• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

buiducphuc123

sao rom naÌy không có lấy internet cho DHD nhĩ:lấy internet từ pc cho con DHD chỉ có chia se cho máy tính thôi.không có cái đó 3G chắc trả phí không nổi :(

hoangminhth

Vẫn chưa có bản rom mời ah bác, em hơi sốt ruột rồi đấy. hic :(
mà bác có gắn đc cái Sense 3.0 vào rom MIUI này ko bác, nếu được thì tuyệt

betheone123

MIUI là MIUI ...... SENSE là độc quyền của HTC .... không trộn lẫn được đâu bác ạ !!!

ancola66

Super V.I.P
Đang mải test sense 3.0 (Để chuẩn bị đạn dược sắm em chip lõi đôi :p ). Ngày mai sẽ có bản Miui 1.4.29 phục vụ các bạn:D

ancola66

Super V.I.P
a66_MIUI 1.4.29_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v10.0_30/4/2011

Đã có trên bài 1. Thông tin chi tiết các bạn đọc ở bài 2

betheone123

gớm, m để ý trong topic có nhiều bạn cầu toàn quá, những chỗ không cần thiết thì để ý làm j cho mệt :D

Chí lí.... Nên đễ ý những cái chính thôi... Những cái không đáng đừng nên cầu kì quá làm gì.... Người ta bỏ công sức ra làm cho mình xài mà còn đòi hỏi này nọ làm gì.... Bên pdaviet mình thì free chứ bên Xda hầu hết member đều quyên góp $$ cho tác giả đấy...

Livingtolove

nói chung là miui cập nhật liên tục để fix lỗi nhỏ , bạn nào vẫn chạy bản của mình mượt cũng chả nên up làm gì , tầm vài bản up 1 phát cho sướng đời :D

ancola66

Super V.I.P
Bị lỗi phần thiết lập bác ah.
v10.5 sửa các lỗi của bản v10.0 đã có trên bài 1
-Sửa lỗi FC của Thiết lập, Sao lưu
-Sửa lỗi không load được Thẻ nhớ của ứng dụng Nghe nhạc
-Sửa một số lỗi câu từ (Tiếng Việt) chưa chuẩn xác.

Chỉnh sửa cuối:

cellphoneuk

Các bác ơi, bản MIUI chạy mượt mà quá, nhưng e bị cái lỗi sd card rất khó chịu, em đang dùng thẻ 16gb class 2, dùng bình thường ko sao, up sang MIUI là bị lỗi khi download tứ market hoặc chụp ảnh, nó kêu unable to locate sdcard, hoặc là please insert sdcard, ko down hay update được gì cả, hic. Bác nào biết về vấn đề này xin giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ !

ancola66

Super V.I.P
Các bác ơi, bản MIUI chạy mượt mà quá, nhưng e bị cái lỗi sd card rất khó chịu, em đang dùng thẻ 16gb class 2, dùng bình thường ko sao, up sang MIUI là bị lỗi khi download tứ market hoặc chụp ảnh, nó kêu unable to locate sdcard, hoặc là please insert sdcard, ko down hay update được gì cả, hic. Bác nào biết về vấn đề này xin giúp em với. Em cảm ơn nhiều ạ !
*Chụp ảnh lưu bình thường mà:-? (Mình cũng đang dùng thẻ 16G class 2 )
*Nếu bạn tải ứng dụng từ Market bằng 3G thì vào ứng dụng Tải về, nhấn Menu chọn Sử dụng mạng di động là OK

KimUyLong

_ Bác ân có thể chia sẻ chút kinh nghiệm về việc cài đặt apk trên 1.5gb rom của dhd không !? Còn nhiều cái để cài vào quá mà full bộ nhớ mất rồi :ar!

ancola66

Super V.I.P
_ Bác ân có thể chia sẻ chút kinh nghiệm về việc cài đặt apk trên 1.5gb rom của dhd không !? Còn nhiều cái để cài vào quá mà full bộ nhớ mất rồi :ar!
Bạn dùng Ứng dụng NÀY để cài apk lên thẻ nhớ nhé.

cutibcs

bác Ân làm ơn cho em hỏi.cùng 1 chổ wifi những máy khác vô bình thường còn máy em vô khg dc.đã test trên iphone4 ,N97 và E52 những máy ấy vô wifi bình thường.kiểm tra =lệnh *#*#4636#*#* thì như sau:
trạng thái wifi:đã bật
trạng thái mạng :đã kết nối tới
trạng thái supplicant:COMPLETE
RSSI:-86
BSSID:00:1a:70:60:68:36
SSID:
ẨN SSID:false
ĐC MAC:90:21:55:C5:07:C7
ID KẾT NỐI:1
chạy kiểm tra ping
ping địa chỉ IP:Không biết
ping máy chủ(www,gôgle):Fail:host unreachble
HTTP Client test:Fail:IOException
mong nhận trả lời sớm của bác.thank bác nhìu.