• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

jaso

Member
Nó hiện mỗi cái bảng thông báo có dòng chữ đó thôi, không hiểu tại sao, reset lại cũng bị, chắc phải task 29 rồi up lại vậy
khoan hãy task bác ơi,Bác thử vô windows/startUp/ chỉ để lại 3 cái BTTrayCE,HTCStartup,PKG còn mấy cái khác bác xóa đi.rồi bác SR xem có còn bị không nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

link mediafire v44 không có htc mess nha anh em http://www.mediafire.com/?odkbd0p01xxja5l
em đi ôn bài mai thi.hic hic

Link mediafire v44 with HTC mess http://www.mediafire.com/?ilv2y5r0zovqeb7

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

khoan hãy task bác ơi,Bác thử vô windows/startUp/ chỉ để lại 3 cái BTTrayCE,HTCStartup,PKG còn mấy cái khác bác xóa đi.rồi bác SR xem có còn bị không nhé.

ỌK để mình thử lại xem. Nhưng có lẽ không phải nó, vì khi dùng autoinstall nó bị liền. Trong cái foder autoinstall đó mình để nguyên các phần mềm từ trước đến nay vẫn có và dùng auto thường xuyên với các bản rom trước không bị sao, chắc nó đụng cái gì đó trên bản rom này.
Bạn đã cài thử dùng autoinstall trên bản không có htc messanger chưa, cứ auto là bị

Chỉnh sửa cuối:

jaso

Member
ỌK để mình thử lại xem. Nhưng có lẽ không phải nó, vì khi dùng autoinstall nó bị liền. Trong cái foder autoinstall đó mình để nguyên các phần mềm từ trước đến nay vẫn có và dùng auto thường xuyên với các bản rom trước không bị sao, chắc nó đụng cái gì đó trên bản rom này.

Bác đã thử lại chưa?có được không?nếu Bác nghĩ do cái autoinstall thì chỉ cần remove mấy cái soft mà nó tự động cài sau đó SR thì sẽ ổn thôi.

myGenio

xin các bác nóng giận chút, thời tiết mát mẻ mà, vài hôm nữa có offline gặp nhau thì sao, chủ đề giới thiệu ROM thôi mà

jaso

Member
Bạn đã cài thử dùng autoinstall trên bản không có htc messanger chưa, cứ auto là bị
Em chưa bao giờ dùng auto hết Bác ah,Vẫn còn bị hả Bác?sorry không giúp được Bác :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

link mediafire v44 không có htc mess http://www.mediafire.com/?odkbd0p01xxja5l

Anh em nào muốn Startmenu 4,5 cột thì giải nén file này chép đè vào windows nhé.file ở trên là 5 cột,file ở dưới là 4 cột nhé,khuyên các bạn nên để 4 cột dễ nhìn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

hueveo

Có bác cao thủ nào giúp em với. Máy em giờ cài bản rom nào thì thanh G trong Opera 9.7 cũng đều báo lỗi khi search, kể cả khi đã format máy bằng task 29 và chưa cài phần mềm nào vào. Cài Opera 10 thì search được. Dùng khó chịu kinh người. Hic hic

ducbinh94

Mệt với cậu thật, không có gì mà nói đi nói lại về kiến thức của cậu về ppc thì tôi biết rồi. CÁI CHÕ KHUYẾT XUỐNG Ở DƯỚI NÚT KHÓA LÀ BÁC ACOLA LÀM TRÊN CÁI HÌNH NỀN nên chỉ cần lấy cái hình đó ra là được. Có thế thôi mà cậu khoe kiến thức với hiểu biết ghê quá trời. Nghe xong bài trên của cậu nữa thấy mệt mỏi ghê.

nó đó siêu nhân. Nó thế này lấy task bar ra kiểu gì? mà được cái taskbar thế này?
Nhìn trong rom thì tưởng bác Ancola là lại thanh taskbar nhưng thực tế bác ấy làm cái hình nền như trên. Mình không chuyên ngành chỉ đoán biết thế thôi, cậu kể thành tích với trình vọc ppc lâu năm ra làm gì, mình nghe chóng mặt lắm[/QUOTE]

ĐÚng rồi, cái này là them black mới, nhìn rất pro.

maiyeuemnn

Có bác cao thủ nào giúp em với. Máy em giờ cài bản rom nào thì thanh G trong Opera 9.7 cũng đều báo lỗi khi search, kể cả khi đã format máy bằng task 29 và chưa cài phần mềm nào vào. Cài Opera 10 thì search được. Dùng khó chịu kinh người. Hic hic

bây giờ bạn đang dùng bản Rom nào, có một số bản cũ ở topic này bị lỗi như thế, bạn thử bản mới nhất trong topic này chưa?

hueveo

V40, 41, 42, 43, 44 của bác Ancola em đều thử hết rồi. Kể cả các rom mới nhất của bác Phạm Quang nữa. Vẫn bị báo lỗi khi search bằng thanh G. Hic hic

NguyenTu

Super V.I.P
Khi vào Tab Calendar thì không hiện các Appointment của mình, tuy nhiên khi vào Start/Office Mobile/Calendar thì lại có các Appointment đó. Các bản ROM trước thì không vấn đề gì? Không biết mọi người có bị như mình ko?

Chính xác đấy bạn, cũng không hiện trên today luôn!!!

maiyeuemnn

V40, 41, 42, 43, 44 của bác Ancola em đều thử hết rồi. Kể cả các rom mới nhất của bác Phạm Quang nữa. Vẫn bị báo lỗi khi search bằng thanh G. Hic hic

Thử quay về ROM ship phát xem sao, mà V43 làm gì có Opera nhỉ :D

ancola66

Super V.I.P
Xác nhận lỗi , chắc là do CHT 2.0 Final. Có vẻ tác giả bị thúc bách ra bản CHT2.0 Final>>> Bỏ đi nhiều thứ của bản Beta :( và bây giờ lại xuất hiện lỗi này:(. Để mình nghiên cứu lại;;)

stone0_0heart

Nó hiện mỗi cái bảng thông báo có dòng chữ đó thôi, không hiểu tại sao, reset lại cũng bị, chắc phải task 29 rồi up lại vậy

Mệt với cậu thật, không có gì mà nói đi nói lại về kiến thức của cậu về ppc thì tôi biết rồi. CÁI CHÕ KHUYẾT XUỐNG Ở DƯỚI NÚT KHÓA LÀ BÁC ACOLA LÀM TRÊN CÁI HÌNH NỀN nên chỉ cần lấy cái hình đó ra là được. Có thế thôi mà cậu khoe kiến thức với hiểu biết ghê quá trời. Nghe xong bài trên của cậu nữa thấy mệt mỏi ghê.

nó đó siêu nhân. Nó thế này lấy task bar ra kiểu gì? mà được cái taskbar thế này?
Nhìn trong rom thì tưởng bác Ancola là lại thanh taskbar nhưng thực tế bác ấy làm cái hình nền như trên. Mình không chuyên ngành chỉ đoán biết thế thôi, cậu kể thành tích với trình vọc ppc lâu năm ra làm gì, mình nghe chóng mặt lắm
Vì Bác càng nói thấy bác càng thông minh!!! Bác có biết cái taskbar nó là cái gì không mà đưa cái hình đấy!
Cái taskbar trông nó thế này này!! Hỏi thông minh vửa thôi!

stone0_0heart

taskbar là thanh hiển thị pin mess time xxxxx . Softbar : text : Menu : phone update .XXXXXXXXX

Thế mà bác ý đưa cái Wallpaper rùi bảo mình cái taskbar!!! Nói là cái khoảng trống ở hình nền để hiển thị taskbar còn có lý! mà thích thì cắt 1 đống ra cho bác ý chứ tiếc gì!!

Thêm Link mediafire cho các bác

1. HD2 A66 Android Support v44 CHT2.0 No HTC Messenger
2. HD2 A66 Android Support v44 CHT2.0 With HTC Messenger

jaso

Member
thật ra cái taskbar có thể thay bằng cách thay file shellres.192.dll trong windows(đối với Com2),thôi cho em can các bác đừng cãi nhau nữa,anh em 1 nhà cả mà.;;)

ducbinh94

Mình cũng bị hiện tượng này. Có 2 súng nên không dùng nhiều chức năng này.

thật ra cái taskbar có thể thay bằng cách thay file shellres.192.dll trong windows(đối với Com2),thôi cho em can các bác đừng cãi nhau nữa,anh em 1 nhà cả mà.;;)

Thảo luận rồi đưa ra ý kiến thôi, mấy giờ rồicacs bác còn tranh luận về softkeybar và taskbar nữa. Các bác nào chưa rõ có thể tham khảo thêm tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?77095-Cùng-nhau-khoe-amp-chia-sẻ-màn-hình-Home-HTC-HD2-(Leo)

dienluc510

Có bác nào biết cách chỉnh thế nào để cái đồng hồ ở màn hình ClockSense khi ở khoảng tgian từ 1 -> 9 giờ có thêm số không (0) phía trước thì xin được chỉ giáo vì ở khoảng thời gian này nó bị lệch sang trái tuy không ảnh hưởng gì nhưng nhìn hơi khó chịu chút xíu!!!!

Thanks !