vậy là Hải chia tay với 5800 thật rồi! Mình thì ko thử JAF nữa đâu, chỉ muốn hỏi là có cách nào sửa bản SP3 chạy được app Zip ko? Vì mình muốn chạy ổn định bản này luôn! Thank nhé!