• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

nhan_bksg

ok để mình thử lại lần nữa nha, cho mình hỏi swap 0 vậy khi boot các rom sensation khác có dc ko và o với 64 khác nhau cái gì vậy bạn nhân ui, rất cảm ơn bạn.
bản này mình cook ko hieu sao ko chay phan vung he thong duoc...(se fix sau) nen system ko trao doi duoc voi sd card dan den hien tuog system sẽ ko chạy được..swap 64mb là lưu lượng dùng để atrao đổi giữa sd cardvà trao đổi giữa sd card và bộ nhớ trong(nand)...nên buộc phải chia về 0 để chạy trên nand

bác nhan cho em hỏi chút bản N_T_N v1.1 tmo dùng ext4 co duoc k va cho e hoi fifa da play dược chưa hì
TMOUS mà chia EXT và flash dung lượng CWM của EU chạy ngon là đằng khác.. Còn game thì đa số các game nặng chơi trên rom Sense thì hay bị lag và out ra ngoài, đôi khi còn báo lỗi không chơii được. Chơi game thì bạn nên dung rom không có Sense nhé.

gacondilac9495

mấy bản đầu còn k đá nổi pes mấy bản gần đây đá ngon roài chỉ còn mỗi fifa là bi lag thui hĩ x ăn chơi phải chụi thui hjhj

nhan_bksg

bác nào đã test bản mình cook chưa có vấn đề gì ko mấy bác...cho em ý kiến để update bản mới nhé

gapda

bác nào đã test bản mình cook chưa có vấn đề gì ko mấy bác...cho em ý kiến để update bản mới nhé
máy em EU mà bác cook cho Tmobi thì sao mà test đc đây hjc thèm quá mà ko chơi đc đành chịu thôi

nhan_bksg

máy em EU mà bác cook cho Tmobi thì sao mà test đc đây hjc thèm quá mà ko chơi đc đành chịu thôi
bác chia cwr 5/280/10 ext 1gb swap 0 thử nhé..hiện tại chưa nhận phân vùng cho EU sory bác..mai mình sẽ co bản EU

atulaphan

ko up đc thời tiết tại vị trí đang đứng. hiệu ứng animation ko thích bằng V2.7, cảm giác có vẻ chậm hơn chút.

nhan_bksg

ko up đc thời tiết tại vị trí đang đứng. hiệu ứng animation ko thích bằng V2.7, cảm giác có vẻ chậm hơn chút.
do vị trí bạn gps chưa định vị được thôi..bạn đợi khoảng ít phút sẽ định vị..vị trí của mình thì khi up tự động cập nhập luôn...bạn vào spare parts chọn windown animation chọn fast nhé..hiệu ứng animation của rom mình v2.7+ 1 số animation mình thêm vào nhé.. khi mới cài rom bạn sẽ cảm giác ko mươt khi dung khoảng 5p bạn sẽ cảm giác rất mượt vì ram đã lưu 1 số thao tác của bạn..bản này mình đánh giá độ ổn định và ko delay như bản dansta...nice day pdaviet

0913100606

Bác Nhân cho mình hỏi:
Bản của bác khi dùng headphone theo máy HD2 có sử dụng được các nút trên headphone để play nhạc được không và có dùng nút thoại để nghe điện thoại được không? vì một số bãn rom trước đây không thể dùng headphone để chỉnh nhạc (chỉ nghe mà thôi) và không thể nghe hay ngắt cuộc gọi được.

nhan_bksg

Bác Nhân cho mình hỏi:
Bản của bác khi dùng headphone theo máy HD2 có sử dụng được các nút trên headphone để play nhạc được không và có dùng nút thoại để nghe điện thoại được không? vì một số bãn rom trước đây không thể dùng headphone để chỉnh nhạc (chỉ nghe mà thôi) và không thể nghe hay ngắt cuộc gọi được.
được mà bác..ko sao cả bác ah

tuaneti

Bản Rom này có hỗ trợ EXT, Bộ nhớ trong Free hơn trăm MB mà sao lúc cài ứng dụng cứ báo Full các bác nhỉ !

dttt

mình đã test trên hd2 tmobile cảm giác mượt và ổn định,hiệu ứng nhìn đẹp lạ mắt ghê...thanks chủ thớt nhé