• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

chinmuoichin

Pó tay!!!!!! Bác không đọc cái này ah? "Có 1 cái cab thì DINIK's HD2 Theme *.cab (Replaces Original Standard Start Menu Icons)"

Cài file cab đó .
Xong làm thế này : "Nguyên văn bởi heroofg" :
Dùng chương trình File Explorer của máy-->Bạn vào My Device (Đừng vào Storage card) --->Application Data--->HTC--->ProLauncher--->xoá tất cả các files trong thu mục này đi rồi khởi động lại thì sẽ được như ý của bạn (các icon ở phần quick link sẽ hiện đúng như icon gốc).
Nếu còn icon nào chưa vừa ý thì dùng IconCharge mà thay cái vừa ý vào.
SoftsReset là OK.

Mua HD2 là để mày mò, dọc phá , bác muốn người khác dọn cơm sẵn xong đút bác ăn luôn thì mua Iphone đi mua HD2 làm gì ????

ancola66

Super V.I.P
He he he nghe chừng các bạn vẫn mặn mòi với DINIK;;) >>> V42 sẽ là DINIK, nhưng có lẽ là cuối tuần:p

AK47_CCCP

V42 hứa hẹn điều j bất ngờ, có j mới chăng?
bác Ân cứ cho DINIK vào đi, rảnh rỗi bác làm file cab luôn càng tốt! nhìn mấy huynh đệ cãi nhau ác quá cơ !

exec1984

Active Member
Sao em nghe giang hồ đồn bác Ân đỏi máy nhỉ, em đổi từ iphone qua HD2 theo bác rùi đó, ko mún đổi tiếp đâu

lungtung

He he he nghe chừng các bạn vẫn mặn mòi với DINIK;;) >>> V42 sẽ là DINIK, nhưng có lẽ là cuối tuần:p
bộ icons đó em nhìn nó đẹp và khi đi với nền đen tuyền ( em thích nền đó ) nhìn sang trọng hơn icons iphone, quan trọng nữa là không đụng hàng iphone không thì vợ em nó lại bảo không có iphone để dùng nên nhái của nó.

AK47_CCCP

bộ icons đó em nhìn nó đẹp và khi đi với nền đen tuyền ( em thích nền đó ) nhìn sang trọng hơn icons iphone, quan trọng nữa là không đụng hàng iphone không thì vợ em nó lại bảo không có iphone để dùng nên nhái của nó.

Bác này đựoc, chiều vợ nhất mực, không thèm tranh cãi mất hết hòa khí Gia đình, Vợ e dùng SS, chả lo đụng chạm j nhau hề hề ! Avarta của bác là nhóc con đây hả? yêu quá !

ancola66

Super V.I.P
V42 hứa hẹn điều j bất ngờ, có j mới chăng?
bác Ân cứ cho DINIK vào đi, rảnh rỗi bác làm file cab luôn càng tốt! nhìn mấy huynh đệ cãi nhau ác quá cơ !

Sửa lỗi BT trong Commanager
Update All Camera Driver từ rom Ship 3.14 phiên bản HK >>> Chụp ảnh đẹp vãi
Thay trả lại bộ icon Dinik
Từ giờ đến cuối tuần còn nhiều suy tính:p

khổ mỗi anh Ân =)) hết lòng vì nhân dân :))

Cũng chính là vì mình nữa vì mình làm thì mình dùng mà:p

Sao em nghe giang hồ đồn bác Ân đỏi máy nhỉ, em đổi từ iphone qua HD2 theo bác rùi đó, ko mún đổi tiếp đâu

Thiên hạ đồn rằng sắp chạy WindowsPhone7 trên HD2 nên có thể 2 tay 2 súng (HD2 and Desire HD)
Bác Ân muôn năm! :D

Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình ủng hộ

Thực ra mình muốn có gì đó đổi mới về giao diện vì dùng Dinik lâu rồi:p

stone0_0heart

Thực ra mình muốn có gì đó đổi mới về giao diện vì dùng Dinik lâu rồi:p
Lâu thì lâu chứ bác! Phong độ là nhất thời đẳng cấp mới là mãi mãi! HD2 phải là HD2, sao lại có tí Iphone được! Cứ đẹp là ta chơi! kệ thiên hạ! phương châm chuẩn Rẻ, bền, mà đẹp!!!

lungtung

Bác này đựoc, chiều vợ nhất mực, không thèm tranh cãi mất hết hòa khí Gia đình, Vợ e dùng SS, chả lo đụng chạm j nhau hề hề ! Avarta của bác là nhóc con đây hả? yêu quá !
nhóc nhà mình nhưng giờ nghịch như giặc hết yêu rồi, thêm thằng thứ 2 bằng đúng thằng trong avata :))

AK47_CCCP

Bác Ân đang online a? bài trước e có hỏi : các bản có kèm HTC Messenger thì khác j với bản ko có ? nhưng chưa thấy ai giả nhời jum em !!
Lỗi ở bản v38 khi có SMS tới bị lỗi ko bật dc màn hình, SR lại ! lên V41 từ qua tới giờ chưa thấy ? ko hiểu nó bị j bác nhỉ ? hỏi thế thôi, chưa có đáp án cũng ko sao bác ạ kkk !

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân đang online a? bài trước e có hỏi : các bản có kèm HTC Messenger thì khác j với bản ko có ? nhưng chưa thấy ai giả nhời jum em !!
Lỗi ở bản v38 khi có SMS tới bị lỗi ko bật dc màn hình, SR lại ! lên V41 từ qua tới giờ chưa thấy ? ko hiểu nó bị j bác nhỉ ? hỏi thế thôi, chưa có đáp án cũng ko sao bác ạ kkk !
Bản không có HTC Messenger >>> Dùng ứng dụng Messenger (Tin nhắn) của Windows Mobile
Bản có HTC Messenger>>> Dùng ứng dụng Messenger (Tin nhắn) được phát triển bởi HTC

clarkht

bác Quang lại mới ra rom mới, e đang down cả của bác Ân và bác Quang sáng mai dậy cài từng cái 1 test thử,e hay dùng đt chụp hình nên chắc rom nào chụp đẹp + tốn ít pin thì e dùng, quan trọng nhất là hỗ trợ tốt nhất cho android nữa

Chỉnh sửa cuối:

sonic11

Phiên bản 41 này tốt thật. Mình thấy ít tốn pin nhất trong các bản gần đây, xài máy lâu không bị nóng nữa. Mình thik nhất khoản này vì mỗi khi máy nóng bấm tin nhắn nó nhảy lung tung. Thanks bác Ân nhiều

lungtung

bác Quang lại mới ra rom mới, e đang down cả của bác Ân và bác Quang sáng mai dậy cài từng cái 1 test thử,e hay dùng đt chụp hình nên chắc rom nào chụp đẹp + tốn ít pin thì e dùng, quan trọng nhất là hỗ trợ tốt nhất cho android nữa
Vậy chờ V42 đi bạn chụp hình đẹp lắm :))