• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

mrhoat55555

Bác ơi bác ra rom mới điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!! mong rom mới quá bác ancola ơiiiiii:D

fool_boy

Bác Ancola và các bác khác cho em hỏi chút. Không biết có ai có thắc mắc giống như em chưa, tại em tìm mãi trong forum mà không thấy. Cụ thể là em cũng đang dùng bản MIUI 1.5.6 . Cảm nhận thì rất tuyệt. Nhưng có chút vấn đề là khi sử dụng máy để truy cập internet, máy chỉ có 2 chế độ mạng là Automatic (tự động chuyển giữa 2g và 3g) và chỉ sử dụng 2g. Vì em thường xuyên dùng DHD làm wifi hotspot. Vậy nên khi đang dùng 3g, cứ thỉnh thoảng nó lại nhảy sang 2g. Mạng chậm rì luôn, rồi dis mạng liên tục. Tức nổ mắt. Nhưng mò mãi mà vẫn chẳng biết cách nào. Vậy phiền bác giúp đỡ và hướng dẫn cách khắc phục tình trạng trên. Em xin cảm ơn! Quên, em dùng mạng mobifone nữa, không biết có liên quan không.

ancola66

Super V.I.P
a66_MIUI 1.5.13_2.3.4 Gingerbread_Vi_v12.0 (14/5/2011) Đã có trên bài1.
* Update Office Rom 1.5.13
* Các cập nhật và sửa lỗi các bạn đọc ở ĐÂY
* Đặc biệt phiên bản này đã tích hợp EQ ở ứng dụng Nghe nhạc >>> Hay hơn SRS nhiều=D> Hãy cắm tai nghe và cảm nhận:p

Chỉnh sửa cuối:

soc0la

thanks bác nhiều nhiều :((.. cài rom đông tây kim cổ cuối cùng lại quay về Miui vì sự nhẹ nhàng và tiện ích :D... Miui nhà ta đang dần hoàn thiện và trau chuốt hơn nhỉ :D

PDAMobile

Đối với bản v12 thì setCPU chỉnh như thế nào thì phù hợp vậy bác ancola66 ???

Chỉnh sửa cuối:

y18nlife

Chú ancola. Cháu vừa up bản v12. Cháu thấy pin vẫn k khá hơn chút nào cả. Xài miui cháu thấy ngại khoản pin quá. Còn xót tiếng trung chú à. Ngoài ra thì đa phần là ok.
AH! Còn về sóng sánh thì cháu cũng cảm thấy yếu hơn 1 chút, nhg có lẽ k ảnh hưởng lắm

ancola66

Super V.I.P
Đối với bản v12 thì setCPU chỉnh như thế nào thì phù hợp vậy bác ancola66 ???

e thấy bản v11 và v12 setcpu khác quá , k có smartas , bản v11.5 thì lại có =.=

Chú ancola. Cháu vừa up bản v12. Cháu thấy pin vẫn k khá hơn chút nào cả. Xài miui cháu thấy ngại khoản pin quá. Còn xót tiếng trung chú à. Ngoài ra thì đa phần là ok.
AH! Còn về sóng sánh thì cháu cũng cảm thấy yếu hơn 1 chút, nhg có lẽ k ảnh hưởng lắm

a66_MIUI 1.5.13_2.3.4 Gingerbread_Vi_v12a (15/5/2011) Đã có trên bài 1

* Thay Kernel
Cattleprod v4.7 mới nhất ( đã sửa lỗi Reboot khi sync với PC)

-
Để máy chạy mượt và tiết kiệm pin các bạn set CPU như sau :
Max : 1497600
Min : 122880
Smartass
Set on Boot

* Tích hợp Theme a66_miuIphone_Dark v2.0 làm mặc định (Theme mầu đen rất Pro:p )
* Tích hợp 4 way Reboot (Xem ảnh đính kèm)
* Remove Quick boot, DSP Manager

lvt

Bác Ancola66 cho em hỏi : bản roms này có up cho HTC Desire không ạ , em cũng mới up bản 1.5.13xj hôm qua xong chạy cũng ổn lắm, thấy bản của bác cũng muốn thử tí không biết có được không, máy em đã root nhưng chưa s-of, em vẫn up miui xj bình thường, à bác cho em hỏi bản của bác có đưa thêm cái nghe đài FM vào không ạ, em cài 1.5.13xj mà tìm mãi không có nghe đài FM, bác có cho em để em cài với, cám ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:

lvduccn

@ancola66 cho hỏi mình có cài thử kểnl lordmod thất free ram rất cao và pin cũng rất tốt (9h mất 3%). Nhưng tui chưa cài
-50mV vì không biết tác dụng là gì. Bạn có thể cho biết tác dụng là gì không?

langthang262

Bác Ancola66 cho em hỏi : bản roms này có up cho HTC Desire không ạ , em cũng mới up bản 1.5.13xj hôm qua xong chạy cũng ổn lắm, thấy bản của bác cũng muốn thử tí không biết có được không, máy em đã root nhưng chưa s-of, em vẫn up miui xj bình thường, à bác cho em hỏi bản của bác có đưa thêm cái nghe đài FM vào không ạ, em cài 1.5.13xj mà tìm mãi không có nghe đài FM, bác có cho em để em cài với, cám ơn bác.

Không cài được đâu, bản này chỉ dành cho DHD thôi mà.
Tuy nhiên bạn có thể sử dụng các app và framework cũng như theme của bác Ân cho các bản MIUI của dòng máy khác.
Bản Desire MIUI của XJ có tiếng Việt là do mình cung cấp nhé :), và trên bài 1 có ghi nguồn là PDAVIET đấy

ancola66

Super V.I.P
@ancola66 cho hỏi mình có cài thử kểnl lordmod thất free ram rất cao và pin cũng rất tốt (9h mất 3%). Nhưng tui chưa cài
-50mV vì không biết tác dụng là gì. Bạn có thể cho biết tác dụng là gì không?

a66_MIUI 1.5.13_2.3.4 Gingerbread_Vi_v12.5 (16/5/2011) đã có trên bài 1

* Thay Kernel LorDModHD
v4.5

- Để máy chạy mượt và tiết kiệm pin các bạn set CPU như sau :
Max : 1612800
Min : 122000
Smartass
Set on Boot

*** Rất hài lòng với Kernel này
:p

mrhoat55555

a66_MIUI 1.5.13_2.3.4 Gingerbread_Vi_v12.5 (16/5/2011) đã có trên bài 1

* Thay Kernel LorDModHD
v4.5

- Để máy chạy mượt và tiết kiệm pin các bạn set CPU như sau :
Smartass
Set on Boot

*** Rất hài lòng với Kernel này
:p

bác ancola ơi?? bản này đã fix lỗi gps chưa hả bác???

nguyenthangbt12

Bạn ancola66 cho mình hỏi khi Set CPU lên:
Smartass
Set on Boot
Có ảnh hưởng đến máy không? vì mình thấy mặc định DHD là 1G mà.Và các trường hợp Rom khác cùng setCPU lên cao hơn 1G) ?

ancola66

Super V.I.P
bác ancola ơi?? bản này đã fix lỗi gps chưa hả bác???

GPS bình thường mà:-?

Bạn ancola66 cho mình hỏi khi Set CPU lên:
Smartass
Set on Boot
Có ảnh hưởng đến máy không? vì mình thấy mặc định DHD là 1G mà.Và các trường hợp Rom khác cùng setCPU lên cao hơn 1G) ?

Các Kernel hiện nay dùng cho DHD đều từ 1.5Ghz trở lên và thông dụng nhất là 1.6Ghz đến 1.9Ghz. Tất cả đều dùng rất ổn định trên DHD >>> Nếu e ngại bạn có thể đặt Max chỉ với 1Ghz ;;). Bản thân mình thì chưa bao giờ chạy DHD dưới 1.5Ghz :D

khoadiepnguyen

Hi Anh Ân
Có cách nào mỗi lần nâng cấp rom vẫn giữ nguyên App đã cài được không anh?
Cứ phải backup rồi restore hén anh?
Thanks anh nhiều

ancola66

Super V.I.P
Hi Anh Ân
Có cách nào mỗi lần nâng cấp rom vẫn giữ nguyên App đã cài được không anh?
Cứ phải backup rồi restore hén anh?
Thanks anh nhiều
Dùng EASY_UPGRADE_WIPE_1.4_EXT4 . tham khảo tại ĐÂY

".......
-EASY_UPGRADE_WIPE_1.4_EXT4 cũng làm sạch tất cả nhưng chừa lại phần Data >>> Để các bạn có thể up rom mới nhưng vẫn giữ được cơ sở Dữ liệu (App, Contacts, Messenger....). Điều này có ích khi bạn vẫn Up rom cùng một Dòng rom hoặc cùng một Tác giả."

Chỉnh sửa cuối: