• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

benhtamthan

Chào Chef ancola66,

Có thể ko phải do CHT 2.0 Final đâu, vì bản 43 vẫn bình thường mà dù có CHT 2.0...

Cái này chỉ xuất hiện trong bản 44 (Mình xác nhận bị y chang)

Trở về dùng bảng 43, bản 43 nói chung là đóng gói gửi đi cho Mr. Peter Chou CEO của HTC để xuất bản thành Rom Ship đi là vừa vì nó quá tuyệt...\-/

Cảm ơn Chef nhiều!

Xác nhận lỗi , chắc là do CHT 2.0 Final. Có vẻ tác giả bị thúc bách ra bản CHT2.0 Final>>> Bỏ đi nhiều thứ của bản Beta :( và bây giờ lại xuất hiện lỗi này:(. Để mình nghiên cứu lại;;)

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Có bác nào biết cách chỉnh thế nào để cái đồng hồ ở màn hình ClockSense khi ở khoảng tgian từ 1 -> 9 giờ có thêm số không (0) phía trước thì xin được chỉ giáo vì ở khoảng thời gian này nó bị lệch sang trái tuy không ảnh hưởng gì nhưng nhìn hơi khó chịu chút xíu!!!!

Thanks !

Bạn vào setting => system => regional settings: sang tab Time
1. Ở khung Time style bạn để hh:mm:ss tt

song_ngu

Xác nhận lỗi , chắc là do CHT 2.0 Final. Có vẻ tác giả bị thúc bách ra bản CHT2.0 Final>>> Bỏ đi nhiều thứ của bản Beta :( và bây giờ lại xuất hiện lỗi này:(. Để mình nghiên cứu lại;;)

Mình định up V44 nhưng lại thấy có lỗi này nên chắc tiếp tục chờ nữa wa'8-|

ancola66

Super V.I.P
Chào Chef ancola66,

Có thể ko phải do CHT 2.0 Final đâu, vì bản 43 vẫn bình thường mà dù có CHT 2.0...

Cái này chỉ xuất hiện trong bản 44 (Mình xác nhận bị y chang)

Trở về dùng bảng 43, bản 43 nói chung là đóng gói gửi đi cho Mr. Jou CEO của HTC để xuất bản thành Rom Ship đi là vừa vì nó quá tuyệt...\-/

Cảm ơn Chef nhiều!
OK thế là loại trừ được một tác nhân gây lỗi, để mình xem lại (Có thể do bản update font Việt (Mình cài thử bộ font bãi sau vào thì Opera cũng không đổi được font chữ như bản v43)

Có bác nào biết cách chỉnh thế nào để cái đồng hồ ở màn hình ClockSense khi ở khoảng tgian từ 1 -> 9 giờ có thêm số không (0) phía trước thì xin được chỉ giáo vì ở khoảng thời gian này nó bị lệch sang trái tuy không ảnh hưởng gì nhưng nhìn hơi khó chịu chút xíu!!!!

Thanks !
Đây là mình chủ ý làm vậy (Tất cả các dòng đều canh mép trái) chứ không như các bản trướcl là canh giữa>>> Tạo sự khác biệt:p

stone0_0heart

OK thế là loại trừ được một tác nhân gây lỗi, để mình xem lại (Có thể do bản update font Việt (Mình cài thử bộ font bãi sau vào thì Opera cũng không đổi được font chữ như bản v43)

Đây là mình chủ ý làm vậy (Tất cả các dòng đều canh mép trái) chứ không như các bản trướcl là canh giữa>>> Tạo sự khác biệt:p

Chắc chắn là do lỗi font nào đó hay thiếu font!!! Từ bản 43 trở đi không hiểu sao gửi tin nhắn tiếng Nga với finger keyboard trên máy người nhận toàn dấu "????? ?? ? ???"

Bác xem có thể kết hơp được bộ skins của tác AlexShastov mới này với bản 45 được không? Cháu sẽ gửi toàn toàn bộ folder icons gốc cho bác!

Chỉnh sửa cuối:

MrBeOaRT

có bro nào giải thích hộ em cái này :|
<< nó hiện default ở bài đầu tiên~ấn sang bài 2 thì hết :| vậy là sao ạ .thiếu file manila nào hả các bro

AK47_CCCP

<< nó hiện default ở bài đầu tiên~ấn sang bài 2 thì hết :| vậy là sao ạ .thiếu file manila nào hả các bro

Cái này hình như đã có file fix lỗi rồi, ở mấy bài trứoc! tìm lại xem

ancola66

Super V.I.P
Vì mặc định CHT là Theme Mầu ghi đen (Giống theme mặc định của Sense) nên nó lấy luôn trong sense gốc cái button đó>>> trong gói CHT không có file đó:D. Muốn sửa bạn vào Manila Music sửa 2 file này:
*59b6bb1d (Prev Disable)
*5c1af3ee (Prev)

MrBeOaRT

Vì mặc định CHT là Theme Mầu ghi đen (Giống theme mặc định của Sense) nên nó lấy luôn trong sense gốc cái button đó>>> trong gói CHT không có file đó:D. Muốn sửa bạn vào Manila Music sửa 2 file này:
*59b6bb1d (Prev Disable)
*5c1af3ee (Prev)

em edit cả 2 file này rồi anh ạ :( vẫn thế~ có cách nào khác ko anh

senshin

Sau gần 1 ngày dùng V44 thấy bản này sóng tốt hơn mấy bản trước (cùng radio 2.14).Wifi kết nối tạm được.Chắc nhờ rom ship he he
Bản V45 Bác Ân có thể chỉnh mặc định loa đàm thoại ở trước max luôn (to nữa càng tốt ko rè là ok ) mỗi lần khởi động là fải chỉnh lại vì nghe dt ở mức mặc định hơi nhỏ.thanks

sau 1 ngày sài V43,hnay tự nhiên ấn vào bất kì Quicklinks nào nó cũng báo lỗi.hix.SR lại,trong quá trình khởi động lại nó báo lỗi máy cài chương trình đã cài trc đó(trc do vẫn chạy ok).e ko xóa bất kì file nào hết.
Bi h cắm Cáp vào nó ko cho chọn USB,activeSycn,... nữa.nó chạy sẵn = USB lun.

Chỉnh sửa cuối:

Atemis

Active Member
Còn mình không hiểu sao từ V43 trở đi thì không thể nào update được thời tiết khi đồng bộ với máy tính ????????hix

stone0_0heart

sau 1 ngày sài V43,hnay tự nhiên ấn vào bất kì Quicklinks nào nó cũng báo lỗi.hix.SR lại,trong quá trình khởi động lại nó báo lỗi máy cài chương trình đã cài trc đó(trc do vẫn chạy ok).e ko xóa bất kì file nào hết.
Bi h cắm Cáp vào nó ko cho chọn USB,activeSycn,... nữa.nó chạy sẵn = USB lun.

Sao của mình vẫn bình thường nhỉ :( ! CÒn cái USB action bạn có thể chon ở tab setting => other => USB to PC
Chắc của bạn tắt cái nhắc khi cắm USB

Còn mình không hiểu sao từ V43 trở đi thì không thể nào update được thời tiết khi đồng bộ với máy tính ????????hix

Của e cũng không thấy lỗi này nhỉ :-? E vẫn cập nhật bình thường! Bác thử hết các kết nối chưa? Wifi, 3G, EDGE..

tllp04

"Nguyên văn bởi Atemis
Còn mình không hiểu sao từ V43 trở đi thì không thể nào update được thời tiết khi đồng bộ với máy tính ????????hix"

Ở hình trên bạn bỏ dấu tích ở ô "Enable faster date synchronization" đi là được! Bỏ dấu check đó đi thì mới kết nối internet trên điện thoại qua máy tính được

Kết nối qua Wifi, 3G, EDEG thì bình thường!

namy

Bác Ân có tìm được cách khắc phục Appointment kg hiện lên ở Today Screen và Calendar chưa vậy ah? Có gì mới thì chia sẽ em với nhe. Kg có cái này thì em quản lý công việc hơi khó. Cảm ơn Bác nhiều lắm

Nhìn cái digitalclock đẹp ghê,kiểu này phải tiếp tục Up Rom nữa rùi,Máy e dạo này bắt đầu phát sinh 1 số lổi nhỏ rùi.
Chắc phải dùng tới Task29 quá,nhưng cũng hơi lo.
Sẵn cho e hỏi cái Pm SKTool nó có chỉnh dcmàu cho cái CHTv2.0.7 này ko ta?tại e thấy trong SKTool nó có vài mục chỉnh màu cho màn hình today.

Chỉnh sửa cuối: