• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

dienluc510

Bản V33 này em nghe nhạc qua Blutooth thì không next từ tai nghe được nhờ bác Ancola66 xem giúp !

lungtung

Thanks bác Ancola, mình đang dùng bản V32 thấy rất ngon lành, Pin để từ 12h30 đêm đến 7h30 sáng hết có 2%. Bản V32 mình cũng cài thêm CHT 2.0 rùi nên cũng ngon lành lắm. Hiện tại chưa phát hiện ra bất kỳ lỗi j, chạy nhẹ nhàng mượt mà :D Tiện thể bác có thể cho mình xin mấy cái wallpaper của bác dùng cho các bản từ V22 nhé ;;)
Thanks bác cái nữa ;;)
Bác này làm ơn cho hỏi đang dùng radio gì vậy, mình cài thằng radio 2.14 hồi đầu thấy cũng tiết kiêm pin nhưng sau đó không hiểu do cài đặt phần mềm thế nào mà giờ chờ tầm 8 tiếng thì nó ăn >10% pin :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

HD2_A66_Android_Support_Build21916_Manila_2018 Wood Android Skin v34PV
* Update New Manila 2018 build1527
*Update New Packager từ Ship Rom LEO S, trong đó có một số packager quan trọng :
-HTCMessaging_Client_1_8_20193733_00
-HTCScroll_2_0_20161825_00
-ConnectionSetup_3_1_20162829_00
-Opera_Browser_9_70_36023_0

Em đang dùng bản V32 ( up ngược từ V33 lại :)) ) vì không ưng cái theme của V33 lắm, giờ thấy V34 có thêm cũng tương tự như của V33 nên vẫn kết V32 hơn, Bác Ancola cho hỏi các pack nói trên ở V34 có cài vào bản V32 được không ạ, nếu được anh cho em xin các pack đó để cài vào chú V32

Trong bản rom của bác Phạm Quang, ở opera mặc định em thấy khi ấn nút back thì nó hiện ra nhiều trang đã đọc trước đó để mình có thể lựa chọn trang cần quay lại nhưng trong rom của bác thì khi muốn back thì phải quay lại từng trang 1. Ví dụ thế này ạ : mình vào trang số 1 rồi xem tiếp trang 2,3,4 chẳng hạn thế, khi ấn back thì nó có cửa sổ nhỏ cho mình lựa chọn, nếu muốn quay lại luôn trang số 2 thì bầm back 2 lần nó sẽ ra cửa số nhỏ của trang 2, mình bấm vào của sổ đó thì nó mở ra trang 2, như vậy trực quan hơn và đỡ tốn thời gian load qua trang 3. Có làm cách nào để cài đặt cho nó có thể back nhưng trên rom của bác PhạmQuang không Bác Ancola?
Cảm ơn bác rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

senshin

Em cũng chẳng thích giao diện v33,34 và CHT 2.0 up v33 rồi lại quay về v32 8-| .Bác anloca66 có file cab update v34 cho em !:D

Em thấy nếu có thể bản v35 cứ để không như v32 kèm theo các phần mềm, theme dạng .cab ai thích pm nào thì cài :-?:-?.Theo Em theme từ v32 trở xuống ok nhất.Cứ như v33,v34 chắc ở luôn v32 quá.:((

PS:Ý kiến riêng thôi.Anh em đọc không thích thì đừng chém em tội nghiệp !\-/

minhlc1958

Active Member
Trong bản rom của bác Phạm Quang, ở opera mặc định em thấy khi ấn nút back thì nó hiện ra nhiều trang đã đọc trước đó để mình có thể lựa chọn trang cần quay lại nhưng trong rom của bác thì khi muốn back thì phải quay lại từng trang 1. Ví dụ thế này ạ : mình vào trang số 1 rồi xem tiếp trang 2,3,4 chẳng hạn thế, khi ấn back thì nó có cửa sổ nhỏ cho mình lựa chọn, nếu muốn quay lại luôn trang số 2 thì bầm back 2 lần nó sẽ ra cửa số nhỏ của trang 2, mình bấm vào của sổ đó thì nó mở ra trang 2, như vậy trực quan hơn và đỡ tốn thời gian load qua trang 3. Có làm cách nào để cài đặt cho nó có thể back nhưng trên rom của bác PhạmQuang không Bác Ancola?
Cảm ơn bác rất nhiều.[/QUOTE]

Bạn muốn lùi trang Opera giống như Rom của bác Quang thì chỉnh Registry như sau
HKLM\Sofware\Opera\Info thay: EnableVisualBack từ 0 thành 1 là được
Chúc bạn cài thành công và vui

cutibcs

bác ancola có cái đồng hồ longine xài cho CHT 2.0 khg cho em xin file nhé.thank bác nhìu:D

bocapdo11

- Bản V31 lỗi ko cài được hình nền ở CHT lockscreen ( chọn hình song ko tác dụng gì ) cài hình bằng Resco photo Manager cũng ko được.
- Bản V34 đã khắc phục đc lỗi này chưa bác Ancola66 ơi?
- Bác cho hỏi những rom có kí hiệu TMOUS .... là có thể up cho T-mobile phải ko ạ? Em dùng HD2 thường quen rùi mà giờ Thằng bạn nhờ up rom cho con T-mobile của nó nên ko dành, nghe anh em kêu con này ko cẩn thận vụ rom là rễ lỗi nên cũng hoảng.

Chỉnh sửa cuối:

smile

Tình hình là e dùng bản V28 gặp vấn đề sau: khi mở tin nhắn (để đọc, viết tin mới...) và khi dùng opera mini 5.1 thì bị tự động xoay màn hình mà ko làm cách nào sửa được (dùng opera 5.0 beta ko bị vậy). Ko tìm thấy mục chỉnh Auto rotate screen đâu.
Bro nào biết chỉ mình với! Xin cảm ơn trước!

lungtung

Tình hình là e dùng bản V28 gặp vấn đề sau: khi mở tin nhắn (để đọc, viết tin mới...) và khi dùng opera mini 5.1 thì bị tự động xoay màn hình mà ko làm cách nào sửa được (dùng opera 5.0 beta ko bị vậy). Ko tìm thấy mục chỉnh Auto rotate screen đâu.
Bro nào biết chỉ mình với! Xin cảm ơn trước!
dùng cài này nhé smile, cài đặt lại không cho nó xoay là ok
sau khi cài đặt mở phần mềm lên rồi add cái operamini 5 vào rồi đánh dấu vào hướng nào mà mình muốn nó cố định. Mình nhớ không nhầm thì tên operamini để add vào sẽ là operamini5-wm-armv
Hoặc có thể dùng chế độ show app name trong changeScreen rồi mở phần mềm định add lên để biết tên phải add của nó là gì rồi add tên đó vào changeScreen nhé.

Chỉnh sửa cuối:

smile

dùng cài này nhé smile, cài đặt lại không cho nó xoay là ok
sau khi cài đặt mở phần mềm lên rồi add cái operamini 5 vào rồi đánh dấu vào hướng nào mà mình muốn nó cố định. Mình nhớ không nhầm thì tên operamini để add vào sẽ là operamini5-wm-armv
Hoặc có thể dùng chế độ show app name trong changeScreen rồi mở phần mềm định add lên để biết tên phải add của nó là gì rồi add tên đó vào changeScreen nhé.
oài, bác nhanh thật! E cảm ơn bác nhiều nhé!

lungtung

operamini tên đầy đủ để add phải là : operamini5-wm-armv4i nhé
muốn add opera10 thì tên nó là opera10-armv4i

Chỉnh sửa cuối:

smile

Tình hình là bác Ân xem thế nào chứ bản V34 này chỉ vì cái giao diện ko được xinh xắn :D cho lắm mà hình như ko ai try hay sao ấy!?? Chẳng có commend gì cả!!?

maphin

Đang dùng bản V33 của bác Ancola, tinh hình nhìn chung rất ổn, luôn tiện nhờ bác cho vài kiểu đồng hồ digital và analog nũa để thay đổi ! thanks bác !

0945605567

Mod Ancola ơi Mod chỉ cho mọi người cách cài đặt theme như các bản ( trước vân gỗ trở về ) đi !!!!!
Cái vân gỗ này có vẻ ko hợp gu đa số cho lắm Mod à :D