• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

OverYou

Cái này anh thử mở có 14-16 apps Ram còn 30Mb nhưng chán chả còn j mở nữa =))

thanhhaifire

Sự đơn giản ko cầu kỳ hoa lá luôn là vĩnh cữu ! tất cả các soft sau này sẽ ra version mới, có ng thích, có người lại ko, thôi thì ai thích gì tự cài cái đó, để cho FW ổn định !

vunguyenmt

=)) Đã hơn ai mà chê này chê nọ? Mẹ, đã kếk hơn ai mà còn vỗ ngực chê người này người kia. Tao dạo qua mấy topic khác cũng thấy mày chê anh em khác cook ko ra j, còn mày thì professional nên tỏ ra nguy hiểm phải ko? Về chăm sóc cái topic với cái CFW C6 hót lại của thằng người Đức đi. Đã đéo tự làm được 1 CFW riêng phải đi hót lại cũng thể hiện. Tao gà chưa biết cook nhưng cũng ko thể hiện nguy hiểm như mài! Mẹ, topic của mài vắng tanh như chùa bà đanh là tao biết rồi. Ko có những thằng gà như tao ủng hộ thì CFW của mày và các anh em khác làm ra cũng chỉ để tự sướng thoy. @all: Xin lỗi anh em trong topic và Thanh Hải nhé! Mình dừng ở đây! Từ giờ trở đi sẽ ko JAF thử CFW nào khác nữa, chỉ dùng bản SP3 của Thanh Hải! Sorry everybody...!

Cái thằng ăn nói vô văn hóa thế ko biết.

nttnn175

Sự đơn giản ko cầu kỳ hoa lá luôn là vĩnh cữu ! tất cả các soft sau này sẽ ra version mới, có ng thích, có người lại ko, thôi thì ai thích gì tự cài cái đó, để cho FW ổn định !

Bác chọn cho em 1 trong 2 phương án xem cái nào ram nhiều hơn với: FW gốc + SPB MobileShellFW N97mini + SPB MobileShell

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

8-| JAF qua JAF lại cuối cùng lại về với V52 mặc định, giờ nhu cầu nghe gọi nhắn tin cao hơn giải trí rùi, không nhẽ bán con 5k8 đi mua con 1110i....

Chỉnh sửa cuối:

thanhhaifire

Bác chọn cho em 1 trong 2 phương án xem cái nào ram nhiều hơn với: FW gốc + SPB MobileShellFW N97mini + SPB MobileShell

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

8-| JAF qua JAF lại cuối cùng lại về với V52 mặc định, giờ nhu cầu nghe gọi nhắn tin cao hơn giải trí rùi, không nhẽ bán con 5k8 đi mua con 1110i....

đương nhiên v52 gốc rồi

OverYou

Trâu bò hơn cả FW gốc nữa hả bác? X_X
JAF ngay thôi, 25 tuổi roài, hết teen roài

Ko trâu bò hơn CFW gốc đâu bro! Nhưng Ram cũng chạy được khoảng 30 apps tùy vào độ nặng nhẹ của apps bro mở mà máy chạy được nhanh hay chậm, nhiều hay ít :D nhưng nói chung là bản CFW SP3 này là bản có Ram tương đối ổn định, độ nhanh nhạy cao, đáng để xài ổn định :D

cuonga

Mình chỉ thấy 1 nhược điểm của sp3 là: mau hết pin quá, có phải do tăng hiệu suất quá không, dùng rất nhạy và nhanh.

thanhhaifire

Mình chỉ thấy 1 nhược điểm của sp3 là: mau hết pin quá, có phải do tăng hiệu suất quá không, dùng rất nhạy và nhanh.

đúng rùi, bạn giảm hiệu suất lại nhé ! vì bản SP2 giảm hiệu suất thì mọi ng chê máy chậm, vào web ko đủ cache... nên bản SP3 mình cho nó chạy êm lun :p, nhưng nếu mua cục pin galilo 1700mAh là vô tư ah

bunrieucua

đúng rùi, bạn giảm hiệu suất lại nhé ! vì bản SP2 giảm hiệu suất thì mọi ng chê máy chậm, vào web ko đủ cache... nên bản SP3 mình cho nó chạy êm lun :p, nhưng nếu mua cục pin galilo 1700mAh là vô tư ah
Hải ơi Hải còn giữ cái mod tăng hiệu suất máy(CPU xử lý ứng dụng nhanh hơn) không?
Share cho mình với.
Của mình chẳng biết quăng đâu tìm lại hoài không thấy:(

OverYou

Ặc! Ko được ròy Hải ơi, bản N97 đó xài vẫn bị lỗi sau khi mở theme effect >.< còn bản SP3 a thử restore lại mà vẫn ko xài được app Zip, bực wá! Nếu mà Hải còn máy thì chắc bản SP3 này sửa lại chắc ok hơn! A JAF lại bản SP3 ròy, N97 chán wá >.<

thanhhaifire

Hải ơi Hải còn giữ cái mod tăng hiệu suất máy(CPU xử lý ứng dụng nhanh hơn) không?
Share cho mình với.
Của mình chẳng biết quăng đâu tìm lại hoài không thấy:(

pác mà ko bik mới lạ, tui chĩ dùng 2 file là 20021192.txt10283344.txt thoi !
ở bản SP3 hình như là vầy: theo 1 bro đã test CPU nhìu lần bên PNHT

1 trò chơi nho nhỏ mà hậu quả rất to là: với bản N97mini nếu thay rule của SP3 ta sẽ đc lim dim và 1 ngày là hết pin =)) còn nếu thay rule của mathanh thì 4 ngày mới hết pin, đổi lại ko có lim dim !

bunrieucua

1 trò chơi nho nhỏ mà hậu quả rất to là: với bản N97mini nếu thay rule của SP3 ta sẽ đc lim dim và 1 ngày là hết pin =)) còn nếu thay rule của mathanh thì 4 ngày mới hết pin, đổi lại ko có lim dim !
Sao lại "bác":O
Hải nhiêu tuổi:-?
Mình 1986;;)
-----------------------------------------------------------
Đang down cái rofs2-Final3 của Hải về lấy cái 10283344.txt\-/
Động đất đứt cáp --> down trên MF lâu dữ:(:((
-----------------------------------------------------------
Cái rules của mình,mình để đèn phím cứng sáng "rực rỡ đến không ngờ" lun\-/(Tất nhiên là không rung cả khóa lẫn mở :D)

OverYou

Vậy bản N97 Hải gửi wa email là như 'lào'? Rule của SP3 à? Pin vẫn tốt mặc dù có hao pin =)) nhưng vẫn còn lỗi, để mai mình post cho Hải coi!

OverYou

Và sau đây là một vài hình ảnh về bản N97mini Hải gửi cho qua email :D

Vì là bản N97mini nên ko có chế độ dò tìm danh bạ điện thoại :D

Hiệu ứng sao bay được add vào gần hết các thư mục trong Menu khá tuyệt =D>

Cái này mình ko biết có nên gọi là lỗi hay ko nhưng chắc có lẽ là vì bản CFW N97mini mà N97mini có bàn phím tích hợp nên khi xoay ngang màn hình thì ko tự chuyển sang dạng Qwerty!

Nếu dùng bàn phím dạng Mini Qwerty thì ok nhưng phím quá nhỏ :D

Và đây là lỗi :( Thanh Options có dạng như này....

... Và sau khi kéo xuống dưới nó có dạng như này :D

Nếu bật hiệu ứng theme lên thỳ nó sẽ bị lỗi như vậy, còn nếu tắt hiệu ứng thì nó sẽ ko có lỗi này!

Và khi máy chạy tìm nhạc thì chậm kinh khủng ~X(

Thêm nữa là phần Flash Lite khi chạy file .flv thỳ ko tự phóng to full screen :D Nếu Hải mà còn máy thì có phải là có nhiều bản ngon hơn rồi ko! ~X(

Thanks to thanhhaifire ...

Gabybh

các bro cho hởi cái, lần đầu flash 5k8. sao cái CFW #3 mình down core và rof2 về rồi, tổng cộng là 6 file, nhưng fw gốc của nó có tới 7 file lận? ai biết bảo mình cái nhá, nếu 6 file cũng ok thì mình xúc luôn