• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

modbibi

Một là bạn Format thẻ, hai là bạn xóa thư mục Android và các thư mục hệ thống có liên quan đến Android kể cả mục data ( úp rom mới sẽ có tạo lại). Xong cài lại Android mới, chạy lại như trứoc. Nên chọn phiên bản nào tương thích với WD của rom hiện tại nhé.
Bạn có ha rset lại sau khi úp rom chưa? Mình xài bản v.31 này chẳng thấy nóng gì hết. Bạn bị PM nào gây lỗi rồi, có thể là bản Android đó đấy.

sau khi up rom mình cũng đã HR rồi.mình chỉ dùng Winmo,chưa boot qua android mà,dùng vậy cũng bị nóng máy hả bạn

cutibcs

Bản sau sẽ có thêm " Hai Bà Trưng" :p
nếu đòi đc 2 bà trưng:Dthì em đòi bác luôn nè!!:D
sau bác khg xin bản quyền của bác Phạm quang kết hợp 2 bản lại và sau đó bác chơi chiêu "song kiếm hợp bích"nhỉ:D
theo em nghĩ đấy là bản siêu hoàn thiện đấy ạ:D

dienluc510

nếu đòi đc 2 bà trưng:Dthì em đòi bác luôn nè!!:D
sau bác khg xin bản quyền của bác Phạm quang kết hợp 2 bản lại và sau đó bác chơi chiêu "song kiếm hợp bích"nhỉ:D
theo em nghĩ đấy là bản siêu hoàn thiện đấy ạ:D

Mỗi một Cooker có phong cách Build Rom riêng nên bạn đòi hỏi như vậy mình nghĩ cũng khó đáp ứng, theo mình các Mem thích phong cách Rom của ai thì dùng Rom của Cooker đó thì hơn! mình thì vẫn khoái cái giao diện trong suốt có sẵn ở những bản ROM của Bác ancola66 và điều quan trọng là kết nối mạng không bị NGỦ

Chỉnh sửa cuối:

long_lth

Sau 3 ngày dùng Bản V31 này cùng với Radio 2.14.50.04 mình thấy sóng hơi kém hơn các bản Rom trước, cột sóng (mobifone) có lúc chỉ còn một vạch, rất mong bác ancola66 kiểm tra, nếu đúng xin anh khắc phục ở bản Rom sau, Thank's !

Tôi cũng thấy như vậy. Tôi đã thử cả Radio 2.12.50 và 2.14.50 nhưng đều thấy khả năng bắt sóng kém hơn so với V28.
Bác Ancola cho hỏi: với bản V31 thi dùng Radio nào là phù hợp nhất.
Cám ơn bác!

senshin

Tôi cũng thấy như vậy. Tôi đã thử cả Radio 2.12.50 và 2.14.50 nhưng đều thấy khả năng bắt sóng kém hơn so với V28.
Bác Ancola cho hỏi: với bản V31 thi dùng Radio nào là phù hợp nhất.
Cám ơn bác!

mình dùng Radio 2.14.50.04 thấy sóng Ok đấy bạn

Theo mình cảm nhận thì Radio 2.14.50.04 dùng tốt nhưng với V28 và V25 (đã xóa trên topic) sóng tốt nhất.Đã up từ V22 đến V31 kết cục về V25 vì sóng và wifi nhạy nhất,trơn mượt dù lỗi Location và office 2010.Nhưng ko dùng office nhiều nên chẳng sao.

jaso

Member
sao bản V31 này mình vào Edit Home Layout -> Level 1 - Main Home -> Advanced khi tùy chỉnh xong thì nhấn done ko được nhỉ,chỉ nhấn cancel được thôi,có ai bị vậy ko hay do máy mình bị gì ta :|
máy của cháu cũng bỉ giống vậy nè.Bác Ân giúp cháu khăc phục với.cám ơn bác.

dienluc510

sao bản V31 này mình vào Edit Home Layout -> Level 1 - Main Home -> Advanced khi tùy chỉnh xong thì nhấn done ko được nhỉ,chỉ nhấn cancel được thôi,có ai bị vậy ko hay do máy mình bị gì ta :|
máy của cháu cũng bỉ giống vậy nè.Bác Ân giúp cháu khăc phục với.cám ơn bác.

Bạn kiểm tra lại máy của bạn đi, mình cũng dùng bản này ko bị như vậy!
Không biết bao giờ Bác Ancola66 cho ra bản V32 nữa, mong bản mới .........!

Chỉnh sửa cuối:
F

Fatchic

Guest
Bản V31 này có dùng để chạy android được không Bác Ân, chạy android thì như thế nào ạ? em thấy có icon Boot to android, nhưng ko thấy hướng dẫn làm thế nào cả.

cutibcs

Bản V31 này có dùng để chạy android được không Bác Ân, chạy android thì như thế nào ạ? em thấy có icon Boot to android, nhưng ko thấy hướng dẫn làm thế nào cả.
Đc chứ đầu tiên bạn fải tải 1 bản android cho HD2 nào ưng ý về ,sau do bung nén ra sẽ đc 1foder Android copy vào thẳng thẻ nhớ,vào thẻ nhớ bằng Fxplorer tìm foder Android click vào!sẽ thấy nhìu file click vào CLRCAD(sẽ khg có biểu hiện j đâu!!sau đó Click vào HARET và đợi khoảng 3' sẽ vào đc Android!!chịu khó đọc những bài trước nha bạn đừng hơi 1 chút hỏi làm loãng topic nhé.

hiho1902

bác Ân chỉ em cách làm cho thanh task bar trong suốt đi bác, thanh task bar của em màu đen sì hà, em cám ơn bác trc

lungtung

Trong Rom của bác Ancola có phần mềm lắc để chụp ảnh màn hình, em tìm mãi không có. Bác làm ơn cho em xin phần mềm đó

ancola66

Super V.I.P
bác Ân chỉ em cách làm cho thanh task bar trong suốt đi bác, thanh task bar của em màu đen sì hà, em cám ơn bác trc
Ở màn hình Home bạn nhấn softkey Menu/Set Wallpaper/Skin Taskbar and Softkeybar. Chọn ảnh giống màn hình Home (Nó sẽ bảo Restart lại) Nhấn OK là OK thoai;;)

C

chiphoi2005

Guest
Bác làm cho em thêm cái Tab đọc truyện, tivi, radio giống của bác hanoiwap đấy bác. Giúp em cái nha bác

À bác này, cái Microsoft My Phone không hoạt động được bác ạ, cả Maketplace cũng không thấy, mà số điện thoại của em nằm trên thằng Microsoft My Phone nên em giờ đang bó tay vì số điện thoại đây bác ạ. Mong bác giúp em. Thankss

Còn 1 vấn đề nữa đây bác . Sau khi em upRom của bác cái weather nó báo là không có data buồn ghê nhưng nếu mình chọn tỉnh thì không sao nhưng auto update để nó tự tìm thì em chịu thua. Mà các Rom khác lại có, giúp em luôn cái này nhé

Last edited by a moderator:

9xclub

cho em hỏi là giờ cứ ấn update thời tiết nó toàn báo có vấn đề với GPRS và vào setting chỉnh là sao ạ :((

(chỉnh toàn báo add account j` đó pó tay :D)

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

B................

...........................

Còn 1 vấn đề nữa đây bác . Sau khi em upRom của bác cái weather nó báo là không có data buồn ghê nhưng nếu mình chọn tỉnh thì không sao nhưng auto update để nó tự tìm thì em chịu thua. Mà các Rom khác lại có, giúp em luôn cái này nhé

cho em hỏi là giờ cứ ấn update thời tiết nó toàn báo có vấn đề với GPRS và vào setting chỉnh là sao ạ :((

(chỉnh toàn báo add account j` đó pó tay :D)

Xác nhận không update được thời tiết hay chứng khoán gì cả ( cả GPRS hay 3G ) :(

jaso

Member
Bác Ân ơi,Nếu được Bác có thể remove CHT tích hợp sẵn theo rom có đựoc không Bác?Cháu thấy không phải ai cũng muốn sử dụng CHT,nếu ai muốn thì có thể cài vô cũng khá dễ dàng,với lại cái CHT nó làm máy khởi động hơi chậm bác ạ.Cháu cám ơn Bác nhiều và chúc Bác có nhiều sức khỏe.

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân ơi,Nếu được Bác có thể remove CHT tích hợp sẵn theo rom có đựoc không Bác?Cháu thấy không phải ai cũng muốn sử dụng CHT,nếu ai muốn thì có thể cài vô cũng khá dễ dàng,với lại cái CHT nó làm máy khởi động hơi chậm bác ạ.Cháu cám ơn Bác nhiều và chúc Bác có nhiều sức khỏe.

Uploading......:p

C

chiphoi2005

Guest
Bác có thể cho em cái theme của Win7 mà bản V31 này đang sử dụng được không? Thanks bác nhiều