• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

clarkht

vậy chờ V42 vậy, đang test rom V68 bác Quang
à mà các bạn đang dùng V41 của bác Ân test dùm mình xem camera chụp có bị màu hơi hồng giữa màn hình ko ?( chụp vào chỗ nào màu trắng là nhìn rõ nhất í)

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
vậy chờ V42 vậy, đang test rom V68 bác Quang
à mà các bạn đang dùng V41 của bác Ân test dùm mình xem camera chụp có bị màu hơi hồng giữa màn hình ko ?( chụp vào chỗ nào màu trắng là nhìn rõ nhất í)

Cái bệnh hồng ảnh này ở phiên bản nào cũng thế chỉ có cách khắc phục là chỉnh độ sáng ở Camera khi chụp anh sáng hơn so với mặc định thì giảm được phần nào

smile

Nản! chắc bạn không theo dõi chủ đề! Mấy cái bạn gửi có ở trang trước! mấy cái đó chỉ thay đổi icon sys nghe cái tên "standard" đã biết rùi mà! 2 cái bạn đưa link là giống nhau bản V1.5 không đủ thì V1 sao đầy đủ được?! V1.5 là update của V1!! Thì tất nhiên là thay đổi theo ý mình là hay rùi! sao bạn không dùng Rom clear của bác Quang ý??? 1 ngôi nhà đầy đủ tiện nghi chỉ vứt đi vài thứ không cần thiết nhanh hơn hay ngôi nhà rông tuếch rùi lắp đặt từng thứ 1???
Chẳng liên quan gì đến mình nhưng thấy cách mem này "thể hiện" với ý kiến của mem khác mà cảm thấy ko lọt tai lắm! người ta mới chưa hiểu biết nhiều nhưng người ta nhiệt tình, cùng đóng góp sôi nổi cho forum, dù đằng ấy ko phải MOD nhưng nếu có lên tiếng thì cũng nên lịch sự chứ!
Mong MOD lưu ý những trường hợp phát biểu mang tính công kích, chê bai thế này!!!

meou19862006

Gửi Pác Ancola66

Xin MOD cho e post bài này o đây mong Pac Ancola66 Giúp đở, đừng xóa bài này, e đang rất khổ sở!!

Tình hình là em đang sài bản V41 (không có ý gì hết), và gặp 1 vần đề lớn, em thật sự không biết post bài này ở đâu, nhưng qua quá trình sử dụng bản Rom của Pác em rất rất hài lòng (Pác quá Pro) nên mong giúp đở tí.

Sau khi Format tất tần tật từ máy tới thẻ nhớ, em cài bản Rom 38>>41 đều bị tình trạng như vậy:

1. không cài bất cứ chương trình nào thêm sau khi format tất cả, máy chạy trên cả tuyệt vời, chế độ chờ 2 ngày mới sac pin, ko bị bất kì trở ngạy gì.

2. cài đặc 1/2 chương trình (em sẻ liệt kê theo thứ tự cài đặc o cuối bài):>>máy chay bt, chế độ chờ tấm 22h, sau khoản 2>3 ngày cài đặc có hiện tượng "Tắt màng hình bằng phím cứng power Off" thì không mở lên được nữa (em đã xem nhưng bà trên nên ko dùng chương trình power OFf >>Phím cứng trên máy). Sau đó phải restar máy = cách tháo pin. Kết quả sau lầnn restar đó chỉ cần bấm PowerOFF lần nào cũng phải tháo pin.

3.Đến cao trào: cài 100% phần mềm em có thì sau khi cài xong (không được bấm PowerOff)>>chạy tốt. Sau đó nếu chỉ cần tắt màng hình là bibi luôn (P.OFF hay sau 1fut ko dùng máy). hiện tượng y như trên.

Nếu muôn sử dụng lại máy phải Format toàn bộ, = cách giữ VL UP $ Dow và PowerOff >>>>format sạch sẻ chương trinh ý thì máy lại hoạt động y như mục 1.!!!!!!

Danh sách Chương trình:

1. auto call reco
2. bsb tweak 1.6
3. coeplayer
4. headssebutton
5. htcaddict ckear
6.IM+
7.NETFV35
8. omarket
9. opera M 10
10. power radio
11. réco explorer
12.sdkCert
13. skype
14. WOW.HD
15.uzafweb
16.startmenu grip 6
16.xdashutdown(co cài nhưng ko dùng đến luôn)

Không lẻ HD2 không chạy nổi 17 cai chương trinh này sao, Mong Pác Ancolaa66 hay các pro nào chỉ giúp tận tình với, em rất rất cảm ơn !!!!

Chỉnh sửa cuối:

sbc

Danh sách Chương trình:

1. auto call reco
2. bsb tweak 1.6
3. coeplayer
4. headssebutton
5. htcaddict ckear
6.IM+
7.NETFV35
8. omarket
9. opera M 10
10. power radio
11. réco explorer
12.sdkCert
13. skype
14. WOW.HD
15.uzafweb
16.startmenu grip 6

Nhìn qua cái này thì thấy bạn bị đụng quá nhiều chương trình cùng máy rồi

ancola66

Super V.I.P

Không lẻ HD2 không chạy nổi 17 cai chương trinh này sao, Mong Pác Ancolaa66 hay các pro nào chỉ giúp tận tình với, em rất rất cảm ơn !!!!
Vấn đề là không phải là cài bao nhiêu phần mềm cho máy, chạy bao nhiêu phần mềm cùng một lúc. Mà là các phần mềm bạn cài vào có hòa hợp được với nhau hay không mới là vấn đề (Có khi chỉ cài chưa chạy nó đã xung nhau rồi.....). Mình nói thế chắc bạn hiểu vấn đề rồi chứ:p

stone0_0heart

Chẳng liên quan gì đến mình nhưng thấy cách mem này "thể hiện" với ý kiến của mem khác mà cảm thấy ko lọt tai lắm! người ta mới chưa hiểu biết nhiều nhưng người ta nhiệt tình, cùng đóng góp sôi nổi cho forum, dù đằng ấy ko phải MOD nhưng nếu có lên tiếng thì cũng nên lịch sự chứ!
Mong MOD lưu ý những trường hợp phát biểu mang tính công kích, chê bai thế này!!!

Không liên quan tới mình thì đừng nói! Nói rùi lại bảo người ta công kích! Không liên quan tới mình mà vác mệt vào thân thì trường hợp đáng chú ý là ai? Nói đi không bằng nói lại chuyện qua rùi lại móc ra!

Không biết thì phải hỏi chứ không phải trả lời!
Mà trả lời đâu phải ném 1 đống đấy rùi thích chọn cái gì thì chọn!!!
Không theo dõi chủ đề không biết đang bàn về cái gì thì nghe ngóng đã!!
Có gì Sai MOD bỏ qua!!

chinmuoichin

Không liên quan tới mình thì đừng nói! Nói rùi lại bảo người ta công kích! Không liên quan tới mình mà vác mệt vào thân thì trường hợp đáng chú ý là ai? Nói đi không bằng nói lại chuyện qua rùi lại móc ra!

Không biết thì phải hỏi chứ không phải trả lời!
Mà trả lời đâu phải ném 1 đống đấy rùi thích chọn cái gì thì chọn!!!
Không theo dõi chủ đề không biết đang bàn về cái gì thì nghe ngóng đã!!
Có gì Sai MOD bỏ qua!!

Chủ đề trở nên sôi động nhờ stone0_0heart . Smile nói quá đúng, người ta nhiệt tình giúp mình, lỡ không vừa ý cũng phải cảm ơn ( nếu lịch sự và có văn hoá ), đằng này lời lẽ của EM hơi quá khích đấy. Còn trẻ đừng nóng tính mau già em trai .

stone0_0heart

Chủ đề trở nên sôi động nhờ stone0_0heart . Smile nói quá đúng, người ta nhiệt tình giúp mình, lỡ không vừa ý cũng phải cảm ơn ( nếu lịch sự và có văn hoá ), đằng này lời lẽ của EM hơi quá khích đấy. Còn trẻ đừng nóng tính mau già em trai .

Không phải khó khăn gì đâu! Tại e đang chết đuối thì vớ được 1 đống cọc nhưng là cọc mục! E chưa bao h trả lời ai mà nếu bản thân em chưa test hay đã gặp phải lỗi đấy! E ghét nhất mấy bài trả lời cho nó có ,mà có khi người trả lời chưa dùng qua cái mình đề cập tới bao h!
Góp ý như bác thì có gì đáng bàn cãi đâu?

ancola66

Super V.I.P
Thôi nào các bạn, diễn đàn là nơi ai không biết thì hỏi ai biết thì trả lời. Là nơi mọi người trao đổi kinh nghiệm, hiểu biết với nhau. Mình không muốn Topic của mình tăng bài vì điều qua tiếng lại đâu:(. Các bạn bắt tay nhau cái nào:D

lungtung

Xin MOD cho e post bài này o đây mong Pac Ancola66 Giúp đở, đừng xóa bài này, e đang rất khổ sở!!

Tình hình là em đang sài bản V41 (không có ý gì hết), và gặp 1 vần đề lớn, em thật sự không biết post bài này ở đâu, nhưng qua quá trình sử dụng bản Rom của Pác em rất rất hài lòng (Pác quá Pro) nên mong giúp đở tí.

Sau khi Format tất tần tật từ máy tới thẻ nhớ, em cài bản Rom 38>>41 đều bị tình trạng như vậy:

1. không cài bất cứ chương trình nào thêm sau khi format tất cả, máy chạy trên cả tuyệt vời, chế độ chờ 2 ngày mới sac pin, ko bị bất kì trở ngạy gì.

2. cài đặc 1/2 chương trình (em sẻ liệt kê theo thứ tự cài đặc o cuối bài):>>máy chay bt, chế độ chờ tấm 22h, sau khoản 2>3 ngày cài đặc có hiện tượng "Tắt màng hình bằng phím cứng power Off" thì không mở lên được nữa (em đã xem nhưng bà trên nên ko dùng chương trình power OFf >>Phím cứng trên máy). Sau đó phải restar máy = cách tháo pin. Kết quả sau lầnn restar đó chỉ cần bấm PowerOFF lần nào cũng phải tháo pin.

3.Đến cao trào: cài 100% phần mềm em có thì sau khi cài xong (không được bấm PowerOff)>>chạy tốt. Sau đó nếu chỉ cần tắt màng hình là bibi luôn (P.OFF hay sau 1fut ko dùng máy). hiện tượng y như trên.

Nếu muôn sử dụng lại máy phải Format toàn bộ, = cách giữ VL UP $ Dow và PowerOff >>>>format sạch sẻ chương trinh ý thì máy lại hoạt động y như mục 1.!!!!!!

Danh sách Chương trình:

1. auto call reco
2. bsb tweak 1.6
3. coeplayer
4. headssebutton
5. htcaddict ckear
6.IM+
7.NETFV35
8. omarket
9. opera M 10
10. power radio
11. réco explorer
12.sdkCert
13. skype
14. WOW.HD
15.uzafweb
16.startmenu grip 6

Bạn bỏ bớt những cái không dùng đi. Tiến hành Task 29 sau đó up lại rom đi.

meou19862006

Vấn đề là không phải là cài bao nhiêu phần mềm cho máy, chạy bao nhiêu phần mềm cùng một lúc. Mà là các phần mềm bạn cài vào có hòa hợp được với nhau hay không mới là vấn đề (Có khi chỉ cài chưa chạy nó đã xung nhau rồi.....). Mình nói thế chắc bạn hiểu vấn đề rồi chứ:p

Hiểu rồi, cám ơn các Pác, nhưng ráng giúp em tí xíu nữa. Cho em 2 cụm đối nghich nhau trong danh sach đó để e co thể lựa chọn 1 trong 2 vế để cài vào máy, các phần mềm đó thật sự rất thích nhưng vẫn phải lực chọn, 1 kon gà công nghiệp như em thi bó tay hết, làm sao biết cái nào ko xung đột để cài vảo

Hoặc Pác nào đã từng sử dung qua phầnn mềm nào Ok thi hô 1 tiếng e rút kinh nghiệm từ từ!!

Mong Pac giúp đở thêm tí xíu. Thank !!!!

MrBeOaRT

tốt nhất là xóa hết đi........... nếu máy bị tình trạng tg tự mới lo. bt` thì do xung đột softtttttttttttttttttttt

lungtung

Hiểu rồi, cám ơn các Pác, nhưng ráng giúp em tí xíu nữa. Cho em 2 cụm đối nghich nhau trong danh sach đó để e co thể lựa chọn 1 trong 2 vế để cài vào máy, các phần mềm đó thật sự rất thích nhưng vẫn phải lực chọn, 1 kon gà công nghiệp như em thi bó tay hết, làm sao biết cái nào ko xung đột để cài vảo

Hoặc Pác nào đã từng sử dung qua phầnn mềm nào Ok thi hô 1 tiếng e rút kinh nghiệm từ từ!!

bài trước của bác ancola nếu đã giúp ích cho bạn rồi thì mình nghĩ bạn nên ấn thank dưới bài của bác ấy rồi hãy hỏi tiếp. ( quan điểm cá nhân )

benhtamthan

nay Pác meou19862006, trong cac ctrình trên thi xác nhận với Pác ngoài 2,4,8,12,15 va 16 la Mình ko co dùng còn lại thì vẫn dùng bình thường bên cạnh độ 20 ctrình khác. Con trong rom đã có NF 3.5 nên Pác đừng cài ct này nữa. Vụ Power Off, mình đã xử đc hầu như triệt để (kể cả vụ freeze khi bấm lúc nghe nhạc).

hi vọng Pác có thêm căn cứ để tìm ra nguyên nhân của máy HD2 của Pác.

Chúc thành công!

senshin

Theo mình thì bạn chịu khó cài lần lượt khi cài thêm 1 phần mềm PowerOFF 1 lần thử . Đến khi PowerOFF mà máy tắt ngúm luôn thì sẽ lòi ra phần mềm xung đột :D.

PS:Đã ghét icon iphone nay lại càng ghét hơn ~X( Chỉ tại bộ icon iphone mà mấy huynh qua lại ghê quá.Mỗi người nhịn 1 câu nào.;;)

Bao giờ cho đến cuối tuần,bao giờ V42 lên nấu xong đây ...Chờ lâu quá:((

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Danh sách Chương trình:

1. auto call reco
2. bsb tweak 1.6
3. coeplayer
4. headssebutton
5. htcaddict ckear
6.IM+
7.NETFV35
8. omarket
9. opera M 10
10. power radio
11. réco explorer
12.sdkCert
13. skype
14. WOW.HD
15.uzafweb
16.startmenu grip 6

1- Bạn cài quá nhiều chương trình => nên gỡ bỏ một số đã có sẵn trong Rom; ( htcaddict ckear; NETFV35; opera ..)
2- Tuy sắm con HD2 là để phục vụ nhu cầu đàm thoại và một số "ít" nhu cầu công việc chứ ko nên lạm dụng, thấy bạn cài một danh sách như vậy mình thấy thương em nó quá.
3- Task29 sau đó Up lại Rom trong quá trình sử dụng cài dần từng chương trình ----> test -> cài cứ như vậy sẽ tự mình tìm ra phần mềm nào gây ra bệnh cho em nó thôi.
Chúc thành công !

ancola66

Super V.I.P
Trong các phần mềm bạn meou19862006 cài thì mình thấy phần mềmBsB tweak 1.6 không nhất thiết phải cài nữa. Bởi vì các Tweak của phần mềm đó mình đã tối ưu trong rom rồi. Với các bản Rom hiện nay (Pdaviet, Xda) thì phần mềm đó lại rất hay gây lỗi xung đột.

stone0_0heart

Trong các phần mềm bạn meou19862006 cài thì mình thấy phần mềmBsB tweak 1.6 không nhất thiết phải cài nữa. Bởi vì các Tweak của phần mềm đó mình đã tối ưu trong rom rồi. Với các bản Rom hiện nay (Pdaviet, Xda) thì phần mềm đó lại rất hay gây lỗi xung đột.
Mình xin bổ xung thêm với ý kiến cá nhân!
WOW.HD, sdkCert, xdashutdown Theo mình cũng không cần thiết nữa rùi! Kích hoạt cùng lúc WOW.HD và Audio Booster (đã tích hợp trong Rom nghe rất tôt) nghe chuối lắm nếu không cân bằng được 2 cái này!
sdkCert=> Rom của bac Ân đã tối ưu hóa theme chỉ thay bg và icons thì cái đó không có tác dụng!
xdashutdown thì không còn gì bàn cãi nữa rùi với Rom của bác Ân ấn giữ phím power là quá đủ!!!!
Xin góp 1 chút ý kiến riêng với bác Ân cho bản Rom 42! Nếu có thể tích hợp thêm SynchroTime ( Tiện ích rất nhỏ không chiếm bao nhiêu diện tích ) giống như Rom của bác Quang thì tuyệt vời!!!