• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

KimUyLong

_ Hix. ..lại phải nhờ bác Ân giúp đỡ.
_ Bật android control lên, nếu chỉ để vậy rồi chọn apk bấm Install thì Ac treo ngay. Còn nếu trên dt bật chế độ Usb thì Ac báo app đã được cài trên Sd. Nhưng vào tìm lại không thấy đâu (dù có reset vẫn thế). Ráng hỏi thêm lần nữa, nếu không được chắc thôi luôn, chơi xong game nào gỡ ra cài game khác. (Buồn)

Thêm 1 chuyện nữa, player mặc định của Miui không có giao diện nhạc kiểu này hả bác Ân !?

_Được buổi sáng nay rãnh rỗi lôi ra vọc mới phát hiện hình như không có. Và nếu không có thật thì có thể làm cách cho có giao diện kiểu này được không bác Ân. Rất thích cái giao diện kiểu này mỗi khi không biết chọn bài hát nào để nghe.

ancola66

Super V.I.P
_ Hix. ..lại phải nhờ bác Ân giúp đỡ.
_ Bật android control lên, nếu chỉ để vậy rồi chọn apk bấm Install thì Ac treo ngay. Còn nếu trên dt bật chế độ Usb thì Ac báo app đã được cài trên Sd. Nhưng vào tìm lại không thấy đâu (dù có reset vẫn thế). Ráng hỏi thêm lần nữa, nếu không được chắc thôi luôn, chơi xong game nào gỡ ra cài game khác. (Buồn)

Thêm 1 chuyện nữa, player mặc định của Miui không có giao diện nhạc kiểu này hả bác Ân !?

_Được buổi sáng nay rãnh rỗi lôi ra vọc mới phát hiện hình như không có. Và nếu không có thật thì có thể làm cách cho có giao diện kiểu này được không bác Ân. Rất thích cái giao diện kiểu này mỗi khi không biết chọn bài hát nào để nghe.
Mình cài bình thường ứng dụng bằng AC:-?. Ứng dụng cài xong nằm ở trong thư mục .android_secure trên thẻ nhớ. Nếu bạn không cài được bằng AC thì vẫn có thể cài Game vào máy sau đó vào Thiết lập/ Ứng dụng/ Quản lý các ứng dụng / Tất cả . Sau đó chọt vào Game (Hoặc ứng dụng) bạn muốn rồi chọn Di chuyển sang Thẻ nhớ là Ok thôi mà;;)
Giao diện nghe nhạc kiểu Iphone thì Miui chưa hỗ trợ:p

ptran222

Pác ơi cho hỏi, khi trả lời điện thoại từ màn hình khóa, nghe xong nó ko tự khóa lại ah, lại phải nhấn back rồi nhấn tắt nguồn mới dc, ko có cách nào sao pác,

ancola66

Super V.I.P
Đây là Update của ngày mai :

Mã:
Update ROM base to 2.3.4
    Added I9000 Kernel update

Phone:

Added one press dial functionality, quickly call up number with one press
    Fixed FC issue and Call forwarding number sometimes disappears
    Fixed issue with Emergency call would cause Phone to FC
    Caller ID fixes
    Fixed issues with Voicemail
    Mute call issue fixed

Messaging:

Added reminder notification of new messages
    Password restriction of Messages preview on lockscreen fixed

Contacts:

Added Birthday reminder functionality, remind of birthdays 3 days before
    Optimisation of SIM Card contacts where duplicates are found on phone and SIM card
    Fixed issue when selecting group, the group was listing no members

Themes:

Added new notification system for new theme available for update of the currently selected local theme

Gallery:

Fixed some FC issues

Music:

Added swipe to delete or select all songs for editing or removal
    Playlist optimisation
    Optimised performance of lockscreen music controls, fixed some latency issues
    Fixed problem being able to browse music when phone is connected to computer via USB

Notes:

Optimised list mode, deleting last character no longer automatically moves cursor position
    Optimisation of Editing mode
    Optimisation of notes last note opened

Other:

Fixed issued with Wallpaper banding, 10 original wallpapers can be downloaded separately from AppShare

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P

Đã có trên bài 1 :

a66_MIUI 1.5.6_2.3.3 Gingerbread_Vi_v11.0 (7/5/2011)

* Base Rom 1.5.6 Deodexe Gingerbread 2.3.4
* Kernel i9000 update
* Bỏ bàn phím Đa ngôn ngữ ( Tùy ý các bạn chọn bàn phím tiếng Việt theo nhu cầu)
* Tích hợp đầy đủ Nguyên âm (Tiếng Việt) vào bàn phím Ginger mặc định ( Các bạn có thể không cần cài thêm bàn phím tiếng Việt vẫn có thể gõ được tiếng Việt bằng cách chọn Nguyên âm)
* Tích hợp liveWallpaper rất đẹp : Symphony of Colors

* Việt hóa toàn bộ " Kiểm tra tổng thể thiết bị " ( Các bạn nhấn *#*#6484#*#* )
*** Ngoài ra các thay đổi chính của bản này các bạn đọc tại ĐÂY

kydanh0_0

Em là em kết rom bác lắm nhưng cho em góp ý kiến là phần mềm Root Explorn bác để phông chữ màu khác cho dễ đọc :)

labaitay

e mới dùng android nên có 1 số thắc mắc cho bản room của bác ancolo66, mong bác có thể giải thích cho gà mờ :D
1. Chức năng chụp ảnh có vẻ ko được nét lắm
2. Mess ko nhận danh bạ. Danh bạ ko có chức năng xóa all
3. Máy e cứ mỗi lần cắm sạc thì nó lại chạy chế độ recovery, có cách nào tắt máy để sạc ko bác?
E xin cảm ơn :D

ancola66

Super V.I.P
e mới dùng android nên có 1 số thắc mắc cho bản room của bác ancolo66, mong bác có thể giải thích cho gà mờ :D
1. Chức năng chụp ảnh có vẻ ko được nét lắm
2. Mess ko nhận danh bạ. Danh bạ ko có chức năng xóa all
3. Máy e cứ mỗi lần cắm sạc thì nó lại chạy chế độ recovery, có cách nào tắt máy để sạc ko bác?
E xin cảm ơn :D
* Đúng là chức năng chụp ảnh chưa được đẹp bằng các bản Sense
* Mess nhận danh bạ bình thường mà
* Tắt máy hoàn toàn để sạc (Không bị vào chế độ Recovery) bạn đọc bài NÀY

kydanh0_0

Bác cho e hỏi vấn đề sau khi up room update 7/5 la e nhắn tin mà nó báo tin nhắn của bạn người nhận không hợp lệ.

ancola66

Super V.I.P
Bác cho e hỏi vấn đề sau khi up room update 7/5 la e nhắn tin mà nó báo tin nhắn của bạn người nhận không hợp lệ.
Nhắn tin hoàn toàn bình thường:-?. Chắc bạn nhập sai số hoặc quên chưa có địa chỉ người nhận thôi. :p

kydanh0_0

Nhắn tin hoàn toàn bình thường:-?. Chắc bạn nhập sai số hoặc quên chưa có địa chỉ người nhận thôi. :p
Không phải e nhập sai số mà là nó không nhận số tên từ danh bạ.chỉ có ấn số trực tiếp mới được.hic

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Không phải e nhập sai số mà là nó không nhận số tên từ danh bạ.chỉ có ấn số trực tiếp mới được.hic

Hình như là lỗi của bản MIUI gốc tiếng Trung hay sao ấy, bên HD2 cũng có 1 số người kêu lỗi này, nhưng mình cũng chưa gặp bao giờ, vẫn nhắn và nhận bình thường

kydanh0_0

Em đã thử up lại room 10.5 thì lại dùng hoàn toàn bình thường nhưng up bản 11.0 thì lại lỗi tin nhắn như thế.hic

ancola66

Super V.I.P
Em đã thử up lại room 10.5 thì lại dùng hoàn toàn bình thường nhưng up bản 11.0 thì lại lỗi tin nhắn như thế.hic
Bản này đã nâng base lên 2.3.4 >>> Các bạn nên dùng ứng dụng Full Wipe 1.3 để Wipe sạch sẽ trước khi uprom mới >>> Tránh những lỗi lặt vặt (Mình nghĩ nhiều bạn có khi chỉ dùng luôn Recovery để Wipe hoặc là up đè luôn nên mới bị như vậy)
*** Tất cả các bản ROM mình làm xong khi up cho máy mình đều dùng Full Wipe để Wipe >>> Để có được kết quả trung thực nhất. OK thì mình mới up lên Host cho các bạn.

Hình như là lỗi của bản MIUI gốc tiếng Trung hay sao ấy, bên HD2 cũng có 1 số người kêu lỗi này, nhưng mình cũng chưa gặp bao giờ, vẫn nhắn và nhận bình thường

* Mình không dùng bản Gốc tiếng Trung (Trên trang Web MIUI Trung Quốc) mà dùng bản deodexed (Đã được tối ưu).