• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

JohnnyBui

hì hì hôm mà mình down ko có cái mục 3 mình hì hục cả đêm ko đc. :p.Giờ chạy lại MAGRL xong làm các bước 2,3 xem.

ghone1990

Chịu thôi.Làm tần tự từng bước giống như Mccm hương dẫn trên HTCpedia rồi mà để 50 phút vẫn chưa được.Mất công Format thẻ nhớ.Chẳng nhẽ quay lại CM nhưng nó chẳng có TV gì cả.
ah chạy xong bước 2 DAF.exe thì nó hỏi bấm Green,Power và Volumn Down thì chọn cái nào?
Và Mccmjoon nói nên dung SD Panasonic Formater thì mới được nữa chứ.SD format của win không được.
Chưa thấy cái Rom nào cài khó chịu như cái Rom này.
Trên diễn đàn PDA mình không thấy giới thiệu thêm bản SENSE nào hay nữa nhỉ.Froyo evolution thì giao diện lại xấu quá chả đúng phong cách SENSE

P/S: Đã boot được rồi.Lang thang trên Xda tìm lỗi thì đây là nguyên nhân chính dẫn đến khi boot màn hình đứng ở biểu tượng HTC màu xanh đó chính là copy file bằng USB MassStg sẽ dẫn đến tình trạng lỗi file.Vì vậy đến các bước nào mà chủ topic ở trên nói là dùng USB MassStg thì các bạn tắt máy rút thẻ nhớ ra cắm vào máy tính qua adaptor hoặc trực tiếp vào khe SDcard nếu máy tính có để copy file.Đảm bảo boot xong không đến 20 phút đâu

Chỉnh sửa cuối:

Mr_PDA

Như vậy bạn nào chưa up được thì làm theo trình tự của mình ở lần thứ 3 nhé. Tức là vẫn theo các bước hướng dẫn của chủ topic, không được bỏ qua bước up lên 5.0 và updete.zip. Tôi thấy chủ topic viết hưỡng dẫn như trên vẫn chưa được rỏ cho lắm! Thay vì chổ "cách cài 5.1" bác viết thành "bước 5: cài 5.1".

Về độ ổn định và mọi thứ khác tôi phải test ít nhất 03 ngày mới nhận xét chính xác !

Bro ko đọc kỹ topic của em rồi :D

Thấy nhiều bác thắc mắc cách cài đặt quá nên mình mặc dù đang chơi WP7 nhưng cũng làm 1 cái hướng dẫn cho anh em cài ( cách cài của bản 5.0 nhé, bản 5.1 thì ai đang dùng 5.0 chỉ việc update lên theo cách cài zip rom bình thường là chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" sau đó chọn bản 5.1. Còn những ai chưa cài 5.0 thì làm theo các bước sau):

P/S: Đã boot được rồi.Lang thang trên Xda tìm lỗi thì đây là nguyên nhân chính dẫn đến khi boot màn hình đứng ở biểu tượng HTC màu xanh đó chính là copy file bằng USB MassStg sẽ dẫn đến tình trạng lỗi file.Vì vậy đến các bước nào mà chủ topic ở trên nói là dùng USB MassStg thì các bạn tắt máy rút thẻ nhớ ra cắm vào máy tính qua adaptor hoặc trực tiếp vào khe SDcard nếu máy tính có để copy file.Đảm bảo boot xong không đến 20 phút đâu

ơ hơ, cái này mới, thật hả bác 8-} bác cho e xin cái link bên xda mà nói về nguyên nhân này với :D

Blue5ky

Cho mình hỏi, h nó lỗi rồi. Ko boot nổi lên nữa, toàn quay về MAGLR thôi.
Làm thế nào để cho nó về trạng thái ban đầu để làm lại từ đầu. Máy thành cục gạch dc 1 ngày rồi :-<

bakery89

sao điên thế nhỉ,mình làm tới bước Trong menu của MAGLDR vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder.
thì nó trỡ về menu của MAGLDR,trong khi lúc xài bản 1.12 thì nó load vào nhưng treo ở màn hình gogogo
mình đã cài lại wm6.5 sau đó làm lại từng bước,cài lại bản 1.11 rùi làm thì đến bước rong menu của MAGLDR vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder. nó cho 3 lựa chọn,clear,save và abandon nó,lúc đầu tưởng treo nên lại lôi thẻ ra 4mat bằng phần mèm,4mat xog mình copy thư mục data2sd vào thẻ,rùi chạy lại bước Set CWR partition layout,mình chọn save,nó báo thành công,rùi mình làm tới đoạn chọn data2sd thì nó về menu luôn
chắc lại k có duyên với bản này rùi,đau đớn nào thay

Làm thế nào để cho nó về trạng thái ban đầu để làm lại từ đầu. Máy thành cục gạch dc 1 ngày rồi :-<

cái này mà gạch gì bác,bác thấy có cục gạch nào có màn hình boot MAGLDR chưa ^___^,k đc thì up thủ bản rom khác đi

Mr_PDA

bro nói chung chung quá, đọc mà ko biết hết lỗi j
Nếu bro muốn cho nó về wm thì chỉ cần vào bootloader rồi up wm như bt, còn nếu muốn cài lại android zip rom thì chỉ cần vào menu của magldr rồi chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard"

PS: Hay thôi đừng cài nữa, bán cục gạch đấy cho mình đi ;;)

Blue5ky

Srry vì ko nêu rõ lỗi.
Sau khi install rom , reboot.
Nó báo là lỗi chữ đỏ "kernel cannot load "cái gì gì đấy.. rồi quay về MAGLR

bakery89

Làm sao bạn cài lại dc vậy :((. Mình ấn vào ROM ship để cài lại, nó toàn báo USB Connection error, ko cài dc . Chết tôi rồi :-<

hi,cũgn loay hoay cả buổi chiều mới nhớ ra cách cài đấy,bác giữ nút volume down + power để nó ra màn hình sọc ngang 3 màu,rùi cài rom bình thường thui,chạy cái file ROMUpdateUtility.exe ấy
p/s: hay bác chủ topic cũng đưa bài này lên để ae nào mún quay đầu là bờ thì biết đường làm theo ^____^

Mr_PDA

Srry vì ko nêu rõ lỗi.
Sau khi install rom , reboot.
Nó báo là lỗi chữ đỏ "kernel cannot load "cái gì gì đấy.. rồi quay về MAGLR

đấy là bro cài bản 5.1 hay 5.0 thế ?
cách cài của bro theo trình tự ntn thế :D

dragonlc2003

em làm đến bứơc này "3.2. Copy "Data2SD" folder từ "step 3" folder đến root của sdcard. Copy xong thì rút cáp ra" thỳ đứng hình , vì thẻ nhớ ko có folder " root " . E tự tạo 1 folder root nhưng làm bước tiếp theo ko đc .E Ko bik lỗi chỗ nào Mong bác chỉ giáo ạ.

Blue5ky

đấy là bro cài bản 5.1 hay 5.0 thế ?
cách cài của bro theo trình tự ntn thế :D

Mình cài theo hướng dẫn của bạn đấy +_+. Cài bản 5.0.
H nó lại boot lên dc rồi. Nhưng lại tiếp tục dừng ở Black HTC screen.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Mr. PDA xem có cách nào support mình quả black htc screen với. Nhất định phải cài sang android cho bằng dc.
Mình đang dùng rom ship asia bản mới nhất.
Thanks bạn@

Chỉnh sửa cuối:

Mr_PDA

em làm đến bứơc này "3.2. Copy "Data2SD" folder từ "step 3" folder đến root của sdcard. Copy xong thì rút cáp ra" thỳ đứng hình , vì thẻ nhớ ko có folder " root " . E tự tạo 1 folder root nhưng làm bước tiếp theo ko đc .E Ko bik lỗi chỗ nào Mong bác chỉ giáo ạ.

root là thư mục gốc của thẻ nhớ, nghĩa là khi bác enter vào thẻ nhớ thì có nghĩa là bác đang ở root, còn nếu bác enter vào bất kỳ 1 thư mục nào trên thẻ nhớ thì có nghĩa là bác ko ở root nữa mà lúc này bác đang ở branch của thẻ nhớ :))
root như kiểu là rễ cây ý :D

Mình cài theo hướng dẫn của bạn đấy +_+. Cài bản 5.0.
H nó lại boot lên dc rồi. Nhưng lại tiếp tục dừng ở Black HTC screen.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Mr. PDA xem có cách nào support mình quả black htc screen với. Nhất định phải cài sang android cho bằng dc.
Mình đang dùng rom ship asia bản mới nhất.
Thanks bạn@

lần boot đầu tiên có khi mất đến 20-30 phút, sau khi cài rom xong lần boot đầu tiên của bro mất bao nhiêu lâu? màn hình đen thì thử restart lại xem thế nào

bakery89

chết thật,h k thể cài recovery cho e hd2 nữa rùi,e làm theo cách ở đây thì làm xog gần hết,đến bước vào lại menu,chọn dòng 1 là ad sd gì ấy để vào recovery thì nó chớp chữ xog rồi quay lại menu,khổ thật,h làm sao đây các bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

mọi người đâu hết rùi,cứu với,máy bị cái gì thế này,tự nhiên cài wp7 xog máy nó coi e như người ngoài hành tinh thế này

Chỉnh sửa cuối:

Blue5ky

lần boot đầu tiên có khi mất đến 20-30 phút, sau khi cài rom xong lần boot đầu tiên của bro mất bao nhiêu lâu? màn hình đen thì thử restart lại xem thế nào

Lúc thấy báo install successful xong rất mừng. reboot thì đầu tiên nó ra màn hình trắng có chữ HTC trong 3s, rồi đến hình logo Android cũng tầm 3s, rồi thành màn hình đen có chữ HTC màu xanh. Đã cố chờ trong vòng 1 tiếng, nhưng vẫn chỉ dừng ở đó.
Bạn có rõ nó lỗi gì ko!

P/S : trong lúc cài có bị die ở Go Go Go 1 lần, phải dùng đến file gigerbread fix 1 lần

vagabondkt

Lúc thấy báo install successful xong rất mừng. reboot thì đầu tiên nó ra màn hình trắng có chữ HTC trong 3s, rồi đến hình logo Android cũng tầm 3s, rồi thành màn hình đen có chữ HTC màu xanh. Đã cố chờ trong vòng 1 tiếng, nhưng vẫn chỉ dừng ở đó.
Bạn có rõ nó lỗi gì ko!

P/S : trong lúc cài có bị die ở Go Go Go 1 lần, phải dùng đến file gigerbread fix 1 lần

toi cg bi tinh trang tuong tu, may bi treo o man hinh HTC den dung o do ca tieng dong ho roi( trong qua trinh up ko co loi j ca)( MT hong ko go tv duoc cacs bac thong cam)

bakery89

chết thật,h k thể cài recovery cho e hd2 nữa rùi,e làm theo cách ở đây thì làm xog gần hết,đến bước vào lại menu,chọn dòng 1 là ad sd gì ấy để vào recovery thì nó chớp chữ xog rồi quay lại menu,khổ thật,h làm sao đây các bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

mọi người đâu hết rùi,cứu với,máy bị cái gì thế này,tự nhiên cài wp7 xog máy nó coi e như người ngoài hành tinh thế này

thế còn mình thì sao,k ai thèm trả lời vậy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 48 minutes:

chính thức bắt đầu xoắn rồi đấy,tự nhiên tịt ngòi thế này cụt hứng quá,mất 1 ngày chủ nhật của e mà k đc cái tích sự gì

Chỉnh sửa cuối:

JohnnyBui

Tới bước đó bác có chép thư mục Data2SD lại 1 lần nữa ko?Chính xác là phải chép thư mục Data2SD 2 lần nhé bác.

Chỉnh sửa cuối: