• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

jaso

Member
Bạn nói khó hiểu quá! "cho cái giao diện lock V44 sang lock của CHT, khi lock bằng CHT nó đổi lock khác không đẹp bằng"!!!
Không đẹp bằng thì bạn muốn đổi lại làm gì??!?!
Mà cái đó có thể tự làm được mà!!
Bạn Dùng lock của CHT thì disable lock mặc định của Rom đi và ngược lại!!

Bên mình 3h đêm rùi còn chưa biết kêu ai nè!!!
he he chắc Bác ấy gõ lộn HTC thành CHT=))

lungtung

Bạn nói khó hiểu quá! "cho cái giao diện lock V44 sang lock của CHT, khi lock bằng CHT nó đổi lock khác không đẹp bằng"!!!
Không đẹp bằng thì bạn muốn đổi lại làm gì??!?!
Mà cái đó có thể tự làm được mà!!
Bạn Dùng lock của CHT thì disable lock mặc định của Rom đi và ngược lại!!

Bên mình 3h đêm rùi còn chưa biết kêu ai nè!!!

bạn nói không hiểu mà còn cố khuyên. Cái nút khóa của 2 bản : wm ( hình bác ancola đưa lên ) và khóa của CHT đó , chuyển đổi giữa 2 cái đi bạn xem nó có khác nhau không? cái nào đẹp hơn? Mình muốn dùng khóa CHT nhưng có hình y hệt như của wm

stone0_0heart

bạn nói không hiểu mà còn cố khuyên. Cái nút khóa của 2 bản : wm ( hình bác ancola đưa lên ) và khóa của CHT đó , chuyển đổi giữa 2 cái đi bạn xem nó có khác nhau không? cái nào đẹp hơn? Mình muốn dùng khóa CHT nhưng có hình y hệt như của wm
Vậy thì bác chờ người khác đi! đúng là em chẳng hiêu gì thật! Nó giống nhau ở chỗ nào? khác nhau hoàn toàn??? Hay là giống cái Wall??? E thích bản HTC MESS hơn nên chờ vẫn chưa up v44! nhưng tại bác hỏi "Hay" quá nên e up bản no HTC MESS và chỉnh thử: Theo bác thế này là giống nhau thì e không dám khuyên nữa đâu ạ! CÒn rất nhiều ..... kiểu lock của CHT Mania, windows, HD Mini và ảnh nền cho nó thì không phải bàn! E chỉ lấy tạm 1 ví dụ thôi!

Chỉnh sửa cuối:

tllp04

Bác Ân kiểm tra giúp em bản V44 này không Sync. được Calendar với máy tính thì phải. Các phần khác thì vẫn Sync. bình thường ạ.
Bản ROM này rất mượt và đẹp, Cảm ơn bác rất nhiều!

namy

Chờ "HD2 A66 Android Support v44 Build 21913_SHIPROM_OS 3.14.531.0_CHT2.0_With HTC Messenger
Uploading....."
mỏi mòn :D. Cố lên Bác Ân ơi. Làm cho xong trong đêm nay nhe. Thức chờ Bác đó \-/

stone0_0heart

Bác Ân kiểm tra giúp em bản V44 này không Sync. được Calendar với máy tính thì phải. Các phần khác thì vẫn Sync. bình thường ạ.
Bản ROM này rất mượt và đẹp, Cảm ơn bác rất nhiều!

Nó có báo lỗi gì không bạn? hay chỉ không trùng giờ và ngày tháng giữa PC và PPC??

jaso

Member
Vậy thì bác chờ người khác đi! đúng là em chẳng hiêu gì thật! Nó giống nhau ở chỗ nào? khác nhau hoàn toàn??? Hay là giống cái Wall??? E thích bản HTC MESS hơn nên chờ vẫn chưa up v44! nhưng tại bác hỏi "Hay" quá nên e up bản no HTC MESS và chỉnh thử: Theo bác thế này là giống nhau thì e không dám khuyên nữa đâu ạ! CÒn rất nhiều ..... kiểu lock của CHT Mania, windows, HD Mini và ảnh nền cho nó thì không phải bàn! E chỉ lấy tạm 1 ví dụ thôi!

ý của Bác ấy là 2 cái nút khóa khác nhau,Bác ấy muốn xài lock CHT nhưng muốn cái nút khóa của thằng default.Không biết có phải vậy ko?he he

tllp04

Nó có báo lỗi gì không bạn? hay chỉ không trùng giờ và ngày tháng giữa PC và PPC??
Khi vào Tab Calendar thì không hiện các Appointment của mình, tuy nhiên khi vào Start/Office Mobile/Calendar thì lại có các Appointment đó. Các bản ROM trước thì không vấn đề gì? Không biết mọi người có bị như mình ko?

stone0_0heart

ý của Bác ấy là 2 cái nút khóa khác nhau,Bác ấy muốn xài lock CHT nhưng muốn cái nút khóa của thằng default.Không biết có phải vậy ko?he he

Thế thì chịu! chẳng vác việc vào người rùi bị chửi oan! Mấy cái ảnh đó trong Windows có cả! chỉ việc copy ra PC xem cho dễ thay tên sửa họ là được!

lungtung

đúng như thế luôn, mà mình nói thế có gì khó hiểu lắm đâu nhỉ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Thế thì chịu! chẳng vác việc vào người rùi bị chửi oan! Mấy cái ảnh đó trong Windows có cả! chỉ việc copy ra PC xem cho dễ thay tên sửa họ là được!
:)) lấy hộ mình cái thanh taskbar ra với. Úi hóa ra không phải task bar, cái chỗ khuyết bên dưới là ở cái ảnh nền

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

đúng như thế luôn, mà mình nói thế có gì khó hiểu lắm đâu nhỉ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

:)) lấy hộ mình cái thanh taskbar ra với

Bác vưa đòi cái "khóa"!!! Lấy được thì em được ... bác ah??? Thôi e gà! chưa muốn bị ban nick!!! Sr bác Ân!!!
Không có chỗ nào chê cả! V44 rất tuyệt!

lungtung

Khóa thì xong rồi, khỏi cần nữa. Tại bạn đọc không kỹ xong lại tự ái :))
mà cái task bar cũng không lấy ra được đâu, nó là ở cái hình nền =))

lungtung

Em chơi bản không htc messanger
HR xong nó báo : [ERROR] please check HTCLOG
không hiểu là lỗi gì, có ai bị không nhỉ

jaso

Member
Em chơi bản không htc messanger
HR xong nó báo : [ERROR] please check HTCLOG
không hiểu là lỗi gì, có ai bị không nhỉ

Bác chụp lại màn hình lúc nó báo lỗi cho em xem được không bác?thanks Bác

stone0_0heart

Khóa thì xong rồi, khỏi cần nữa. Tại bạn đọc không kỹ xong lại tự ái :))
mà cái task bar cũng không lấy ra được đâu, nó là ở cái hình nền =))

Có cái biểu tượng nào không ở hình nền đâu?! Các KTV Có ktitchen riêng của mình rùi (có 1 số không chia sẻ được để giữ net đặc trưng riêng cho Rom mình )! Dump ROM Ship ra rùi dựa vào kích thước icons gốc design lại theo ý mình bằng phần mêm đồ họa (PS)! Không lấy ra được mà lại có các bộ icons khác nhau cho taskbar! E có gà thì cũng lấy được cái taskbar đấy cho bác bên XDA, tự móc ra cho bác thì chắc không bao giờ! Rom đầu tay cũng là bản cuối e build cho HD2 cách đây gần 1 năm bên vietppc cũng có 1 số kiến thức nhất định rồi! Nhưng Không có thời gian + trình độ cũng chưa đủ để có các bản Pro như của các bác kinh nghiêm lâu năm bên PDA nhà mình nên e cũng không muốn đi sâu! Nói chung là e vẫn thua bác!!

lungtung

Bác chụp lại màn hình lúc nó báo lỗi cho em xem được không bác?thanks Bác
Nó hiện mỗi cái bảng thông báo có dòng chữ đó thôi, không hiểu tại sao, reset lại cũng bị, chắc phải task 29 rồi up lại vậy

Có cái biểu tượng nào không ở hình nền đâu?! Các KTV Có ktitchen riêng của mình rùi (có 1 số không chia sẻ được để giữ net đặc trưng riêng cho Rom mình )! Dump ROM Ship ra rùi dựa vào kích thước icons gốc design lại theo ý mình bằng phần mêm đồ họa (PS)! Không lấy ra được mà lại có các bộ icons khác nhau cho taskbar! E có gà thì cũng lấy được cái taskbar đấy cho bác bên XDA, tự móc ra cho bác thì chắc không bao giờ! Rom đầu tay cũng là bản cuối e build cho HD2 cách đây gần 1 năm bên vietppc cũng có 1 số kiến thức nhất định rồi! Nhưng Không có thời gian + trình độ cũng chưa đủ để có các bản Pro như của các bác kinh nghiêm lâu năm bên PDA nhà mình nên e cũng không muốn đi sâu! Nói chung là e vẫn thua bác!!

Mệt với cậu thật, không có gì mà nói đi nói lại về kiến thức của cậu về ppc thì tôi biết rồi. CÁI CHÕ KHUYẾT XUỐNG Ở DƯỚI NÚT KHÓA LÀ BÁC ACOLA LÀM TRÊN CÁI HÌNH NỀN nên chỉ cần lấy cái hình đó ra là được. Có thế thôi mà cậu khoe kiến thức với hiểu biết ghê quá trời. Nghe xong bài trên của cậu nữa thấy mệt mỏi ghê.

nó đó siêu nhân. Nó thế này lấy task bar ra kiểu gì? mà được cái taskbar thế này?
Nhìn trong rom thì tưởng bác Ancola là lại thanh taskbar nhưng thực tế bác ấy làm cái hình nền như trên. Mình không chuyên ngành chỉ đoán biết thế thôi, cậu kể thành tích với trình vọc ppc lâu năm ra làm gì, mình nghe chóng mặt lắm

Chỉnh sửa cuối: