• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

vinhhuynh1

Bro cài đến bước nào thì bị như thế vậy ?
Mình cài hoàn tất hết tất cả rồi bạn. Đến khi máy boot vào Androi thì đứng ở màn hình HTC chữ màu xanh + nền đen. Để nó 40p vẫn vậy nên mình khởi động lại và vẫn đứng ở đó luôn. Mình làm bản nầy hơn 10 lần rồi đó. Vẫn không được. Đã đổi thẻ nhớ Kington laas 4 thay cho con thẻ 16Gz lass 2 mà vẫn không khắc phục được. Vẫn còn máu lắm mà chưa thấy thông tin gì về việc anhh em khắc phục được nen nằm chờ. Tạm thời dùng win 6.5 + SD Card Diez 4.0 => Để hù người ta máy chạy 2 HDH hehe.

lsbtmh

QUOTE=KOK;1548110]Mình cũng bị treo tại màn hình đen HTC, nó chung là chưa chạy vào trong nhưng mới install rom thoai mà đã sinh lỗi như vậy quả cần xem lại bản Rom này. Trên htcpedia, MCCM cũng chỉ có note mỗi câu là nếu gặp màn hình đen HTC mà quá 2-3 phút thì phải khởi động lại, nhưng khởi động đi khởi động lại ko ăn thua gì.

Chú thích thêm,

Bước data2SD và pation Disk hoàn toàn ko quan trọng, bản chất là MCCM chỉ muốn đưa CWR vào thư mục data2SD mà ko phải ở root ngoài của SD card và format SD để dùng chuẩn nhất cho data file khi cài đặt ứng dụng thôi. Nên lỗi sinh ra chắc chắn ko phải do 2 bước này/[/QUOTE]

Theo riêng ý kiến của em thì chính bước này phát sinh ra lổi!
Đầu tiên em cũng nghĩ như Bác nên chỉ down bản 5.1 rồi úp, híc 9h AM - 3hPM treo hoài chổ đấy!
em down lại build 5.0 đầy đủ các bước, làm đúng từng bước 1 đến 3, bước 4 em van úp bản 5.1, híc trong vòng 15phut em up cuoc 2 máy mới ghê!
Máy em up luôn kernel 10.4 OC CPU 1305, dòng luôn dưới 5mA, có lúc mở màn hình thấy nó 0mA hoảng cả người!

kakatoi

nhìu bác máu cài bản này quá nhỉ. hehe thế mình cũng thử phát. Mới thi xong hum qua hum nay đang rảnh ^^

gunnroseclose

Mình cài hoàn tất hết tất cả rồi bạn. Đến khi máy boot vào Androi thì đứng ở màn hình HTC chữ màu xanh + nền đen. Để nó 40p vẫn vậy nên mình khởi động lại và vẫn đứng ở đó luôn. Mình làm bản nầy hơn 10 lần rồi đó. Vẫn không được. Đã đổi thẻ nhớ Kington laas 4 thay cho con thẻ 16Gz lass 2 mà vẫn không khắc phục được. Vẫn còn máu lắm mà chưa thấy thông tin gì về việc anhh em khắc phục được nen nằm chờ. Tạm thời dùng win 6.5 + SD Card Diez 4.0 => Để hù người ta máy chạy 2 HDH hehe.
Gặp phải thằng dùng nand nó cười vào mặt cho ý chứ hù ai

Bản này ram bèo nhèo quá, kill đủ các kiểu vẫn có 170 @@. Hic :((, có cách nào tăng dung lượng ram trống lên ko mấy bác :|
HD thì đừng đòi hỏi ram cao như non-sense

kakatoi

Bản này ram bèo nhèo quá, kill đủ các kiểu vẫn có 170 @@. Hic :((, có cách nào tăng dung lượng ram trống lên ko mấy bác :|

làm ji mà có 170mb mình toàn 220 thôi lúc thấp lắm cũng 200mb thôi

clarkht

e tưởng bác dùng bản mccm 5.1 sướng lắm mà, lại đổi gió hả bác

hatnaf

Lạ thế, mình lúc nào cũng dưới 200, toàn 170 ko à :(( , mà xài có gì đâu. Có mấy cái widget thường và mấy cái của sense mà ram nó thấp quá, bản Revolution HD 2.2 đó. Bác xài kernel nào, MDJ mấy vậy. Hay là do kernell. E chưa thay, vẫn để kernell gốc 9.x ko nhớ lắm.

Thấy bác kakatoi quảng cáo dữ quá, đi topic nào ổng cũng bảo xài cái này đi :)) =)) tò mò úp thử vọc vạch xem sao. xài 1 ,2 ngày rồi back về MCCM thôi :D

kakatoi

hehe khó hỉu thế đấy. Mình cài bản này rồi fomat thẻ hơn 30' cài hơn 20' --> vị cj mất 50' của mình. lâu nhất trong các bản đã cài hy vọng xứng đáng công sức bỏ ra. đỡ mất công cài lại Mdj hd 2.2

hatnaf

Lạ thế, mình lúc nào cũng dưới 200, toàn 170 ko à :(( , mà xài có gì đâu. Có mấy cái widget thường và mấy cái của sense mà ram nó thấp quá, bản Revolution HD 2.2 đó. Bác xài kernel nào, MDJ mấy vậy. Hay là do kernell. E chưa thay, vẫn để kernell gốc 9.x ko nhớ lắm.

Thấy bác kakatoi quảng cáo dữ quá, đi topic nào ổng cũng bảo xài cái này đi :)) =)) tò mò úp thử vọc vạch xem sao. xài 1 ,2 ngày rồi back về MCCM thôi :D

Bác kakatoi feedback hộ e cái :D

kakatoi

quảng cáo ji đâu thấy hay thì nói a,e dùng thôi cài nhanh bổ khỏe thấy a,e cài cái này vất vả quá, để từ từ so sánh giữa 2 bản xem sao

kakatoi

update: cảm nhận thất vọng, lại có lý do để thử các bản khác trước lúc quay lại với mdj

alibabahp

Mình làm đủ các bước đều done sao sau khi boot toàn bị đứng ở HTC nhỉ.Đợi 15' chả thấy động tĩnh gì.

hatnaf

quảng cáo ji đâu thấy hay thì nói a,e dùng thôi cài nhanh bổ khỏe thấy a,e cài cái này vất vả quá, để từ từ so sánh giữa 2 bản xem sao

hic, bác làm sao lên dc đến 220MB vậy, chỉ e với. Đã úp kernell 10.3 rồi mà vẫn thế. Bác có xài mấy cái widget của sense ko, như mail, tin nhắn, nhạc. Chứ e mở mấy cái đó với vài cái wigdet bình thường như current, system info mà ram nó cứ 170 hoài @@. Y như gauner 3.0 :(

alibabahp

Đã flash complete cả 5.0 và 5.1 sau khi boot lên biểu tượng Android vào HTC là treo ở đó 15' rồi mà không động tĩnh gì lỗi này là lỗi gì các bác nhỉ.

dungphp

Mọi người cho mình hỏi chút ! Ai đã dùng Desire Z ? sd phân vùng làm mấy phần nhỉ ? Thứ tự phân vùng thế nào ? Dung lượng phân vùng bao nhiêu ?
Cám ơn nhều nhều ! :D

alibabahp

Cực mượt ít hao pin mà khônng cài được chán quá.Các bản zip khác như MDJs_CyanogenMod7_v.2.6_NAND_A2SD+CWM chạy ngon lành vô tư không vấn đề gì.Bản 5.0 với 5.1 cài cũng complete nhưng cứ đến HTC là đứng chết luôn.Để máy cả nửa tiếng không động tĩnh gì có bro nào có cao kiến gì không?

kakatoi

hic, bác làm sao lên dc đến 220MB vậy, chỉ e với. Đã úp kernell 10.3 rồi mà vẫn thế. Bác có xài mấy cái widget của sense ko, như mail, tin nhắn, nhạc. Chứ e mở mấy cái đó với vài cái wigdet bình thường như current, system info mà ram nó cứ 170 hoài @@. Y như gauner 3.0 :(

mình để mỗi cái đồng hồ thời tiết+ facebook+nghe nhạc+ 1 khung ảnh mấy cái coi hệ thống+ mây cái tùy chọn kết nỗi nữa. tùy Lúc có lúc đc 220 có lúc đc 215 sau khi đóng hết chương trình chạy ẩn. Mình còn trống 2 trang ngoài màn hình k để làm ji