• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

langthang262

bác LangThang262 ui .... lần sau cho giao diện đậm chất HTC tí đi .... đừng dùng icon của iphone .... thay quả táo thành HTC ....có chút góp ý nhỏ .

Tiếp nhận ý kiến của bác, trong bản sau sẽ không tích hợp sẵn theme nữa mà sẽ có bài hướng dẫn cài theme riêng và link download theme riêng

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

theme này cài ntn vậy :D

Đã cập nhật hướng dẫn trên bài 1

Chỉnh sửa cuối:

nguyentri80

Có bác nào cho hỏi mình muốn thay đồng hồ và thời tiết và vào phần cài đặt cơ bản có màu mè như hình trên chút, mình mới dùng bản này, mong cao thủ nào rỗi chỉ giúp,mình cảm ơn
bạn có thể vào maket search : widget clock , weather .... chọn cái mình thích down về sài thui .

langthang262

Có bác nào cho hỏi mình muốn thay đồng hồ và thời tiết và vào phần cài đặt cơ bản có màu mè như hình trên chút, mình mới dùng bản này, mong cao thủ nào rỗi chỉ giúp,mình cảm ơn

Cài theme thì theo hướng dẫn bài 1: Viào Settings -->Personal -->Theme Manager
Cài widget thì ấn và giữ màn hình chính (chỗ nào còn trống) để hiện lên chế độ Edit, chọn biểu tượng trên cùng, bên phải màn hình, thích widget nào thì kéo thả vào màn hình chính, có sẵn Fancy widget Pro cho Weather và Clock trong ROM rồi nhé

minhte

Cài theme thì theo hướng dẫn bài 1: Viào Settings -->Personal -->Theme Manager
Cài widget thì ấn và giữ màn hình chính (chỗ nào còn trống) để hiện lên chế độ Edit, chọn biểu tượng trên cùng, bên phải màn hình, thích widget nào thì kéo thả vào màn hình chính, có sẵn Fancy widget Pro cho Weather và Clock trong ROM rồi nhé

Bác setting thế nào để nó không còn cái khung bo mờ Fancy widget Pro vậy? Em muốn cái ảnh nền sau đồng hồ rõ như của bác cơ.

giangdong_vnn

Mới cài đặt xong sử dụng luôn cái theme của bác Cao Thanh Hải. Cảm nhận giao diện đẹp tiếng việt ok, mượt mà, không biết bác langthang262 đã sửa được cái lỗi hay tự động mất danh bạ của Miui chưa?

langthang262

Bác setting thế nào để nó không còn cái khung bo mờ Fancy widget Pro vậy? Em muốn cái ảnh nền sau đồng hồ rõ như của bác cơ.

Vào Fancy Widget Pro -->General Settings -->Appearance settings -->Hide widget element -->Hide widget background hoặc chỉnh Background transparency theo ý thích nhé

vinhhuynh1

Đã cài hoàn chỉnh. Nhận diện ban đầu là đẹp, nhanh, có nhiều tùy chọn, nhưng hướng dẫn mình cách cài 3G. Mình set APN rồi. Chọn mobifone m-wap rồi mà nó không hiện chử H lên=> không truy cập nét được. Mình xài mobifone. Anh em nào bít giúp đõ mình nhé. Đây là bản rom mui đầu tiên mình xài nên hơi khó với mình tí. Trước giờ toàn xài HD . Thank

langthang262

Đã cài hoàn chỉnh. Nhận diện ban đầu là đẹp, nhanh, có nhiều tùy chọn, nhưng hướng dẫn mình cách cài 3G. Mình set APN rồi. Chọn mobifone m-wap rồi mà nó không hiện chử H lên=> không truy cập nét được. Mình xài mobifone. Anh em nào bít giúp đõ mình nhé. Đây là bản rom mui đầu tiên mình xài nên hơi khó với mình tí. Trước giờ toàn xài HD . Thank

Thử cài lại APN bằng tay rồi reboot lại máy xem nhé

letuankhung

mình úp bản này được 2 tiếng rùi có ai bị như mình không hao pin kinh khủng 54% pin ma chỉ nghe goi không ma 2 tiêng la het pin

caothanhhai

Bản Fancy Widget cũ - giông hệt HTC clock

http://www.megaupload.com/?d=EVCK9LH0

langthang262

Đang test thử bản update lang pack tiếng Việt của bác ancola66.
Tiếng Việt gần như hoàn chỉnh 100% rồi :)

hoanbeck

Màn hình đang mở, có cuộc gọi đến, chữ "Answer" bị lệch xuống dưới thì phải.
Bản này tốn pin quá bác langthang ạ @@

langthang262

sắp xong chưa bác up cho ae thưởng thức đi...e thấy bản v2 pin ko ổn lắm...

Bản tới chỉ update nhỏ, chỉ dùng cho bạn nào dùng tiếng Việt nhé, bạn nào dùng Tiếng Anh thì k0 cần đợi.
Pin tốt mà, bạn thử reboot lại phone, cài current widget xem dòng bao nhiêu

sanhunter

Bản tới chỉ update nhỏ, chỉ dùng cho bạn nào dùng tiếng Việt nhé, bạn nào dùng Tiếng Anh thì k0 cần đợi.
Pin tốt mà, bạn thử reboot lại phone, cài current widget xem dòng bao nhiêu

cho mình hỏi bản này cắm cáp vào copy file từ computer sang thẻ có nhận luôn không, hay vẫn phải reboot lại mới đc hả bạn?máy bản MIUI trước mình cài mỗi lần cop gì toàn phải khởi động lại mới đọc đc, bất tiện quá.

vinhhuynh1

Set APN = tay mà cũng không được nhỉ. Nó không hiện lên chữ E luôn, vụ nầy mới gặp lần đầu nha. Reboot cả chục lần rồi đo