• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

jaso

Member
v44 ScreenShot :p :

http://www.pdaviet.net/showthread.p...e17-11-2010*&p=1136945&viewfull=1#post1136945

*** Qua ý kiến các bạn về Opera 10 được tích hợp trong v43 >>> v44 có thể ra mắt với Opera 9.7 và giao diện PRO từ ngoài vào trong....:p (Phiên bản v44 chủ yếu thay đổi giao diện)
Chắc bỏ thi ở nhà chở up V44 quá.he he.Bác Ân ơi Bác đừng thay các icon trên task bar nha Bác,cháu thấy task bar giống v43 đẹp hơn.
thanks Bác Ân

dienluc510

V44 là giao diện IP ah? vậy thì chán chết, giao diện DINIK nhìn đẹp hơn nhiều, trên diễn đàn mình thấy rất ít người chuộng cái giao diện đó, hê hê. cài mấy Soft ứng dụng vào lấy Icon của ông IP thay thế nhìn kô đồng bộ tí nào (cái thì đen - cái thì đỏ) QUÁ ĐỒNG BÓNG.

tllp04

MrBeOaRT

Anh Ân cô la fix hết font rồi à anh :X:X Cho em file cab điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

@VUNHATVAN : where are uuuuuuuuuuuuu

stone0_0heart

http://www.pdaviet.net/showthread.p...e17-11-2010*&p=1136945&viewfull=1#post1136945

*** Qua ý kiến các bạn về Opera 10 được tích hợp trong v43 >>> v44 có thể ra mắt với Opera 9.7 và giao diện PRO từ ngoài vào trong....:p (Phiên bản v44 chủ yếu thay đổi giao diện)
E thấy Opera 10 dùng ngon đấy chứ! xã hội đi lên! Các bác lại cứ giật lùi!
E muốn hỏi thêm là bản 43 này hình như đã thay hết font sys! Không hiểu sao bị lỗi khi nhắn tin tiếng Nga trên máy mình thì đọc bình thường nhưng trên máy người nhận toàn dấu ????????? ??? ???!!! E đã thử cài lại FOnt sys và thêm 2 bộ font hỗ trợ Unicode New Time Roma và Aria nhưng kết quả không khá hơn!!! Bác có thể cho e xin toàn bộ font của V42!!??

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

Mà bản V44 dự tính khoảng bao giờ ra mắt vậy bác??? Thấy V43 ổn định quyết tâm dừng để chơi "soft" không Up nữa mà lại bị lỗi font! Nếu V44 với toàn bộ lõi V43 giao diện V44 ( DINIK icons, ghét IP icons ) + fix lỗi font thì chắc chắn V44 sẽ là Rom không còn gì để chê! Rất mong bác Ân để V44 Without opera và đính kèm 2 .cab cho Opera 9 và Opera 10 cho các Fans tự "giải quyết"!! Rât cám ơn sự sáng tác không ngừng của bác!!

Chỉnh sửa cuối:

jaso

Member
E muốn hỏi thêm là bản 43 này hình như đã thay hết font sys! Không hiểu sao bị lỗi khi nhắn tin tiếng Nga trên máy mình thì đọc bình thường nhưng trên máy người nhận toàn dấu ????????? ??? ???!!! E đã thử cài lại FOnt sys và thêm 2 bộ font hỗ trợ Unicode New Time Roma và Aria nhưng kết quả không khá hơn!!! Bác có thể cho e xin toàn bộ font của V42!!??

Mà bản V44 dự tính khoảng bao giờ ra mắt vậy bác??? Thấy V43 ổn định quyết tâm dừng để chơi "soft" không Up nữa mà lại bị lỗi font! Nếu V44 với toàn bộ lõi V43 giao diện V44 ( DINIK icons, ghét IP icons ) + fix lỗi font thì chắc chắn V44 sẽ là Rom không còn gì để chê! Rất mong bác Ân để V44 Without opera và đính kèm 2 .cab cho Opera 9 và Opera 10 cho các Fans tự "giải quyết"!! Rât cám ơn sự sáng tác không ngừng của bác!!

Đây là bộ font trên v42 của mình nè(Mình có thêm vào font vni-times do mấy bà cô trên lớp hay xài font này he he).http://www.mediafire.com/?677n5995oq4254l

Anh Ân cô la fix hết font rồi à anh :X:X Cho em file cab điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Chắc Bác ấy biết rom của của Bác đẹp rôi,Bác đừng săn lùng bác ấy nữa =))

jaso

Member
Không khá hơn bác ah! chẳng bít lỗi do đâu! dù gì cũng cám ơn bác đã share!
Bác thử chỉnh lại bảng mã của font xem có được không?lúc trước mình nhắn tiếng việt cũng bị lỗi máy người nhận hiện dấu ?(do máy đt của người nhận không hỗ trợ font đó) đổi lại bảng mã unicode thì hết.

Bác kiếm font android đổi tên cho giống font window rồi chép vào win là xong thôi,không cần file cab làm gì.

Có cách nào để thay màn hình khởi động trong ROM của bác Ân không nhỉ??? Thanks

Bác thử tìm 1 hình Bác thích(đuôi .gif nhé) đổi tên thành LEO_animated.gif rồi chép đè vào window nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Bác Ân ơi xin phép Bác cho cháu đòi 2 bà Trưng 1 chút nha Bác:
task bar cháu thấy v43 đẹp hơn Bác ah.
v44 Bác xóa mấy cái chuông mặc định và animated wallpaper trong window có được không Bác(để tiết kiệm bộ nhớ vì mấy cái này chẳng bao giờ đụng tới)
Statmenu để 4 cột cho nó hoành tráng.
khi để Startmenu 4 cột thì các Icons sẽ hiển thị nhỏ lại do đó có thể resize kích thước các icon cho nó nhỏ lại để tiết kiệm bộ nhớ mà lại hiển thị tốt.(hình như mặc định của Dinik là 128x128 hay sao ấy)
cháu cám ơn Bác nhiều và chúc Bác sức khỏe dồi dào.

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

thế nào mà em nhìn vẫn như v43 ấy nhỉ, khác chút ở màn hình khóa và font chữ thôi. Các rom gần đây của anh bị lỗi hiển thị các nút music thì phải, nó bị lệch với cái ô nền bên dưới
v44 bác cho luôn cả opera 9 và 10 vào đi bác ạ, fix luôn cái lỗi khi xoay ngang của opera 10 là ok

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Cái này mình đã làm trước khi có ý kiến bạn ạ mà vẫn cứ trơ trơ!!!!!!!!!!!

Vậy chẳng còn lý do nào khác nếu net conection của bác làm việc bình thường! Bác thử search hẳn tên TP rùi add nó vào xem có cập nhật được không!

minhlc1958

Active Member
Vậy chẳng còn lý do nào khác nếu net conection của bác làm việc bình thường! Bác thử search hẳn tên TP rùi add nó vào xem có cập nhật được không!

Mình search tên TP rùi add nó vào thì được tất cả bạn ạ chỉ trừ cái My Location là không cập nhật được mới ức chớ?

ancola66

Super V.I.P
thế nào mà em nhìn vẫn như v43 ấy nhỉ, khác chút ở màn hình khóa và font chữ thôi. Các rom gần đây của anh bị lỗi hiển thị các nút music thì phải, nó bị lệch với cái ô nền bên dưới
v44 bác cho luôn cả opera 9 và 10 vào đi bác ạ, fix luôn cái lỗi khi xoay ngang của opera 10 là ok
***Phiên bản này thay đổi rất nhiều hiệu ứng giao diện 3D (Nổi) bên trong (Popup, selectbar, softkey, foler.....). Nếu mà chụp hết các hiệu ứng đó thì hơi bị nhiều ảnh:p
***Mà Tab music có vấn đề gì về giao diện đâu:-?

namy

Cùng ý kiến với bác. kh hiểu sao máy của mình sử dụng Opera 10 bị close liên tục. Instal Opera 9 rồi cũng kg sử dụng được. Bây giờ tiến thoái lưỡng nan. Định quay về V42 thì thấy Bác Ân báo sắp có V44 với Opera 9 thì như bắt được phao. Cảm ơn Bác Ân nhiều nhe.

VUNHATVAN

Nơi cư ngụ: Chip Qualcomm Snapdragon QSD8250 1 GHz - Có việc gì nào? Sao không tập trung mà trang điểm cho màn hình đi vào đây để mò đợi Rom mới à

MrBeOaRT

Nơi cư ngụ: Chip Qualcomm Snapdragon QSD8250 1 GHz - Có việc gì nào? Sao không tập trung mà trang điểm cho màn hình đi vào đây để mò đợi Rom mới à

EM trang điểm xong rồi.muốn giao lưu homescreen với bác :( bác có nhã hứng post bài vào theard : Cùng nhau khoe & chia sẻ màn hình Home HTC HD2 (Leo) \:d/ xem cái rom COOK vs SHIP cái nào ngon em còn học tập =p~