• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

dungchay

Đã có bản gốc tiếng Trung 18.3 nên bản sau sẽ based trên bản mới
Vẫn chưa có MIUI Ginger cho HD2

Bản 18.3 sửa lại UI mới... nhìn đã quá =p~... trên MIUI.com có link down cho HD2... vẫn là OS2.2 hả bạn :-s

venusian

Moderator
Bản 2.1 hình như bị lỗi file .zip bạn a. Vừa down về up cho thằng em bị lỗi. Ko up đc. Bạn xem lại nha.

langthang262

Bản 2.1 hình như bị lỗi file .zip bạn a. Vừa down về up cho thằng em bị lỗi. Ko up đc. Bạn xem lại nha.

Bạn check thử xem MD5 signature có đúng không nhé: 603EC71E - 4E043DED - 7B71CF62 - 6F9FE602
Có thể bạn download bị lỗi

langthang262

Chú em làm ăn cẩn thận chứ, hahaha. Chiều nay có để ý anh phóng ko thế

Hix, em test cẩn thận rồi mới upload lên đấy chứ, chắc quá trình upload file có vấn đề.
Chiều nay em không qua Bà Triệu, chiều mai em qua sẽ để ý xem bác phóng :D

tulove1

Xong thi nháy máy a phát, phê quá, ngủ tí. 0902306888

Quên, cám ơn nhìu. Kekeke

thanhtbv

Bác nào rỗi chỉ mình vụ lưu danh bạ vào Sim với,mình làm mãi k đc. và cài bàn phím multiling ở đâu vậy nhỉ? mình thấy mấy icon hàng cuối(gọi điện thoại)thấy mờ mờ.Mình cảm ơn nhiều!

langthang262

Bác nào rỗi chỉ mình vụ lưu danh bạ vào Sim với,mình làm mãi k đc. và cài bàn phím multiling ở đâu vậy nhỉ? mình thấy mấy icon hàng cuối(gọi điện thoại)thấy mờ mờ.Mình cảm ơn nhiều!

Multiling bạn search trên Maket là có nhé
Còn lưu danh bạ thì bạn cứ lưu vào máy, đến lúc nào up ROM khác thì copy to SIM là được mà.
Trên Maket có App "Copy to SIM Card" đấy

thanhtbv

Multiling bạn search trên Maket là có nhé
Còn lưu danh bạ thì bạn cứ lưu vào máy, đến lúc nào up ROM khác thì copy to SIM là được mà.
Trên Maket có App "Copy to SIM Card" đấy

Cảm ơn bạn nhiều, mình làm thử, từ chiều dùng bản room này của bạn mình thấy ưng ý nhất từ trc đến giờ(theo mình cảm nhận)kết nhất là quả máy ảnh nét sánh vai cùng 6.5

caothanhhai

MIUI 1.3.18 2.3.3 Gingerbread Desire HD

Chậm hơn 1 tuần so với Nexus S, hôm nay đã có phiên bản Miui 2.3.3 dành cho DHD và sẽ nhanh chóng có cho các nền tảng khác =D>=D>=D>

Một vài cảm nhận nhận đầu tiên là Giao diện mới, cải tiến, nhanh, mượt nhưng gói Ngôn ngữ chưa tốt lắm (vẫn còn tiếng Trung) Kernel 1.5 Gz
Tiêu hao pin cần theo dõi thêm

:D:D:D

MIUI 1.3.18 Nexus S English Pack #1

buitruc

Khi nào Bác Upload lại thì thông báo cho anh em biết nhe, cám ơn Bác nhiều nhe

langthang262

Chậm hơn 1 tuần so với Nexus S, hôm nay đã có phiên bản Miui 2.3.3 dành cho DHD và sẽ nhanh chóng có cho các nền tảng khác =D>=D>=D>

Một vài cảm nhận nhận đầu tiên là Giao diện mới, cải tiến, nhanh, mượt nhưng gói Ngôn ngữ chưa tốt lắm (vẫn còn tiếng Trung) Kernel 1.5 Gz
Tiêu hao pin cần theo dõi thêm

Bác lại làm anh em dùng HD2 thèm rồi :(

Khi nào Bác Upload lại thì thông báo cho anh em biết nhe, cám ơn Bác nhiều nhe

Đang upload rồi, mạng chậm quá nên chắc phải 30p nữa mới xong