• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

hungcola

Bác Ân ơi, em vào Market bàng 3g mà mãi không tải được ứng dụng, để 30p mà nó vẫn báo đang tải, cũng không thấy hiện lên là tải được bao nhiêu như khi vào bằng WIFI, bác thử lưu ý chỉnh sửa xem nhé

ancola66

Super V.I.P
a66_MIUI 1.3.25_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v3.5 (29/3/2011)

* Thêm và Việt hóa GScript >>> Hỗ trợ chạy SRS (Sound Surround) Như những bản rom Sense của HTC

* Tích hợp hỗ trợ chạy các hiệu ứng âm thanh để nghe nhạc

* Sửa lỗi hiện thị tiếng Trung khi bạn nhập số điện thoại không có trong danh bạ

* Thay kernel mới nhất củaCattleprode

*** Đã có trên bài 1

hoangminhth

em đang dùng bản hôm 27/3, em dùng recovery backup dữ liệu, rồi cài bản này sau đó restone lại thì có mất những ứng dụng đã cài không các bác.
em dùng bản hôm 27/3 thấy sóng hơi kém, pin thì dùng từ 7h sáng đến 9h tối, nghịch ngợm tương đối như chơi game, đọc chuyện, vào mạng thì thấy còn 20% pin.

ancola66

Super V.I.P
a66_MIUI 1.3.25_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v3.5a (30/3/2011)

* Sửa lỗi hiện thị toàn tiếng Trung trong SMS Yêu thích/Cụm từ >>> Đã hiển thị toàn tiếng Việt

* Sửa một vài lỗi từ ngữ....

*** Các bạn đã up bản v3.5 thì chỉ cần Up đè là OK

hoangminhth

up kiểu này thì oải quá. \-/.
Bác thay đổi nhiều nhiều lên tí hãy up bác ah. với lại để lâu lâu tí để anh em mong chờ thì khi có bản mới mới sướng. Thanks bác nhiều.

ancola66

Super V.I.P
Cập nhật phương pháp thứ 2 nhanh, dễ và gọn nhẹ để chạy Hiệu ứng Âm thanh trên bài 3.

venusian

Moderator
up kiểu này thì oải quá. \-/.
Bác thay đổi nhiều nhiều lên tí hãy up bác ah. với lại để lâu lâu tí để anh em mong chờ thì khi có bản mới mới sướng. Thanks bác nhiều.
Một ngày mà không up một lần cũng bùn lắm bạn a. Hj
Mọi người cùng test xem có lỗi gì ko. Pm cho anh Ân sửa nha.

PDAMobile

Sao mình thấy MIUI 2.3 có vẻ không được vượt như 2.2.Vô setting cuộn lên cuộn xuống thấy giựt giựt,chán ghê.

hungcola

Thấy bác làm tiếp 3.5 rồi 3.5a, thôi em cứ đợi bản mới của thứ 7 này rồi em up thể. Thank bác cái

hoangvu_tvtk

Không biết các bác có bị lỗi như e không.Chứ e Up xong không thể nào vào được wifi.E đã thử cả 2 bản v3.5 và v3.5a

ZphilongZ

Hù hù, mình mới "cưới" em nó, cưới lại, thằng kia nó up lên đến 1.8x lận, hôm qua down bản EU về ko hạ được, giờ đang down bản ASIA coi sao....
Hy vọng ROOT được em nó.....

.... Xong mai bác ấy update xong em up lun bản này coi sao...heheh
trước giờ toàn vọc IP... đụng DHD bị .. ngu toàn tập...

khoadiepnguyen

@Ancola66:
Em đã làm trình tự các bước root con DHD của em, sau khi vào bootloader kiểm tra thì S-off, CID 11111111 rồi. Tuy nhiên sau khi up bản rom V3.5a ở bài 1 bằng recovery báo completed. Thế nhưng :(, DHD không khởi động vào được chỉ dừng ở logo HTC mà thôi. Anh có thể giúp em xem đó là lỗi gì không anh?
Thanks anh nhiều.

ancola66

Super V.I.P
@Ancola66:
Em đã làm trình tự các bước root con DHD của em, sau khi vào bootloader kiểm tra thì S-off, CID 11111111 rồi. Tuy nhiên sau khi up bản rom V3.5a ở bài 1 bằng recovery báo completed. Thế nhưng :(, DHD không khởi động vào được chỉ dừng ở logo HTC mà thôi. Anh có thể giúp em xem đó là lỗi gì không anh?
Thanks anh nhiều.
*Bản rom này là build từ base Ginger 2.3.3 vì vậy Radio được khuyến khích là những bản Radio từ 12.35..... trở lên là OK
*Của bạn chắc là do radio không tương thích đó thôi, thử up lại radio khác như mình bảo rồi thử lại xem sao . Trường hợp này cũng giống như bên WM (HD2)

y18nlife

không phải lỗi wifi đâu mà khi bạn bật wifi nó sẽ reset lại máy của bạn liên tục và khi đó bạn nhanh tay tắt nguồn khởi động lại là ok thôi mà
tôi thấy xài bản tiếng anh của miui khá là mượt mà không biết bác ancola việt hóa nó có ảnh hưởng ì ko nhi? ngại up lại rom quá

khoadiepnguyen

*Bản rom này là build từ base Ginger 2.3.3 vì vậy Radio được khuyến khích là những bản Radio từ 12.35..... trở lên là OK
*Của bạn chắc là do radio không tương thích đó thôi, thử up lại radio khác như mình bảo rồi thử lại xem sao . Trường hợp này cũng giống như bên WM (HD2)
Hiện em đang dùng ROM của bác PhamQuang bản V05. Theo đó em xem thông số phần mềm thì Baseband version: 12.28a.60.140eU....
Như vậy em phải úp radio trước rồi mới thử lại bản này đúng không anh?
À em có thắc mắc chút xíu: sao bản rom này có dung lượng nhỏ vậy anh? tầm hơn 80MB trong khi các bản rom khác toàn 200 MB trở lên không thôi.
Hì hì hy vọng sau khi up radio thì máy sẽ chạy tốt.
Cảm ơn anh nhiều.

ancola66

Super V.I.P
Hiện em đang dùng ROM của bác PhamQuang bản V05. Theo đó em xem thông số phần mềm thì Baseband version: 12.28a.60.140eU....
Như vậy em phải úp radio trước rồi mới thử lại bản này đúng không anh?
À em có thắc mắc chút xíu: sao bản rom này có dung lượng nhỏ vậy anh? tầm hơn 80MB trong khi các bản rom khác toàn 200 MB trở lên không thôi.
Hì hì hy vọng sau khi up radio thì máy sẽ chạy tốt.
Cảm ơn anh nhiều.
* Bé hạt tiêu đó:D

khoadiepnguyen

Anh Ancola66 ơi. Em đã úp lên radio 12.39... bản mới nhất của bác Hanoiwap rồi nhưng sau khi up rom qua recovery xong vẫn bị tình trạng khởi động dừng ở logo HTC mà thôi. Trong khi em up rom của bác PhamQuang thì không bị tình trạng như trên. Anh có thể giúp em không? Thanks anh nhiều.

venusian

Moderator
không phải lỗi wifi đâu mà khi bạn bật wifi nó sẽ reset lại máy của bạn liên tục và khi đó bạn nhanh tay tắt nguồn khởi động lại là ok thôi mà
tôi thấy xài bản tiếng anh của miui khá là mượt mà không biết bác ancola việt hóa nó có ảnh hưởng ì ko nhi? ngại up lại rom quá

Bạn tháo Pin ra lắp vào khởi động lại hết liền =))

Anh Ancola66 ơi. Em đã úp lên radio 12.39... bản mới nhất của bác Hanoiwap rồi nhưng sau khi up rom qua recovery xong vẫn bị tình trạng khởi động dừng ở logo HTC mà thôi. Trong khi em up rom của bác PhamQuang thì không bị tình trạng như trên. Anh có thể giúp em không? Thanks anh nhiều.

Bạn đã chơi FULL WIPE chưa. Mình nghĩ bạn chưa FULL WIPE nên có thể bị lỗi khởi động.

Chỉnh sửa cuối: