• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

cuongtqg

Vấn đề hiển thị cột sóng vẫn có vấn đề chưa hiển thị đúng ppcboy ơi (thường là trắng tinh trong khi nghe gọi vẫn bình thường).
pin vẫn tiêu thụ hơi nhiều

pigeons

Sao mấy game NFS, Blackmart... cài vào bi FC hoài thế ppcboy ơi... ( Đang xài V8 rất mượt ) Thanks

amateur_no1

Sao mấy game NFS, Blackmart... cài vào bi FC hoài thế ppcboy ơi... ( Đang xài V8 rất mượt ) Thanks
Bản gingerbear này chỉ tương thích với một số phần mềm và game hạn chế thôi. nên nhưng game đó ko chơi đc là binh thường thôi bạn. mún chơi game thì cài foyo thôi.

cuongtqg

Muốn sửa hình đại diện trong danh bạ của bản Ginger thi làm thể nào mấy bác ơi

mrducbao

Bản gingerbear này chỉ tương thích với một số phần mềm và game hạn chế thôi. nên nhưng game đó ko chơi đc là binh thường thôi bạn. mún chơi game thì cài foyo thôi.

Cái game nào không chạy được thì Move nó vào phone là chơi được ngay!

mrducbao

Wifi tốt, không vấn đề đâu bạn

Xác nhận, WIFI tốt và rất tốt!

- Khi cài thông số APN thì bắt buộc phải Restart lại máy mới connect được.

- Cái Slide Images LWP cứ chạy khoảng 1 lúc lại bị FC xong rồi lại tự chạy bác PPCBOY ạ!
- Vấn đề hiển thị sóng chưa chuẩn (thi thoảng ở màn hình Lock báo No Service mặc dù nghe gọi bình thường/ hoặc màn hình chính hiển thị chả có vạch sóng nào nhưng nghe gọi cũng vẫn bình thường)

=>Cái đó thì không quan trọng lắm vì túm lại vẫn nghe gọi tốt nhưng dù sao cũng là 1 lỗi nhỏ nên em cứ feedback vậy :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenducthang

bro cho em hỏi bản GINGER V8 cài cho HD2 512 được không? nếu được thì dùng recovery bao nhiêu MB là hợp lý. Mong các Bro chỉ giáo. Thanks các Bro nhìu

Chỉnh sửa cuối:

ngotung

không hiểu sao máy mình không thể nào chạy được rom XZip bip Zip, bác nào biết chỉ mình với :(

khoanguyen2512

Minh thay mot so van de sau :
_ Pin hao kha nhanh (da tat GPS, auto sync...)
_ Cot song thinh thoang hien thi sai (khong co song mac du van nghe goi duoc)
_ Minh ko add wiget cho soft Current Wiget duoc (ko bit la do 2.3.3 hay do ROM)
Tam thoi chi co nhung van de nho nhu vay.
E gop y them la co le bac ko nen add san Task Manager, vi nhiu nguoi thich dung cac soft quan ly tac vu, giai phong ram rieng
Posted via HD2

bro cho em hỏi bản GINGER V8 cài cho HD2 512 được không? nếu được thì dùng recovery bao nhiêu MB là hợp lý. Mong các Bro chỉ giáo. Thanks các Bro nhìu
Recovery da co link o bai #3 do,ban doc ky nhe

AK47_CCCP

Sau khi up rom xong, làm sao để có giao diện như hình minh họa vậy bác chủ? mò mẫm mà ko thấy. khi chuyển Theme hay bị FC lắm

amateur_no1

Sau khi up rom xong, làm sao để có giao diện như hình minh họa vậy bác chủ? mò mẫm mà ko thấy. khi chuyển Theme hay bị FC lắm
thì chỉ có vào theme manager rồi chọn theme honeycom là được, add mấy cái widget đồng hồ, thời tiết là y chang hình minh họa.

ppcboy

Xác nhận, WIFI tốt và rất tốt!

- Khi cài thông số APN thì bắt buộc phải Restart lại máy mới connect được.

- Cái Slide Images LWP cứ chạy khoảng 1 lúc lại bị FC xong rồi lại tự chạy bác PPCBOY ạ!
- Vấn đề hiển thị sóng chưa chuẩn (thi thoảng ở màn hình Lock báo No Service mặc dù nghe gọi bình thường/ hoặc màn hình chính hiển thị chả có vạch sóng nào nhưng nghe gọi cũng vẫn bình thường)

=>Cái đó thì không quan trọng lắm vì túm lại vẫn nghe gọi tốt nhưng dù sao cũng là 1 lỗi nhỏ nên em cứ feedback vậy :D
Cam on bac nhe. De em tim cach tri no. Xin loi bac vi e k go tieng viet duoc

ghone1990

Bản V5 của bạn mượt lắm.Mượt hơn hẳn bản V01 của Mod Quang.Bản V5 này có Rom stock không vì mình không thích cái biểu tượng pin đấy vì trông nó hơi lạc loài.muốn thay cái biểu tượng đó như rom ship thì làm thế nào.ah quên Rom của bạn xóa hết cả live wallpaper rồi điều đặc biệt của Android:(.mong bản V6 bạn giữ nó lại.
Bạn có thể cho mình hỏi luôn Rom nay có dùng được thêm của he_stheone64 bên xda http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=951768hok? mình thấy có bản dành cho base 1.84, file cài băng CWM.nhưng mình cài thi hok thấy co thay đổi j.vậy lám sao để đổi được với Rom của bạn.Vì Rom bác Quang vẫn base cũ 1.72 nên mình cài 1 cái được ngay

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Cài HD2 512 ngon!

Recovery cho V8 nằm trọn gói trong link download.

Chiến đi bác!

nguyenducthang

sau 1 buổi vọc bản GINGER V8 thì em thấy tất cả đều ok, máy chạy mượt, pin khá, chỉ có 1 điều nhỏ là khi gởi tin nhắn xong thì máy bị mất sóng và báo lỗi. Sau đó thì bình thường trở lại. 1 lần nữa thanks ppcboy đã bỏ thời gian và công sức ra mod ROM cho anh em