• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

benhtamthan

Bản trước là 35964 bản sau là 36027, Pác cài lại thử... Mình vẫn chạy ngon mà...

Mở thêm tab của Opera, Pác lungtung dùng thử BsB Tweaks đi...

Chúc thành công!

Mình dùng bản này thấy ngon lành, mựot lắm, cài thêm cái opera 9 vào là ok nhưng hiện tại mình chưa tìm được bản mới, trong 2 bản opera 9 các bạn đưa lên ở mấy trang trước thì bản up trước cài được, bản sau đó thì cài xong nó không chạy được.
Calculate đã fix lỗi ngon lành nhưng còn cái sense trong phone thì mình không hiểu lắm, thấy về hình thức nó vẫn thế.
Có ai biết cách chỉnh reg để opera 9 nó mở được thêm tab không nhỉ, mình cài vào nó chỉ mở được 3 tab thôi, muốn thêm vài tab nữa

Gửi Pác namy,

Để "chơi" được Flash (trên Opera 10) thì mình có cần set up gì kg vậy các bác? Em đã install Flash player 7 for PPC rồi mà khi xem video tren Vnexpress nó vẫn yêu cầu cài flash player là sao vậy? (Xem video trên Youtube thì OK)
Bác nào biết thì hướng dẫn dùm nhe. Thanks,

Trong setting có phần Plugin, Pác chọn vào... khởi động lại opera là ok...

Ps: Nên nhớ, có 1 số trang vẫn khg xem được như vnexpress.net do các trang web này nhúng flash 9 trở lên....

Chúc thành công!

tuanbeck132

Các bác cho em hỏi....
Em vào phần Phone... Em tìm tên danh bạ... Em ấn vào biểu tượng bên phải đó...
Nó ra tên người em chọn... Phía dưới có Call Mobile và Send Message
Em chọn Send Message thì nó ra màn hình đen thui ( Ở dưới vẫn có Slide : Details - Message - Mail... Vẫn có phần bật bàn phím) nhưng ở giữa lại đen thui... O hiện chỗ đánh chữ.... Vậy là sao ạ?
Em mong được giải đáp vấn đề này ạ ! Em dùng bản v42 & v43 đều bị thế....

jaso

Member
Các bác cho em hỏi....
Em chọn Send Message thì nó ra màn hình đen thui ( Ở dưới vẫn có Slide : Details - Message - Mail... Vẫn có phần bật bàn phím) nhưng ở giữa lại đen thui... O hiện chỗ đánh chữ.... Vậy là sao ạ?

cái lỗi này là do bạn sử dụng bản rom không có htc messenger,lỗi này tự động nó sẽ khắc phục bạn không phải lo lắng.

song_ngu

Các bác cho em hỏi....

Chỉ cần bạn nhận đc 1 tin nhắn và reply ở tab Messages là hết "bệnh" thui;;)

tuanbeck132

Thanks các bác... Em vừa xử lý xong... Hi... Xài cái HD2 này hay thật... Hnay em úp chục lần... Thử nghiệm chán chê mê mỏi....

Thanks các bác... Em vừa xử lý xong... Hi... Xài cái HD2 này hay thật... Hnay em úp chục lần... Thử nghiệm chán chê mê mỏi....

Híc... Sao viết tin nhắn ở chỗ đó nó o tự viết hoa đầu dòng cho mình và sau dấu chấm các bác nhỉ?

jaso

Member

Híc... Sao viết tin nhắn ở chỗ đó nó o tự viết hoa đầu dòng cho mình và sau dấu chấm các bác nhỉ?

Bệnh này cũng tự khỏi luôn Bác ơi.=))

lungtung

Bạn viết hoa thủ công vài lần là nó tụ động ngay.
vào pda bằng hd2 giờ có gia diện web mà đánh chữ toàn ô vuông, khổ thế! khi gửi bài đi rồi thì lại đọc bình thường

khi soạn thảo thì toàn ô vuông khó viết quá. Hy vọng diễn đàn nhanh fix lỗi này

jaso

Member
Anh em nào đã test v43 ko có HTC mess cho mình ý kiến với(thông số ram khi khởi động?bộ nhớ còn trống của máy sau up rom?....),đang thèm đến nhỏ dãi nhưng mình đang bận thi cử nên chưa dám vọc(sợ thi rớt he he).

lungtung

Anh em nào đã test v43 ko có HTC mess cho mình ý kiến với(thông số ram khi khởi động?bộ nhớ còn trống của máy sau up rom?....),đang thèm đến nhỏ dãi nhưng mình đang bận thi cử nên chưa dám vọc(sợ thi rớt he he).
vọc thử đi bạn, up xong cài phần mền mất có nhiều thời gian lắm đâu. Bản này chạy mượt lắm. Mình cài tầm gần 30 phần mềm và game rồi change hết icon thì khởi động len mất 40 _41% ram, cung nhiều nhưng với số ram còn lại của hd2 thì vẫn vô tư.

jaso

Member
vọc thử đi bạn, up xong cài phần mền mất có nhiều thời gian lắm đâu. Bản này chạy mượt lắm. Mình cài tầm gần 30 phần mềm và game rồi change hết icon thì khởi động len mất 40 _41% ram, cung nhiều nhưng với số ram còn lại của hd2 thì vẫn vô tư.

Bác xài bản có hay ko có HTC mess vậy bác?lúc bác chưa cài chương trình thì ram khởi động là bao nhiêu ạ?mình vẫn chưa dám thử vì mỗi lần up rom là cứ cắm đầu vào cái máy chẳng làm ăn được j cả bác ạ.Em lại sắp thi,chủ nhật này thi rồi.Hic hic

minhlc1958

Active Member
Bác xài bản có hay ko có HTC mess vậy bác?lúc bác chưa cài chương trình thì ram khởi động là bao nhiêu ạ?mình vẫn chưa dám thử vì mỗi lần up rom là cứ cắm đầu vào cái máy chẳng làm ăn được j cả bác ạ.Em lại sắp thi,chủ nhật này thi rồi.Hic hic

Bản Rom nào cũng có nhiều cái hay tùy người sử dụng bạn ạ
Bạn sắp thi thì cố mà ôn bài để thi cho tốt còn việc vọc vạch này cứ từ từ bạn ạ
Chúc bạn thi tốt và gặp nhiều may mắn

MrBeOaRT

các bác cứ lo up rom mà ko lo làm đẹp cho em nó gì cả :]] up nhiều quá nó ko chịu dc. phì ra thì khổ :">

maiyeuemnn

các bác cứ lo up rom mà ko lo làm đẹp cho em nó gì cả :]] up nhiều quá nó ko chịu dc. phì ra thì khổ :">

Bác nói chỉ được cái chuẩn, cứ trang điểm cho em nó thấy ổn ổn chút là lại có Rom mới, lại phải up, rồi lại trang điểm từ đầu, nhưng suy cho cùng thì đó mới chính là thú vui của người dùng WinMo :D :D :D

VUNHATVAN

Bạn này chắc vẫn dùng Rom Ship và không biết làm đẹp cho nó đến mức nào? liệu có bằng v43 =))

MrBeOaRT

Bạn này chắc vẫn dùng Rom Ship và không biết làm đẹp cho nó đến mức nào? liệu có bằng v43 =))

vâng em cảm ơn =)) anh em mình giao lưu homescreen HD2 tý nhỉ :X xem rom ship vs rom cook thế nao =((

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Không hiểu thế nào mà bản này ở chỗ mình không tự động cập nhật My Location được?
Mình dùng các bản khác thì lại được thật là khó hiểu?