• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

vunguyenmt

>.< Vậy thì chia buồn cùng anh em S60th vì đã mất đi 1 chiến hữu võ công cao cường! Giờ chắc chỉ có cơ hội JAF mấy CFW nhập lậu chất lượng kém rồi huhu...! Mà bro Thanh Hải có gửi link cho mình ko dzị? Duyệt web bằng điện thoại nên ko thấy link, mà bro có thể gửi cho mình mấy cái Apps cần thiết + cách cook Menu 4x4 vào CFW được ko? Có thể bro sẽ chia tay 5800 ở đây nhưng bro sẽ là sư phụ chỉ dạy võ cook cho đệ tử :)) gửi cho mình qua email nhé! Mình vừa gửi email qua đó lúc trước rồi. Thanks to Thanh Hải!

Bạn nói nhập lậu là sai rồi. Chắng có cái nào là của VN hết. Toàn bộ lấy của nước ngoại. VN chẳng có ai làm được hết

OverYou

Thế mới gọi là "nhập lậu" nếu mà của VN làm thì người ta gọi "nhập lậu" làm j hả trời? >.<

kid1412v

nếu chịu khó tìm hiểu cũng sẽ tự cook dc FW thôi mà.các mod có trên 4rum đó,thiếu cái nào thì xin thêm trong box chú ý đó.
VN cũng nhiều cao thủ mà.binh24 hay ngviethoa chẳng hạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 26 minutes:

nếu chịu khó tìm hiểu cũng sẽ tự cook dc FW thôi mà.các mod có trên 4rum đó,thiếu cái nào thì xin thêm trong box chú ý đó.
VN cũng nhiều cao thủ mà.binh24 hay ngviethoa chẳng hạn

Chỉnh sửa cuối:

snowfox18

[CFW][5800 v52] C6-00 For 5800 - Professional [thanhhaifire]​
RM-356​

updated 30/01/2011
Phiên bản Final C6-00 v42 cho 5800
Cải thiện pin tối đa nhưng vẫn đảm bảo độ nhạy như 5800 gốc

Change log:

Apps: (những app chính)

___________;;)___________​

C6-00 for 5800 SP1
Download: Trọn bộ dành cho v52 [update 30/01/2011]

C6-00 for 5800 SP2

Download: RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 [update 12/02/2011]

Cái này mình tách ra từ bản của mình cho những ai biết cook:

-------------------------------------------------------------------------------------------------

17/02/2011
C6-00 for 5800 SP3
Nâng cao hiệu suất, máy chạy nhanh & mượt hơn !

Change log:

Cách đổi effect(hiệu ứng): Vào đây

mượn đoạn video xoay màn hình unlock của bác Ntv_79 để minh họa nhé !
[video=youtube;xD4bUJagEKQ]http://www.youtube.com/watch?v=xD4bUJagEKQ[/video]
Download: C6 for 5800 SP3 New Link Updated 11:30am 17/02/2011
Bộ core v52 cho mọi bản updated: Download
Lưu Ý:

Các bộ icon cho các bạn lựa chọn: Bộ icon by binh24 thanks đóng góp của pác nhé !

----------------------------------------------------------------------------------------------------------​
Tạm biệt 5800​

sao bác tạm biệt 5800 rồi!

vunguyenmt

Thế mới gọi là "nhập lậu" nếu mà của VN làm thì người ta gọi "nhập lậu" làm j hả trời? >.<

Nói vậy cậu chẳng biết j về giới cook, mod của VN mình rồi. Suốt ngày cứ đi xin người khác mà làm như hay lắm vậy đó. nhục như con cá nục=))

ksmanhdung

thanhhai cho mình cái mod của Ovimap3.04 được không? Mình dùng SISWare để bung file ovimap3.04.sis rồi cook vào rosf2, đóng gói lại rồi jaf mà không thấy có. bạn giúp mình với?Thanks!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

À quên mất, mình đang cook cho FW N97mini

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Nói vậy cậu chẳng biết j về giới cook, mod của VN mình rồi. Suốt ngày cứ đi xin người khác mà làm như hay lắm vậy đó. nhục như con cá nục=))

=)) Anh chỉ nhục khi anh ko có tiền thoy em! Còn chuyện tự cook 1 CFW thì ko phải đơn giản cho 1 người mới, vậy cho mình hỏi là vừa 'lòi' ra là biết đi ngay à? Hay là phải tập đi trước? Xin lỗi nhé nhưng mình chưa có tgian tìm hiểu để tự cook, đó là chuyện riêng của mình, còn cook ra được 1 CFW chưa ra j mà đã tự sướng thì anh xin lỗi nha chú em! Thanh Hải còn mắc lỗi khi tự cook CFW rồi lỗi core. Ai cũng có thể mắc lỗi cả! Anh nói chơi là CFW lậu có nghĩa là CFW kém chất lượng, hiểu chưa?

vunguyenmt

=)) Anh chỉ nhục khi anh ko có tiền thoy em! Còn chuyện tự cook 1 CFW thì ko phải đơn giản cho 1 người mới, vậy cho mình hỏi là vừa 'lòi' ra là biết đi ngay à? Hay là phải tập đi trước? Xin lỗi nhé nhưng mình chưa có tgian tìm hiểu để tự cook, đó là chuyện riêng của mình, còn cook ra được 1 CFW chưa ra j mà đã tự sướng thì anh xin lỗi nha chú em! Thanh Hải còn mắc lỗi khi tự cook CFW rồi lỗi core. Ai cũng có thể mắc lỗi cả! Anh nói chơi là CFW lậu có nghĩa là CFW kém chất lượng, hiểu chưa?

Thế mới nói kém cỏi, ko biết thì im mồm, đừng polo người ta cười cho.

nttnn175

Stop!!! 2 bạn cãi nhau thì PM riêng đi, đừng biến topic hay như thế này thành chiến trường riêng của 2 bạn.

vunguyenmt

Stop!!! 2 bạn cãi nhau thì PM riêng đi, đừng biến topic hay như thế này thành chiến trường riêng của 2 bạn.

Sorry thanhhaifire, sorry các bạn. Tại mình thấy thằng đó nó xúc phạm tới cộng đồng anh em cook mod trong forum nên mình dạy cho nó biết.

thanhhaifire

thanhhai cho mình cái mod của Ovimap3.04 được không? Mình dùng SISWare để bung file ovimap3.04.sis rồi cook vào rosf2, đóng gói lại rồi jaf mà không thấy có. bạn giúp mình với?Thanks!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

À quên mất, mình đang cook cho FW N97mini
ovimap 3.4 đã có bên 2puc của ngviethoa rui bạn down về bỏ vào nhé, mình cũng dùng cái đó mà

@vunguyenmt + OverYou : đừng cãi nữa nhé !

mình rất hiểu những mem mới làm quen với cook, ngày xưa mình cũng thế thoi !