• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

mrhoat55555

Mình úp rom xong bật máy lên không có tín hiệu của sóng....... Mình phải làm thế nào ????? giúp mình với.

cutibcs

bác Ân làm ơn cho em hỏi.cùng 1 chổ wifi những máy khác vô bình thường còn máy em vô khg dc.đã test trên iphone4 ,N97 và E52 những máy ấy vô wifi bình thường.kiểm tra =lệnh *#*#4636#*#* thì như sau:
trạng thái wifi:đã bật
trạng thái mạng :đã kết nối tới
trạng thái supplicant:COMPLETE
RSSI:-86
BSSID:00:1a:70:60:68:36
SSID:
ẨN SSID:false
ĐC MAC:90:21:55:C5:07:C7
ID KẾT NỐI:1
chạy kiểm tra ping
ping địa chỉ IP:Không biết
ping máy chủ(www,gôgle):Fail:host unreachble
HTTP Client test:Fail:IOException
mong nhận trả lời sớm của bác.thank bác nhìu.

bác Ân khg giúp đc em hả:(

KimUyLong

_ Bác Ân cho hỏi chút, khi down pm AndroidControl mà bác đã hướng dẫn về thử cài apk vào sd thì nó cứ đơ ra. Có thử chức năng reboot Phone thì đúng là dt reboot bình thường. Vậy cho hỏi là lúc dùng chức năng cài apk vào sd (Có phải là tab Packages không !?) và có phải dùng soft 91 để sync không !? Sao để bình thường không cài apk vào được. Cứ bấm install là đơ. HIx. ..nhiều thứ muốn cài quá. ..

ancola66

Super V.I.P
bác Ân khg giúp đc em hả:(
Khởi động lại máy, bật wifi (trong thiết lập) rồi chọn tên wifi.

_ Bác Ân cho hỏi chút, khi down pm AndroidControl mà bác đã hướng dẫn về thử cài apk vào sd thì nó cứ đơ ra. Có thử chức năng reboot Phone thì đúng là dt reboot bình thường. Vậy cho hỏi là lúc dùng chức năng cài apk vào sd (Có phải là tab Packages không !?) và có phải dùng soft 91 để sync không !? Sao để bình thường không cài apk vào được. Cứ bấm install là đơ. HIx. ..nhiều thứ muốn cài quá. ..

Mình cài bình thường mà (Trong tab Packages / Install APK from PC.... ). Bạn xem đã đủ điều kiện mà ứng dụng yêu cầu chưa?

mrhoat55555

bản rom này thật tuyệt, cứ như dùng iphone vậy!!!! Bác ancola66 cho em hỏi một chút, em muốn cài giao diện thời tiết như của HTC sense thì em phải làm thế nào ạ!! cảm ơn bác!!

ancola66

Super V.I.P
bản rom này thật tuyệt, cứ như dùng iphone vậy!!!! Bác ancola66 cho em hỏi một chút, em muốn cài giao diện thời tiết như của HTC sense thì em phải làm thế nào ạ!! cảm ơn bác!!
Bạn cài Fancy Widget.

ancola66

Super V.I.P
bác Ân làm ơn cho em hỏi.cùng 1 chổ wifi những máy khác vô bình thường còn máy em vô khg dc.đã test trên iphone4 ,N97 và E52 những máy ấy vô wifi bình thường.kiểm tra =lệnh *#*#4636#*#* thì như sau:
trạng thái wifi:đã bật
trạng thái mạng :đã kết nối tới
trạng thái supplicant:COMPLETE
RSSI:-86
BSSID:00:1a:70:60:68:36
SSID:
ẨN SSID:false
ĐC MAC:90:21:55:C5:07:C7
ID KẾT NỐI:1
chạy kiểm tra ping
ping địa chỉ IP:Không biết
ping máy chủ(www,gôgle):Fail:host unreachble
HTTP Client test:Fail:IOException
mong nhận trả lời sớm của bác.thank bác nhìu.

Với MIUI phiên bản 1.4.29 đã thêm mã số bí mật để Check và Test phần cứng, ứng dụng khá hay và đầy đủ (Mình đã giới thiệu trong phần update các phiên bản ở bài 2) :

* # * # 6484 # * # *

Bạn vào đó check và kiểm tra Wifi của bạn nhé. Mình sẽ Việt hóa phần này để các bạn dễ sử dụng.

ancola66

Super V.I.P
bản 1.5 có khác bản 29.4 ko vậy pác, sao cài theme của 29.4 ko sử dụng dc, có theme nào cho bản 1.5 ko pác, tks pác An nhiu
Bản 1/5 chính là bản 29.4 đó ( Build office của Miui là ngày 29/4 và mình Việt hóa là ngày 1.5):D

ptran222

ko, mình muốn hỏi bản v 9.5a_TEST với bản v10.5 kìa pác ơi, tại bữa trước up bản v9.5a_TEST rối cài dc THEME mới, còn bây giờ up bản v10.5 (có lẽ mới hơn) mà lại ko cài dc THEME mới chứ, mình muốn hỏi bản sau có nâng cấp gì so với bản TÉT ko? Tks pác nhìu

d680

Member
Cài THEME mới vào Thiết Lập bị FC .
Vậy e bỏ hết THEME mới đi có dc ko? Hay phải Full Wipe hả các bác.

cutibcs

Với MIUI phiên bản 1.4.29 đã thêm mã số bí mật để Check và Test phần cứng, ứng dụng khá hay và đầy đủ (Mình đã giới thiệu trong phần update các phiên bản ở bài 2) :

* # * # 6484 # * # *

Bạn vào đó check và kiểm tra Wifi của bạn nhé. Mình sẽ Việt hóa phần này để các bạn dễ sử dụng.
em check rồi vẫn vậy bác ah:(cái wifi có vấn đề hay máy có vấn đề em khjg biết nhưng em để ý cứ xài android là khg vào đc:(vì đã test trên 3 cái androi 3 đới khác nhau:|

PDAMobile

Mọi người cho hỏi là trong SetCPU phần Scalling,chế độ Smartass có gì khác so với chế độ Ondemand không ???

ancola66

Super V.I.P
Mọi người cho hỏi là trong SetCPU phần Scalling,chế độ Smartass có gì khác so với chế độ Ondemand không ???
Nguyên bản các chế độ SetCPU của nó đây :

Mã:
[LIST]
[*][B]interactive[/B] - Instead of sampling the cpu at a specified  rate, the governor will scale the cpu frequency up when coming out of  idle. When the cpu comes out of idle, a timer is configured to fire  within 1-2 ticks. If the cpu is 100% busy from exiting idle to when the  timer fires then we assume the cpu is underpowered and ramp to MAX  speed.
[*][B]smartass[/B] - Is an improved version of interactive governor
[*][B]ondemand[/B] – Available in most kernels, and the default  governor in most kernels. When the CPU load reaches a certain point (see  “up threshold” in Advanced Settings), ondemand will rapidly scale the  CPU up to meet demand, then gradually scale the CPU down when it isn't  needed.
[*][B]conservative[/B] – Available in some kernels. It is similar to  the ondemand governor, but will scale the CPU up more gradually to  better fit demand. Conservative provides a less responsive experience  than ondemand, but can save battery.
[*][B]performance[/B] – Available in most kernels. It will keep the CPU  running at the “max” set value at all times. This is a bit more  efficient than simply setting “max” and “min” to the same value and  using ondemand because the system will not waste resources scanning for  CPU load.
[*][B]powersave[/B] – Available in some kernels. It will keep the CPU running at the “min” set value at all times.
[*][B]userspace[/B] – A method for controlling the CPU speed that isn't  currently used by SetCPU. For best results, do not use the userspace  governor.
[/LIST]

soc0la

có rất nhiều người bị như bạn, trong đó có mình,đợt trước m cài bản cũ có Smartass cài mấy bản mới lại ko có, chả hiểu tại sao, vô lý quá@@