• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-00 cho 5800 phiên bản cook lại đơn giản gần gũi

bowjthewen

Bow.LangTu@Gmail.Com

Giành 1 BẢN mình lun nhá ....

Af sao chờ bác ra bản Update của C6 for 5800 mà lâu quá à .... !!! Kết cái mượt mà của cảm ứng

quyenkhanh_hp

@thanhhaifire xin lỗi bạn cho mình hỏi ngoài lề 1 chút tại sao khi mình dung bản SP3 cài vietmap lại không dùng được phần cài đặt (ấn vào nó cứ chơ ra).thanks.

thanhhaifire

Bow.LangTu@Gmail.Com

Giành 1 BẢN mình lun nhá ....

Af sao chờ bác ra bản Update của C6 for 5800 mà lâu quá à .... !!! Kết cái mượt mà của cảm ứng

done ! C6 mình ko phát triển tiếp nữa vì máy bị lỗi version C6 rồi bạn ah

@thanhhaifire xin lỗi bạn cho mình hỏi ngoài lề 1 chút tại sao khi mình dung bản SP3 cài vietmap lại không dùng được phần cài đặt (ấn vào nó cứ chơ ra).thanks.

bởi vì vietmap phải cook vào rom mới dùng đc bạn ah

OverYou

Chán bro thanhhaifire ghê! Hai bản kia đã ngon thế rồi mà giờ lại thêm bản N97 >.< Mà mình đã 'đâm lao' theo bro 2 bản kia rồi, nên giờ phải 'theo lao' quả N97 phát =)) Kết nhất là quả ít hao pin với hình ly kem minh họa, nhìn là chảy nước miếng :D aloneboy2909@gmail.com Thanks to thanhhaifire!

thanhhaifire

Chán bro thanhhaifire ghê! Hai bản kia đã ngon thế rồi mà giờ lại thêm bản N97 >.< Mà mình đã 'đâm lao' theo bro 2 bản kia rồi, nên giờ phải 'theo lao' quả N97 phát =)) Kết nhất là quả ít hao pin với hình ly kem minh họa, nhìn là chảy nước miếng :D aloneboy2909@gmail.com Thanks to thanhhaifire!

done !.....................................

ko biết mình có phần ko nhỉ? Cứ xin thư xem sao:d
mail: manhabc@gmail.com

done ! ....................................

Bổ sung:
chỉ share trong 2 ngày 8 và 9 tháng 3 thoi nhé

snowfox18

[CFW][5800 v52] C6-00 For 5800 - Professional [thanhhaifire]​
RM-356​

updated 30/01/2011
Phiên bản Final C6-00 v42 cho 5800
Cải thiện pin tối đa nhưng vẫn đảm bảo độ nhạy như 5800 gốc

Change log:

Apps: (những app chính)

___________;;)___________​

C6-00 for 5800 SP1
Download: Trọn bộ dành cho v52 [update 30/01/2011]

C6-00 for 5800 SP2

Download: RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 [update 12/02/2011]

Cái này mình tách ra từ bản của mình cho những ai biết cook:

-------------------------------------------------------------------------------------------------

17/02/2011
C6-00 for 5800 SP3
Nâng cao hiệu suất, máy chạy nhanh & mượt hơn !

Change log:

Cách đổi effect(hiệu ứng): Vào đây

mượn đoạn video xoay màn hình unlock của bác Ntv_79 để minh họa nhé !
[video=youtube;xD4bUJagEKQ]http://www.youtube.com/watch?v=xD4bUJagEKQ[/video]
Download: C6 for 5800 SP3 New Link Updated 11:30am 17/02/2011
Bộ core v52 cho mọi bản updated: Download
Lưu Ý:

Các bộ icon cho các bạn lựa chọn: Bộ icon by binh24 thanks đóng góp của pác nhé !

----------------------------------------------------------------------------------------------------------​
08/03/2011​
Phiên Bản Froyo (N97mini for 5800)​
RM-356 & version v52.0.007

Sau khi die version C6 v20.0.042 ko xài đc bản SP3 mình đã làm lại phiên bản N97mini for 5800​

Phiên bản rất ổn định thích hợp với những người xài lâu dài, phục vụ tốt công việc và học tập, có thể quay về bản SP3 vô tư, không gian trống còn nhiều cho các bạn tự do thể hiện​

Change log:

Nhược điểm:

ps: sự đơn giản ko cầu kỳ luôn là vĩnh cữu, và phù hợp đại đa số người dùng ! phiên bản này chỉ dành tặng cho những bạn ủng hộ mình trong suốt thời gian qua !

Để lại email của bạn trên 2pic này mình sẽ check và gửi bản N97mini vào email cho các bạn

từ ngày 8/3 đến 9/3 thoi nhé !​
mail mình nà, bạn gửi cho mình nha! đang xài bản trời lam của bạn thấy bạn up bản mới nên mình xin!
dangkhoa_162005@yahoo.com.vn

kid1412v

bác chủ giúp mình chút nhé.mình muốn lấy các icon thư mục như internet, văn phòng, ứng dụng, bản đồ...từ bộ icon của binh24 thì làm thế nào hả bác?mình muốn giữ icon nguyên bản của C6 gốc.chỉ thay icon thư mục thôi.