• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

e đang sài V43,nhưng sao e thấy cái Weather cái tên của location với dòng chữ tình trạng thời tiết(Mostly cloudy,...,)nó nằm chồng chất lên nhau hết zậy?có cách nào tách 2 dòng đó ra nhau ko?nhìn nó ko pro mà cũng khó đọc đc nữa.Tks!

ancola66

Super V.I.P
e đang sài V43,nhưng sao e thấy cái Weather cái tên của location với dòng chữ tình trạng thời tiết(Mostly cloudy,...,)nó nằm chồng chất lên nhau hết zậy?có cách nào tách 2 dòng đó ra nhau ko?nhìn nó ko pro mà cũng khó đọc đc nữa.Tks!
Với CHT thì từ trước tới nay khi cập nhật thời tiết lần đầu tiên bao giờ cũng vậy, bạn chỉ cần Restart Sense là OK;;)

ducbinh94

:)) có IE nhưng không có opera 9 . Bác ancola giải quyết cho thằng opera 10 zoom đa điểm đi bác ( chắc khó - nếu không đã có từ lâu ). Vụ này mà được thì yên tâm từ bỏ opera 9 rồi, không thì vẫn phải có nó, dùng tiện dụng mà cũng khoe hàng luôn lúc cần. Mà sao thằng opera nó không hỗ trợ opera 10 đa điểm cho HD2 nhỉ mà chơi thằng số 9 cổ hủ

Trong Opera 10 bạn chỉ cầm chạm bất kỳ vào điểm nào trên màn hình là nó tự zoom lên, cũng pro đấy chứ. Nhưng chỉ áp dụng cho các web viết không phải dưới dạng mweb. Còn vấn đề là khi vào trang dantri cứ từ dọc quay sang ngang màn hình là bị đơ. Chắc là do nó định dạng ở mweb

Chỉnh sửa cuối:

maiyeuemnn

Cái opera mobile 10 này nó quay 4 chiều bất tiện ghê, chỉnh reg thế nào để cho nó quay giống opera 9 thôi các bác nhỉ?

lungtung

Trong Opera 10 bạn chỉ cầm chạm bất kỳ vào điểm nào trên màn hình là nó tự zoom lên, cũng pro đấy chứ. Nhưng chỉ áp dụng cho các web viết không phải dưới dạng mweb. Còn vấn đề là khi vào trang dantri cứ từ dọc quay sang ngang màn hình là bị đơ. Chắc là do nó định dạng ở mweb
ui, đa số người dùng wm đều biết dùng opera 10 bạn ạ, mình vẫn khoái cái vụ zoom 2 ngon tay của opera 9. Tưởng bác Ân add opera 10 vào là chỉnh được zoom 2 ngón. Mà cái này tím down bản 9 mới nhất ở đâu ấy nhỉ?

Cái opera mobile 10 này nó quay 4 chiều bất tiện ghê, chỉnh reg thế nào để cho nó quay giống opera 9 thôi các bác nhỉ?
cài change Screen vào bạn ạ rồi chỉnh cho nó quay theo hướng mình muốn hoặc không quay đều được

Có ai dùng opera 10 vào youtube hộ mình với, mọi khi xem ngon lành mà trên V43 này nó không load được cái video, chờ mãi không thấy gì

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

Có ai cài được opera 9 chưa nhỉ, mình cài vào mà bật nó không chạy mới khổ

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

bản này mình cài nhiều phần mềm để test thử thấy rất mượt, ram dư cũng nhiều lắm. Đến giờ chưa thấy lỗi gì. Cái sửa lỗi sense trong phone thì chưa hiểu thế nào vì mình nhìn chưa thấy khác gì cả.Bạn nào test rồi cho nhận xét lên nào
CHT cảm giác như bản beta thì phải

maiyeuemnn

Hôm qua vào opera 10 xoay tứ phía xong cái tự dưng nó bị out, ra ngoài màn hình chủ tự dưng xoay ngang, không thế nào trở lại dọc được, đành phải reset, mà không hiểu bản này gỡ opera 9 đi làm j nhỉ? opera 10 có thể cài thêm được mà, cứ để opera 9 mặc định có lẽ hay hơn :D

ducbinh94

Hôm qua vào opera 10 xoay tứ phía xong cái tự dưng nó bị out, ra ngoài màn hình chủ tự dưng xoay ngang, không thế nào trở lại dọc được, đành phải reset, mà không hiểu bản này gỡ opera 9 đi làm j nhỉ? opera 10 có thể cài thêm được mà, cứ để opera 9 mặc định có lẽ hay hơn :D

Hiện tượng này mình cũng đang bị ở trang dantri. con trang 24h.com.vn thì lại không bị khi mà 2 trang đều ở dạng mweb. Riêng ở trang dantri chỉnh về chế độ web là ok ngay

bản này mình cài nhiều phần mềm để test thử thấy rất mượt, ram dư cũng nhiều lắm. Đến giờ chưa thấy lỗi gì. Cái sửa lỗi sense trong phone thì chưa hiểu thế nào vì mình nhìn chưa thấy khác gì cả.Bạn nào test rồi cho nhận xét lên nào
CHT cảm giác như bản beta thì phải

Bản CHT filnal này sẽ không tích hợp một số chức năng như bản beta như statelink, tablink

chinmuoichin

Không nhất thiết restart sense luôn , chỉ cần vuốt lên ( xuống ) một cái là nó về trật tự ngay . Cái này bị từ mấy bản trước rồi.

Với CHT thì từ trước tới nay khi cập nhật thời tiết lần đầu tiên bao giờ cũng vậy, bạn chỉ cần Restart Sense là OK;;)

......................

dienluc510

Các bác dùng bản này có bị lỗi cái Vknkeyb như em ko nhỉ? em đã chọn như thế này

và OK nhưng khi ra thẻ tin nhắn thì không hiện bàn phím VNkeyb, ấn giữ vào biểu tượng bàn phím mãi mà cũng ko hiện ra Menu để chọn bàn phím việt, chọn phần Input method là VNKeyb -> nhấn OK thoát ra rồi quay lại thì vãn ở chế độ Touch Input; thế có bực ko cơ chứ ??? hay máy em nó bị làm sao? loay hoay cả buổi mà vẫn ko được! rất mong được giúp đỡ ! Thanks!

ducbinh94

Các bác dùng bản này có bị lỗi cái Vknkeyb như em ko nhỉ? em đã chọn như thế này

và OK nhưng khi ra thẻ tin nhắn thì không hiện bàn phím VNkeyb, ấn giữ vào biểu tượng bàn phím mãi mà cũng ko hiện ra Menu để chọn bàn phím việt, chọn phần Input method là VNKeyb -> nhấn OK thoát ra rồi quay lại thì vãn ở chế độ Touch Input; thế có bực ko cơ chứ ??? hay máy em nó bị làm sao? loay hoay cả buổi mà vẫn ko được! rất mong được giúp đỡ ! Thanks!

Bạn vào Tools/ seykeybd deafault chọn VNkeyb và bấm vào Defaul là được cho cả SMS, Web, MMS ...

stone0_0heart

Tùy Rom thôi bạn ạ! Rom nào không có mũi tên mới ấn giữ! với Rom này bạn ấn mũi tên nhỏ bên cạnh bàn phím rùi chọn bàn phím bạn cần

VUNHATVAN

Tóm lại: Các bản Rom của bác Ancola gần đây đều tích hợp phần mềm Setkeybd trong thư mục Tools, để đặt bàn phím mặc định cho tất cả các hoạt động liên quan đến bàn phím, các bạn sử dung phần mềm này.

stone0_0heart

Tóm lại: Các bản Rom của bác Ancola gần đây đều tích hợp phần mềm Setkeybd trong thư mục Tools, để đặt bàn phím mặc định cho tất cả các hoạt động liên quan đến bàn phím, các bạn sử dung phần mềm này.

Chỉ thành công với 1 số bàn phím thôi bạn ah! Nếu dùng kèm Finger Keyboard 2.1 khi thoát vẫn trờ về Full QWERTY!

benhtamthan

Pác có thể:

1. up radio đè lên, roi hard reset (thường thì máy sẽ tự auto setting theo radio mới) và... sử dụng tiếp rom (nhớ là sau đó để chắc ăn vào setting/ connections/connections/connection Setup... để cài máy tự cài đặt (auto ) theo radio mới
2. Tách radio như Pác nói nếu muốn và up bình thường nếu thấy cách trên có trục trặc sóng khi dùng cách 1 (thường thì ko cần)

Chúc thành công.

Cho mình hỏi luôn tí,Mình up radio rồi, nhưng khi mình up ROM ,nhưng bản Rom cài luôn radio lên nó theo luôn radio có sẵn,vậy phải tách radio rieng hả bác?

lungtung

Mình dùng bản này thấy ngon lành, mựot lắm, cài thêm cái opera 9 vào là ok nhưng hiện tại mình chưa tìm được bản mới, trong 2 bản opera 9 các bạn đưa lên ở mấy trang trước thì bản up trước cài được, bản sau đó thì cài xong nó không chạy được.
Calculate đã fix lỗi ngon lành nhưng còn cái sense trong phone thì mình không hiểu lắm, thấy về hình thức nó vẫn thế.
Có ai biết cách chỉnh reg để opera 9 nó mở được thêm tab không nhỉ, mình cài vào nó chỉ mở được 3 tab thôi, muốn thêm vài tab nữa

alanlee

Mình dùng bản này thấy ngon lành, mựot lắm, cài thêm cái opera 9 vào là ok nhưng hiện tại mình chưa tìm được bản mới, trong 2 bản opera 9 các bạn đưa lên ở mấy trang trước thì bản up trước cài được, bản sau đó thì cài xong nó không chạy được.
Calculate đã fix lỗi ngon lành nhưng còn cái sense trong phone thì mình không hiểu lắm, thấy về hình thức nó vẫn thế.
Có ai biết cách chỉnh reg để opera 9 nó mở được thêm tab không nhỉ, mình cài vào nó chỉ mở được 3 tab thôi, muốn thêm vài tab nữa

Đơn giản hơn là sử dụng XT Hack, trong phần tổng hợp có đó

dzungo

- Ủa vậy cái Opera10 này chơi đc flash hả các pác :D ! vậy có nghe đc nhạc trong mp3.zing hay nhac.vui ko :D ! Sao tình hình em vô 2 trang này ko nghe nhạc dc :D :D :D
thanks !

namy

Để "chơi" được Flash (trên Opera 10) thì mình có cần set up gì kg vậy các bác? Em đã install Flash player 7 for PPC rồi mà khi xem video tren Vnexpress nó vẫn yêu cầu cài flash player là sao vậy? (Xem video trên Youtube thì OK)
Bác nào biết thì hướng dẫn dùm nhe. Thanks,