• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

vinhhuynh1

2 người tham khảo clarkht ý, lúc đầu cũng định bỏ cuộc nhưng cuối cùng cũng cài được rồi đấy :D
bản rom này có 2 bước quan trọng nhất đó là set partition layout để cài data2sd, nếu 2 bước này làm ko chính xác thì boot sẽ bị treo ở màn hình htc đấy 8-}
các bro down bản 5.0 về rồi cài 5.0 trước, sau đó update lên 5.1 cho nó dễ hiểu :))

Tới giờ vẫn còn rất nhiều bạn không cài được bản 5.1 nầy, chứng tỏ là phiên bản nầy rất khó cài. Mình vẫn làm chưa được mà cũng không dám làm nữa, sợ toi cái máy mất. Cho nó nằm 2 ngày và tháo pin ra khi máy đang chạy hơn 10 lần, công nhận con HD2 trâu bò thật, thấy nhiều bạn không làm được nhiều quá nên mình khuyên không nên tiếp tục đợi bản khác ra đi.
À mà Mr-PDA ơi muốn tải bản 5.0 thì tải ở đâu, có thể cho mình cái link tải không. Thank

freezeb

MDJs_CyanogenMod7_v.2.5_NAND_A2SD+CWM mượt lắm, download vào mạng cũng nhanh,e chưa thấy lỗi gì, mà nhẹ nữa, e thích mccm mà rom này chán quá ( ý kiến cá nhân, bác nào đang dùng mà thích bỏ quá cho e:D )

uhm bản này xài gôd,nhưng vẫn còn một số trục trặc nếu bác biết thì fix giùm em,không control mic được,về vụ thẻ nhớ chắc bác cũng biết,nóchung bản này khá tốt

nick12345678

một lỗi to đùng của các rom android trên máy Tmous là không auto rotate screen dc, em đã cài đủ cái rom, fix đủ kiểu như không bao giờ dc cả, trong khi đó xài wp7 hay winmo6.5 thì lại ok, chán vật vã

hatnaf

một lỗi to đùng của các rom android trên máy Tmous là không auto rotate screen dc, em đã cài đủ cái rom, fix đủ kiểu như không bao giờ dc cả, trong khi đó xài wp7 hay winmo6.5 thì lại ok, chán vật vã

bạn sao thế, mình Tmobile đây. rotate đủ các kiểu, thậm chí quay vòng vòng khi xem ảnh, nghe nhạc, có bao giờ bị vậy đâu. Kiểm tra lại Gsensor đi @@

ghone1990

Thế bác nào có hướng dẫn cụ thể cài bản 5.1 luôn mà không phải qua 5.0 không.Cho mình hướng dẫn đi.Em Leo nằm im 3 hum nay rồi.
lần trước cài bản CM chạy công nhận mượt nhưng nó lắm tùy chỉnh cộng không có TV và lại quen dùng SENSE rồi nên nhìn bản CM không quen.Đành quay về bản này mà up mãi không xong :(

lehung1108

Thế bác nào có hướng dẫn cụ thể cài bản 5.1 luôn mà không phải qua 5.0 không.Cho mình hướng dẫn đi.Em Leo nằm im 3 hum nay rồi.
lần trước cài bản CM chạy công nhận mượt nhưng nó lắm tùy chỉnh cộng không có TV và lại quen dùng SENSE rồi nên nhìn bản CM không quen.Đành quay về bản này mà up mãi không xong :(

Bản này đâu cần phải qua bản 5.0 đâu bạn, chỉ cần chạy thẳng 5.1 thôi. Mình thấy nhiều người kêu bản này quá (trong đó có mình :)) ) nên chẳng buồn cài nữa. Nếu bác ko cài bản này thì cài các bản khác vào mà dùng tạm, việc j phải để em LEO chết 3 ngày. Uổng quá :D

nick12345678

bạn sao thế, mình Tmobile đây. rotate đủ các kiểu, thậm chí quay vòng vòng khi xem ảnh, nghe nhạc, có bao giờ bị vậy đâu. Kiểm tra lại Gsensor đi @@

mình coi rồi, bấm vô g-sensor, rồi calibrate, xong nó nhảy loạn xạ lên, rồi đâu lại vào đấy

hatnaf

Đã test 5.1 đến ngày thứ tư. Công nhận đây là bản NAND Desire HD good nhất từ trước đến giờ, trước xài Desire HD2 tưởng là ngon lắm rồi . Ai dè xài 5.1 MCCM còn ngon hơn nữa. Xài 4 ngày ko biết đến cái FC là gì nữa, pin cực tốt. Máy chạy mượt và nhanh. Cài app và load file trong explorer độ trễ rất ít và ko lag là mấy. Đặc biệt là loa ngoài nghe nhạc rất trong và ấm, tuy to nhưng ko bị bể tiếng như các bản desire HD của gauner v3, desire HD2 . Mấy bản này mở bản nhạc âm thanh trong 1 chút mở to là bị bể tiếng và rè, bản 5.1 này mở to như thế nhưng ko bể tiếng và độ rè ít hơn rất nhiêu, nghe nhạc cảm thấy hay hơn hẳn. Nếu ai có ý định xài daily, weekly, monthly và over year thì nên thử bản này :p . Các bác chưa cài dc cố lên nhé, ai cài ko dc feedback với mình, giúp dc thì mình giúp. Cố lên mấy bác, ko xài bản này phí lắm :|

Perfect 100%

Chỉnh sửa cuối:

vinhhuynh1

Đã test 5.1 đến ngày thứ tư. Công nhận đây là bản NAND Desire HD good nhất từ trước đến giờ, trước xài Desire HD2 tưởng là ngon lắm rồi . Ai dè xài 5.1 MCCM còn ngon hơn nữa. Xài 4 ngày ko biết đến cái FC là gì nữa, pin cực tốt. Máy chạy mượt và nhanh. Cài app và load file trong explorer độ trễ rất ít và ko lag là mấy. Đặc biệt là loa ngoài nghe nhạc rất trong và ấm, tuy to nhưng ko bị bể tiếng như các bản desire HD của gauner v3, desire HD2 . Mấy bản này mở bản nhạc âm thanh trong 1 chút mở to là bị bể tiếng và rè, bản 5.1 này mở to như thế nhưng ko bể tiếng và độ rè ít hơn rất nhiêu, nghe nhạc cảm thấy hay hơn hẳn. Nếu ai có ý định xài daily, weekly, monthly và over year thì nên thử bản này :p . Các bác chưa cài dc cố lên nhé, ai cài ko dc feedback với mình, giúp dc thì mình giúp. Cố lên mấy bác, ko xài bản này phí lắm
:|
Mình cho con máy mình nằm 2 ngày cũng vì bản nầy, hôm nay làm lại từ đầu. Úp rom v70 của bác Quang lại. chạy MAGLDR 11 và 12 luôn( làm 11 không được mới làm tới 12 nha đừng tưởng lầm) Recory mới hoàn toàn tất cả đều xuông xẻ nhưng đến load HTC đứng đó luôn. Không lẽ tại thẻ nhớ của mình. (Thẻ mình vẫn đang chạy win 6.5 + SD Card ban Dizise Hd 4.0 cũng cũa MCCM đó. Xin bạn chúc ý kiến về cài đặt bản nầy với, Mình thất vọng với bản thân mình quá

Mr_PDA

Tới giờ vẫn còn rất nhiều bạn không cài được bản 5.1 nầy, chứng tỏ là phiên bản nầy rất khó cài. Mình vẫn làm chưa được mà cũng không dám làm nữa, sợ toi cái máy mất. Cho nó nằm 2 ngày và tháo pin ra khi máy đang chạy hơn 10 lần, công nhận con HD2 trâu bò thật, thấy nhiều bạn không làm được nhiều quá nên mình khuyên không nên tiếp tục đợi bản khác ra đi.
À mà Mr-PDA ơi muốn tải bản 5.0 thì tải ở đâu, có thể cho mình cái link tải không. Thank

để cài 5.1 thì đến bước 4.1 các bro cóp bản V5.1.zip thay vì bản 5.0 này là được mà
nói chung là các bro cứ down bản 5.0 về vì trong đó có các folder để mình cài theo các bước trên cho dễ, còn đến lúc set partition layout và install data2sd và đến bước cài rom thì chỉ cần cài 5.1 thay vì cài 5.0 rồi cứ follow các bước là xong mà

link bản 5.0: http://www.megaupload.com/?d=PL1LLY10

vinhhuynh1

để cài 5.1 thì đến bước 4.1 các bro cóp bản V5.1.zip thay vì bản 5.0 này là được mà
nói chung là các bro cứ down bản 5.0 về vì trong đó có các folder để mình cài theo các bước trên cho dễ, còn đến lúc set partition layout và install data2sd và đến bước cài rom thì chỉ cần cài 5.1 thay vì cài 5.0 rồi cứ follow các bước là xong mà

link bản 5.0: http://www.megaupload.com/?d=PL1LLY10
Cài tới chổ bóo chữ HTC nó đứng 1 cho 1h mà mình không tắc máy nó vẫn sáng chữ HTC => chưa tìm được cách khắc phục đã làm hết mọi cách trên diễn đàn => mai mua cái thẻ nhớ Kington 8Gz lass 4 làm lại cái nữa xem thế nào

Mr_PDA

Cài tới chổ bóo chữ HTC nó đứng 1 cho 1h mà mình không tắc máy nó vẫn sáng chữ HTC => chưa tìm được cách khắc phục đã làm hết mọi cách trên diễn đàn => mai mua cái thẻ nhớ Kington 8Gz lass 4 làm lại cái nữa xem thế nào

Bro cài đến bước nào thì bị như thế vậy ?

camhoi

tình hình bị lỗi giống ace roài. Task29 cài lại WM của bác PhamQuang -> up radio 2.14 -> MAGLDR 11 -> Up V5.0 khởi động lại đứng ở màn HTC trắng.
Tiếp tục trị bệnh làm lại lần nữa Task29 cài lại WM của bác PhamQuang -> up radio 2.14 -> MAGLDR 11 -> Up V5.1 khởi động lại đứng ở màn HTC đen xì.
Pó tay con gà quay hì hì hụi hụi hơn 4h đồng hồ -> NẢN (quay lại MDJ 2.2+kernel 10.3 OC)
Thẻ mình đổi cho ông bạn lấy con SamSung 8Gb class 4 kèm theo máy T-MOUS MyTouch4G cũng ko ăn thua.

modbibi

đã bik nguyên nhân bị treo ở màn hình HTC rồi...đây là cách khắc phục cho các bạn :
Tất cả các bước các bạn làm theo chỉ dẫn của chủ top nhé nhưng đến đây :

4.3. Chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" rồi sau đó chọn bản ROM .
Sau khi flash xong thì bấm nút đỏ để back và chọn "reboot system now".

sau khi up xong rom các bạn cứ để máy khởi động đã rồi làm gì làm khoảng 20->30' thì restart lại và giữ nút đỏ để vào magldr menu
Sau đó chọn "Boot AD SD".
Dùng volume key chọn 'update sd card' rồi chọn 'update zip' và bấm nút gọi sau đó xong thì lại back và chọn "reboot system now" Bây h thì máy sẽ reboot khoảng 5 phút là DONE

chỗ màu đỏ là bước mới đó,chú ý nha các bạn :D,đang test nhưng thấy chưa thấy khắc phục lỗi force close ở bản của guaner : camera sau khi chụp xong chọn share hay chọn set as làm hình nền hay tạo sound set mới... đều bị force close