• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

alanlee

sau 1 buổi vọc bản GINGER V8 thì em thấy tất cả đều ok, máy chạy mượt, pin khá, chỉ có 1 điều nhỏ là khi gởi tin nhắn xong thì máy bị mất sóng và báo lỗi. Sau đó thì bình thường trở lại. 1 lần nữa thanks ppcboy đã bỏ thời gian và công sức ra mod ROM cho anh em

Mình thử gởi vài tin nhắn nhưng chưa thấy bị mất sóng hay báo lỗi :p mình dùng Mobifone .

lixiangwu

PPCBoy ơi! sao mình up V8 dzo thì ko hiển thị danh bạ dc vậy, mới thử nên gà các ACE chỉ giùm!

fgc_vn

Bác chủ cho hỏi có cách cài đặt sao cho data nằm trên thẻ nhớ cho bản V5 Desire HD. Sau khi cài đặt (NAND) bộ nhớ còn tầm 450MB/550MB trong khi một số bản khác thì tầm 800/950MB. Thẻ nhớ em chia Ext2 512MB và Ext3 1GB và ngược lại cũng k được (Swap linux 32MB). Khoảng 400MB bộ nhớ thì cài Soft không đủ, mình cần tầm trên 600MB thì ổn

bugartiveron

sau một hồi up bản v6 chay rất mượt nhưng k co ban phím X_XX_X
em dung Leo 512 co dung data 1g dc k ha bác hay phai dung data512

Chỉnh sửa cuối:

thedung

chép folder data2SD và file config vào root SD card là làm như thế nào nhỉ.máy mình tmobile,chẳng hiểu gì luôn thẻ nhớ mình 1gb,chép vào the nhớ hả bạn,dùng 512 hay 1gb

mrducbao

chép folder data2SD và file config vào root SD card là làm như thế nào nhỉ.máy mình tmobile,chẳng hiểu gì luôn thẻ nhớ mình 1gb,chép vào the nhớ hả bạn,dùng 512 hay 1gb
Bác này hỏi khó quá, nhưng mà thôi đang rảnh nên cũng cho nhau 1 chút chia sẻ :D
- Là chép 2 cái đó vào thư mục gốc của Thẻ nhớ hay nói cách khác Thư mục gốc là nơi ngoài cùng của Thẻ !
- Dùng 512Mb hay 1Gb đều được, đó là tùy bạn dùng nhiều hay ít phần mềm để cài vào máy thì 512 hay 1Gb sẽ tương ứng với nhu cầu của bác!

Hết!

Nếu thấy hay thì thanks 1 cái cho đỡ buồn nhá :D

P/s: nếu thẻ của bác 1Gb thì chỉ dùng 512 thôi nhá (vì nếu dùng 1Gb thì chắc dữ liệu nó phòi ra ngoài mất :D )

Chỉnh sửa cuối:

fgc_vn

Bác chủ cho hỏi có cách cài đặt sao cho data nằm trên thẻ nhớ cho bản V5 Desire HD. Sau khi cài đặt (NAND) bộ nhớ còn tầm 450MB/550MB trong khi một số bản khác thì tầm 800/950MB. Thẻ nhớ em chia Ext2 512MB và Ext3 1GB và ngược lại cũng k được (Swap linux 32MB). Khoảng 400MB bộ nhớ thì cài Soft không đủ, mình cần tầm trên 600MB thì ổn

Ai giúp giùm nào. Thanks all

heymen9x

sau khi cài đặt Desire HD v6, tùy chỉnh thiết lập xong mình để yên 5' thì bị Force Close Google Service Frame Work ( process com.google.process.gapps )
Lỗi j` thế nhỉ

letuankhung

ban v6 mình úp bi lổi phon gọi nghe loa nó rè rè không nghe rõ tiếng có bác nào bị giống mình không

mrducbao

sau khi cài đặt Desire HD v6, tùy chỉnh thiết lập xong mình để yên 5' thì bị Force Close Google Service Frame Work ( process com.google.process.gapps )
Lỗi j` thế nhỉ

Tớ không bị lỗi đó, dùng thấy đẹp và mượt quá trời. Bạn thử flash lại xem ?

mrducbao

ban v6 mình úp bi lổi phon gọi nghe loa nó rè rè không nghe rõ tiếng có bác nào bị giống mình không

Tớ chưa thấy lỗi như cậu?
Ớ nhưng mà cậu dùng V6 nào thế? (HD? Ginger?)

Ý tớ là V6 Desire HD đấy nhá!

heymen9x

Tớ không bị lỗi đó, dùng thấy đẹp và mượt quá trời. Bạn thử flash lại xem ?

lỗi thế thôi chứ chẳng sao cả :D, mượt thật, quadrant 2400 :D, chắc tại dùng file data.img, có đều thấy boyppc để có transfer data mà mình ko thấy nhỉ