• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

IamT

Bản V41 này dùng android bị robo voice thì phải :(
Tui up bản V41 + Radio 2.14.50.04 thì bị robo voice :(

jaso

Member
Bản V41 này dùng android bị robo voice thì phải :(
Tui up bản V41 + Radio 2.14.50.04 thì bị robo voice :(

Mình sử dụng v41 radio 2.14 +android froyo 1.5 của meedjay gì đó thấy ổn đó bạn

chinmuoichin

Kính gửi anh Ân :
Theo nhận thức của em ( nếu không đúng anh góp ý thêm ) về vấn đề Ram của HD2 :

Em thấy 1 số PPC khác Ram chỉ có 256 thậm chí 128 vẫn chạy được WM 6.5 ( dĩ nhiên là không mượt ) như Omnia, Diamond2 ... trong khi HD2 Ram từ 488 đến 576MB quá khủng nên dù máy chạy nền đến 50% Ram thì số Ram dư còn lại đã bằng tổng số Ram của các máy kia . Tóm lại Ram HD2 là quá khủng, nên em thiết nghĩ chúng ta không cần quan trọng hoá vấn đề tiết kiệm Ram ( sao cho ổn định ở 31 , 35 hay 40% ) mà nên chú trọng sao cho máy đạt hiệu suất cao nhất như : nhanh, ổn định, mượt mà ... phải tận dụng triệt để lợi thế Ram khủng của HD2 chứ, phải không anh ?:D

jaso

Member
Kính gửi anh Ân :

Em thấy 1 số PPC khác Ram chỉ có 256 thậm chí 128 vẫn chạy được WM 6.5 ( dĩ nhiên là không mượt ) như Omnia, Diamond2 ... trong khi HD2 Ram từ 488 đến 576MB quá khủng nên dù máy chạy nền đến 50% Ram thì số Ram dư còn lại đã bằng tổng số Ram của các máy kia . Tóm lại Ram HD2 là quá khủng, nên em thiết nghĩ chúng ta không cần quan trọng hoá vấn đề tiết kiệm Ram ( sao cho ổn định ở 31 , 35 hay 40% ) mà nên chú trọng sao cho máy đạt hiệu suất cao nhất như : nhanh, ổn định, mượt mà ... phải tận dụng triệt để lợi thế Ram khủng của HD2 chứ, phải không anh ?:D

Theo mình thấy máy chạy mượt mà ít ngốn ram thì vẫn nhất.Rom của Bác Ân là quá tuyệt rồi.chạy mượt mà lại không ăn ram.

hoanbeck

Mặc dù rất khoái giao diện, độ mượt mà và ổn định rom của bác Ân nhưng lại không quen dùng Com2 :D mong bác Ân làm thêm bản rom Com 3 hoặc 5 nữa thì tốt quá :D chắc nhiều anh em cũng ủng hộ ý kiến này của mình :p

stone0_0heart

Kính gửi anh Ân :

Đồng ý kiến với bác!! Thực ra đã bao giờ dùng hết Ram đâu! mà có dung hết thì cũng đã có "free Ram" mà người dùng bình thường có chạy nhiều thì cũng 6-7 soft cùng 1 lúc, tính cho thoải mái thì cung chỉ khoaG 100-200MB LÀ nhiều lăm lắm rùi!!!

lungtung

Mặc dù rất khoái giao diện, độ mượt mà và ổn định rom của bác Ân nhưng lại không quen dùng Com2 :D mong bác Ân làm thêm bản rom Com 3 hoặc 5 nữa thì tốt quá :D chắc nhiều anh em cũng ủng hộ ý kiến này của mình :p

các com khác (3, 5, 8 ) đã có anh Pham Quang, Đức Long làm rồi mà bạn. Rom của anh Ân dành cho các bạn mê com 2. Vấn đề này anh Ân đã trả lời rồi, chắc anh ấy không làm com khác đâu, mình ủng hộ cả 2 tay =)) ( thích com 2). Bạn dùng các com khác trên hd2 rồi đến lúc sẽ thấy 1 số vấn đề bất tiện gây bực mình đấy.

Đồng hồ của diễn đàn pda bị sao ấy nhỉ, chạy chậm tầm 25 phút. Không biết là lấy múi giờ ở đâu nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

benhtamthan

Đồng ý với pác lungtung, com 2 va KHÔNG có HTC Messaging.
Gửi Chef ancoa66, bản 42 Chef có thể lưu ý:
1. Digital compass: Chef lấy bản có GpS như trong rom ship ấy
2. trong fần: setting/buttons/ fần mapping cho hard button trống trơn nên khi cần cài đặt thêm ko được (chẳng hạn như gán cho nút send khi nhấn lâu để thực hiện 1 lệnh naò đó

Các fần còn lại thì các pác khác đã nói rùi. dv mình thì rom ủa Chè cho HD2 com 2 là vô đối.
Cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Đồng ý với pác lungtung, com 2 va KHÔNG có HTC Messaging.
Gửi Chef ancoa66, bản 42 Pác có thể lưu ý:
1. Digital compass: Chef lấy bản có GpS như trong rom ship ấy
2. trong fần: setting/buttons/ fần mapping cho hard button trống trơn nên khi cần cài đặt thêm ko được (chẳng hạn như gán cho nút send khi nhấn lâu để thực hiện 1 lệnh naò đó

Các fần còn lại thì các pác khác đã nói rùi. dv mình thì rom ủa Chè cho HD2 com 2 là vô đối.
Cảm ơn!

đúng rồi bác Ân lấy bản có GPS cho digital compass hay hơn bác ạ.
Phần gán nút đó mình nghĩ nó dành cho các máy chạy wm nhưng có nhiều nút khác như X1 chẳng hạn. HD2 không có thêm các nút như X1

benhtamthan

Rom ship và 1 số rom cook khác có mà Pác lungtung ah, tiện lém khi cần gán 1 số tác vụ cho máy như Camera, chụp màn hình,... nhanh đó.

Công nhận đợi 42 quá sốt ruột thiệt, mong là kịp xách con HD2 với rom Chef ancola66 đi mừng SN PDAVIET tròn 4 tuổi đó mà

waiting waiting
đúng rồi bác Ân lấy bản có GPS cho digital compass hay hơn bác ạ.
Phần gán nút đó mình nghĩ nó dành cho các máy chạy wm nhưng có nhiều nút khác như X1 chẳng hạn. HD2 không có thêm các nút như X1

dat_knight

Theo mình thấy máy chạy mượt mà ít ngốn ram thì vẫn nhất.Rom của Bác Ân là quá tuyệt rồi.chạy mượt mà lại không ăn ram.

Nếu chạy mượt mà ít tốn ram thì có nghĩa là rom đã được tối ưu.Càng chạy ít Ram thì có nghĩa là càng tiết kiệm pin <--- cái này mình thấy quan trọng.

lungtung

Rom ship và 1 số rom cook khác có mà Pác lungtung ah, tiện lém khi cần gán 1 số tác vụ cho máy như Camera, chụp màn hình,... nhanh đó.

Công nhận đợi 42 quá sốt ruột thiệt, mong là kịp xách con HD2 với rom Chef ancola66 đi mừng SN PDAVIET tròn 4 tuổi đó mà

waiting waiting
vậy à, mình thấy đúng 1 lần trên rom của đức long thì phải nhưng chưa dùng đến. Rom ship thì mình chưa được dùng vì mua máy xong là hspl rồi up rom pda luôn, không kịp xem rom ship nó thế nào.

rom nào mình thấy nếu cứ thay full icon cho các phần mêm cài thêm và trò chơi thì khi khởi động lên bao giờ cũng mất tầm 42% ram.