• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

maiyeuemnn

Cố đợi cái bản final của bác ấy xem nó thế nào chứ thế này quả thực là chóng hết cả mặt :D Sức buil ROM của bác sắp chạy đua với man PQ rùi:p

dienluc510

Bản này đang test chạy rất mượt, vào mạng chạy nhanh như ngựa. riêng cái đồng hồ gỗ thì bác nào không thích thì kiếm file.cab cài vào rồi RS phát là OK, tuy nhiên em thấy bản này bác Ancola66 đặt cái đồng hồ digital trên màn hình Lock Screen bị lệch sang trái (ko ở giữa nên nhìn hơi bất hợp lý) hay là do cái CHT 2.0 em cũng chưa rõ cách cài đặt, nhờ bác kiểm tra giúp và cho em xin cách chình nó về giữa theo chiều ngang màn hình nhé!

Cảm ơn bác rất nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

maphin

bác ancola cho thêm một số hình nền và file cab cài đặt hiển thị được nội dung rss trên màn hình luôn đi ! thanks bác!

ancola66

Super V.I.P
Bản room mượt mà, ổn định, tiết kiệm pin :)) nhưng lại không khoái cái đồng hồ gỗ lắm, nhìn cứ u ám thế nào :))
Đã làm cái đồng hồ Analog khác (Cũng là gỗ nhưng sáng sủa hơn)

Cố đợi cái bản final của bác ấy xem nó thế nào chứ thế này quả thực là chóng hết cả mặt :D Sức buil ROM của bác sắp chạy đua với man PQ rùi:p
Mình làm thì trước tiên là mình dùng>>> Phải Tốt và Đẹp>>>Chưa hoàn hảo thì phải chỉnh sửa>>>Khi nào không dùng HD2 nữa thì đó mới là bản Final:D
cái lockscreen v30->v33 bác acola lấy trên XDA đúng ko ạ :D
Tất nhiên là phải chịu khó sưu tầm+chỉnh sửa, thêm bớt thì mới có những giao diện thay đổi>>>Không gây nhàm chán cho người sử dụng;;)

MrBeOaRT

hì. bác lấy từ topic [THEME] Winmo or droid đúng hem :D của em làm đấy ^^~

@ pm bác hỏi vài cái ko thấy rep :(

Nguyenson318

Bản này đang test chạy rất mượt, vào mạng chạy nhanh như ngựa. riêng cái đồng hồ gỗ thì bác nào không thích thì kiếm file.cab cài vào rồi RS phát là OK, tuy nhiên em thấy bản này bác Ancola66 đặt cái đồng hồ digital trên màn hình Lock Screen bị lệch sang trái (ko ở giữa nên nhìn hơi bất hợp lý) hay là do cái CHT 2.0 em cũng chưa rõ cách cài đặt, nhờ bác kiểm tra giúp và cho em xin cách chình nó về giữa theo chiều ngang màn hình nhé!

Cảm ơn bác rất nhiều !

Đồng hồ nhìn lệch là do bác để chế độ đồng hồ 12:00, bác thử chỉnh lại chế độ 24h xem sao!

ancola66

Super V.I.P
hì. bác lấy từ topic [THEME] Winmo or droid đúng hem :D của em làm đấy ^^~

@ pm bác hỏi vài cái ko thấy rep :(
Đúng roài :p. Nhân tài Skin mà ẩn danh trên PV quá:D. Chắc bạn cũng thích Android:-?

MrBeOaRT

:D em thich adroid.nhưng thực sự vấn quyến luyến winmo về khả năng thao tác đa dạng vs CHT ^^. nên thg` cố tạo theme ko khác gì adroid :D

@ anh Acola tư vấn em chút : em đang muốn tậu 1 em hd2 : em nên chọn bản HD2 thường hay HD2 Tmobile ạ ( đang băn khoăn vì HD2 tmobile có vẻ nhiều lỗi quá >_< )

alanlee

Mình làm thì trước tiên là mình dùng>>> Phải Tốt và Đẹp>>>Chưa hoàn hảo thì phải chỉnh sửa>>>Khi nào không dùng HD2 nữa thì đó mới là bản Final:D

Với tính của bác thì không bao giờ có bản final rồi :D , và AE cũng mong như thế :))

Mình up bản V33 xong thì các Main Home - Extra Space - không hiển thị Appointment và Tasks nữa, có ai bị vậy không nhỉ ? :-/:-/

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
:D em thich adroid.nhưng thực sự vấn quyến luyến winmo về khả năng thao tác đa dạng vs CHT ^^. nên thg` cố tạo theme ko khác gì adroid :D

@ anh Acola tư vấn em chút : em đang muốn tậu 1 em hd2 : em nên chọn bản HD2 thường hay HD2 Tmobile ạ ( đang băn khoăn vì HD2 tmobile có vẻ nhiều lỗi quá >_< )

Theo mình thì cứ HD2 thuơngf mà chiến. T-Mobile quả thực rất hay bị lỗi (Đa phần biểu hiện đều giống nhau)>>> Nên đặt câu hỏi với Chất lượng, Tính năng bảo mật khắt khe.... của T-Mobile. Mình kể ra vài lỗi của T-Mobile hay gặp :
- Máy mới tinh, cắm AS nhận nhưng đưa về Bootloader thì báo lỗi kết nối USB >>> Đồng nghĩa với việc không HSPL được >>> Đồng nghĩa với việc không up rom Cook được.
- Máy đang dùng tự động khởi động lại
- Máy đang dùng up radio hoặc rom phát sinh lỗi treo ở màn hình Stick Together không khởi động vào Windows được
- Kết quả của 2 lỗi trên là máy ngỏm hẳn màn hình tối thui khi cố cứu bằng các cách khác:(
- Tuy nhiên nhiều bạn sẽ bảo máy của mình là T-Mobile dùng bình thường..... nhưng rõ ràng là các lỗi kể trên thì ở HD2 hầu như không có >>> Mua máy Tmobile là hên sui >>> Vậy tại sao lại phải phụ thuộc vào hên sui mà không lấy HD2 thường với phần hên vượt trội:D
Với tính của bác thì không bao giờ có bản final rồi :D , và AE cũng mong như thế :))
Mình up bản V33 xong thì các Main Home - Extra Space - không hiển thị Appointment và Tasks nữa, có ai bị vậy không nhỉ ? :-/:-/
Bạn vào CHT cài đặt ẩn hiện lại là nó lại hiện ra ấy mà >>> Các chức năng của CHT1.85 vẫn được giữ nguyên trong bản 2.0 ( 2.0 chỉ thêm tinh chỉnh, tùy biến chứ không bớt;;) )

MrBeOaRT

OK tks bac acola nhé ^^. em thick design theme cho winmo :D có gì bác cứ PM . giúp chút sức cho em HD2 :x

C

chiphoi2005

Guest
Híc em xin bác cái theme của v31 mà bác không cho sao? huhu. Vì tìm hoài không thấy nên mới xin bác đó chứ, bác ráng cho em cái theme đó nha. Bác đừng nói em up Rom nhé, dạo này bị kìm hãm tiền điện thoại quá nên đành nhờ bác cái theme đó. Thankssssss

alanlee

Bạn vào CHT cài đặt ẩn hiện lại là nó lại hiện ra ấy mà >>> Các chức năng của CHT1.85 vẫn được giữ nguyên trong bản 2.0 ( 2.0 chỉ thêm tinh chỉnh, tùy biến chứ không bớt;;) )

Thử lại vẫn không được bác à, mặc dù mình "tuột" cái chỗ góc Call History thì nó vẫn không chịu " lộ hàng " ra bác à, nó còn tự mình kéo lên lại ấy chứ :D

senshin

Thử lại vẫn không được bác à, mặc dù mình "tuột" cái chỗ góc Call History thì nó vẫn không chịu " lộ hàng " ra bác à, nó còn tự mình kéo lên lại ấy chứ :D

Ka ka :)) em cũng bị như bác .Nhiều lúc có chuyện gấp cứ kéo lên kéo xuống bực cả mình X-(nên giờ up lại v32 cài CHT 1.851 dùng đồ cũ cho lành.:D:D

ancola66

Super V.I.P

Ka ka :)) em cũng bị như bác .Nhiều lúc có chuyện gấp cứ kéo lên kéo xuống bực cả mình X-(nên giờ up lại v32 cài CHT 1.851 dùng đồ cũ cho lành.:D:D

Có 2 vấn đề sảy ra :
1. Bạn dùng task của windows để tạo task nên không hiển thị được. Đây là đang dùng giao diện Sense >>> Task phải được tạo ở Calendar của HTC (Manila Calendar) thì nó mới hiển thị ở Home Manila
2. Trong setting Co0kie Editor mục Show Appoitments bị đặt là Hide. Nếu đặt Show thì nó luôn hiện, nếu đặt là Auto thì nó sẽ tự động ẩn, khi nào bạn kéo xuống thì nó lại hiện ra
3. Xem sét lại 2 điều trên:D
*** Của mình vẫn hiển thị bình thường đây :

v34 Uploading.....:p

Chỉnh sửa cuối:

jaso

Member
uploading... nữa hả bác Ân,"Hấp rom đại pháp" của Bác làm chúng cháu chóng mặt quá....