• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

dienluc510

Bản V1 luôn bị FC khi sử dụng đa số phần mềm, ko biết bản V2 có cải thiện nhiều ko?

ars0912

bác langthang cho em hỏi em đang dùng bản miui của Jan bản mới nhất chuyển qua bản này của bác có cần cài recovery yêu cầu không? hay vẫn flash như trc là wipe cache và dalvik cache thôi :-?

langthang262

Bản V1 luôn bị FC khi sử dụng đa số phần mềm, k0 biết bản V2 có cải thiện nhiều ko?

Có change log ở trên bài 1 đấy bạn.

bác langthang cho em hỏi em đang dùng bản miui của Jan bản mới nhất chuyển qua bản này của bác có cần cài recovery yêu cầu không? hay vẫn flash như trc là wipe cache và dalvik cache thôi :-?

Chắc là được đấy, nhưng tốt nhất là chỉnh Recovery lớn hơn vì có tích hợp một số APP nên dung lượng ROM lớn hơn

maitamthao88

bác langthang ơi cho mình hỏi là bác làm cách nào mà cái đồng hồ và thời tiết nó lại trong nhu hình nền vậy! thanks bác trước

thedung

lỗi thứ nhất vào phần thiết lập hình nền trong phần cá nhân ý thì ấn vào báo lỗi,cái thứ 2 nữa là khi ấn nút tắt máy hay cho nó tự khóa máy tắt màn hình mình bấm nút mũi tên lùi ý thì 5 phím lên đèn mãi ko tắt...mà hình như Android này nhạc hay nhạc chuông bé hơn window thì phải nghe nhạc cũng bé hơn

dungchay

lỗi thứ nhất vào phần thiết lập hình nền trong phần cá nhân ý thì ấn vào báo lỗi,cái thứ 2 nữa là khi ấn nút tắt máy hay cho nó tự khóa máy tắt màn hình mình bấm nút mũi tên lùi ý thì 5 phím lên đèn mãi ko tắt...mà hình như Android này nhạc hay nhạc chuông bé hơn window thì phải nghe nhạc cũng bé hơn

Theo mình đc biết thì 2 lỗi trên đều xuất hiện ở bản rom của Jan bên xda... ko biết có phải do Build ko...

PS: Langthang ơi... rom này là dùng PPP hay RMNET vậy bạn???

thedung

bản này trong phần tiếng anh phần cài đặt ddienj thoại vẫn bị dính tiếng trung đấy,ah mà cho mình hỏi bản này có nhanh hơn bản gì mà langthang262 mơi bảo ko nhỉ quên tên rồi,bản đấy icon bé bé ý,bản đây cảm ứng có vẻ ko đc nhạy thi phải

hoanbeck

Toàn bị dừng ở hình khởi động "thằng nhóc cầm cờ đứng trong gió tuyết" @@ nhấp nháy 30' mà không vào được @@ thử lại 2 lần, đúng theo hướng dẫn mà vẫn thế @@ ai bị giống mình không??? :(

Đã tìm ra lỗi :)) chưa xóa file data của bản MIUI trước :))

Chỉnh sửa cuối:

dungchay

Thiếu 1 chức năng bỏ Bubble style trong SMS settings > Customize message theme!!!

ancola66

Super V.I.P
Đã có a66_MIUI_VI_En_Stock_1.3.11_v2.0 (17/3/2011) :
*34 apk được dịch hoàn chỉnh sang tiếng VIỆT với một số apk hay sử dụng như :
*Browser
*YouTube
*FM Radio
*PackageInstaller
*..........................

LangThang262 Tải về làm cho anh em dùng HD 2 nhé

BboyRong

Bác langthang262 xem hộ e cái lỗi giữ phim home để xem các ứng dụng đã chảy toanf bị fc thôi, và bản này pin ko đc ôn định cho lắm...

duongpham

Bác langthang262 xem hộ e cái lỗi giữ phim home để xem các ứng dụng đã chảy toanf bị fc thôi, và bản này pin ko đc ôn định cho lắm...

Mình ko bị FC khi nhấn giữ home, pin chờ 5mA.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

*Browser
*YouTube
*FM Radio
*PackageInstaller

Hì hì, bản này ở đâu mà tìm không thấy bác AN ?

Chỉnh sửa cuối:
Hì hì, bản này ở đâu mà tìm không thấy bác AN ?
Mà bản này đâu úp được cho HD2, dành cho DHD đó chứ...:p

Mình thì không khoái rom MIUI mà chỉ Sense thôi. Dù sao cũng rất cám ơn bạn langthang262 đã cook rom cho anh em xài. Cố gắng lên nhé...\-/

langthang262

*Browser
*YouTube
*FM Radio
*PackageInstaller

Cảm ơn bác nhiều nhé, để em làm cho mọi người :)

nguyentri80

bác LangThang262 ui .... lần sau cho giao diện đậm chất HTC tí đi .... đừng dùng icon của iphone .... thay quả táo thành HTC ....có chút góp ý nhỏ .

thanhtbv

Có bác nào cho hỏi mình muốn thay đồng hồ và thời tiết và vào phần cài đặt cơ bản có màu mè như hình trên chút, mình mới dùng bản này, mong cao thủ nào rỗi chỉ giúp,mình cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

bác LangThang262 ui .... lần sau cho giao diện đậm chất HTC tí đi .... đừng dùng icon của iphone .... thay quả táo thành HTC ....có chút góp ý nhỏ .

Đăng nhờ chủ thớt cái Theme Ginger : Bản Theme đầy đủ mọi thứ đẹp nhất từ các Theme trên mạng

Download