• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

langthang262

cho mình hỏi bản DEVELOPMENT V42.0 và ban Stable v 4.1 có khác gì nhau không?
mình hỏi thêm 1 câu nữa.bên bản sence thì có cách kết nối internet bằng usb(tức là dt nối internet bang pc or lap ).o room miui thi có cách nào làm được như thế không.
Và hương dẫn em kết nối với adhoc với.làm như hướng dẫn mà không đưỡc.
con về chương trinh root explore sao em cài vào nhưng ko dùng được thế mấy bác.màn hinh tối đen và co vài dòng chữ gì đó thôi.hay là bản room nay chưa root
thank
1. Bạn xem change logs ở trang 1 nhé
2. Bạn tìm trong diễn đàn có bài hướng dẫn rồi
3. Bạn thử dùng Barnacle Wifi trên Maket xem nhé
4. Bạn vào Supperuser app để enable nó lên nhé

quangrin

1. Bạn xem change logs ở trang 1 nhé
2. Bạn tìm trong diễn đàn có bài hướng dẫn rồi
3. Bạn thử dùng Barnacle Wifi trên Maket xem nhé
4. Bạn vào Supperuser app để enable nó lên nhé
thank bác đã giúp,nhưng mình ko thể dùng được phân mêm này.bác nói như thế thì cả mod cũng chịu huốn chi là newbie.

acrox84

mình bị lỗi MIUI backup, xoá rồi, bung file nén của ROM stable 4.1 để lấy Backup.apk để cài thì ko được, chép vào system/app như cũ cũng ko được. Giờ máy mất hết danh bạ, cần phải phục hồi lại, langthang chỉ giùm cách cài lại để restore danh bạ giùm.

mình bị lỗi MIUI backup, xoá rồi, bung file nén của ROM stable 4.1 để lấy Backup.apk để cài thì ko được, chép vào system/app như cũ cũng ko được. Giờ máy mất hết danh bạ, cần phải phục hồi lại, langthang chỉ giùm cách cài lại để restore danh bạ giùm.
Úp lại bản cũ có MIUI Backup rồi Restore lại chứ sao. Mà sao bạn không lưu danh bạ trong SIM nhỉ??? Mình lưu ở cả hai SIM, một SIM chính và một SIM rác để cất đi...

acrox84

cài 1 đống soft và game rồi mod ơi, ngại cài lại lắm, mà em mới cài lại khoảng tháng trước thôi T__T
có cách nào phục hồi lại MIUI backup mà ko phải cài lại ko ạ ?

acrox84

vừa cài lại xong, SDformat thẻ nhớ FULL overwrite, task 29, rồi cài bản stable 4.1.
Đang loay hoay chỉnh và cài thêm phần mềm GO contact + GO SMS thì hiện báo lỗi khung dịch vụ của google, nó bắt FC lại rồi mới sử dụng tiếp.
Khởi động lại vẫn bị báo vậy hoài, khắc phục sao vậy mấy bro?

lỗi bị khời động lại khi nhắn xong tin nhắn mình xin dc chỉ giúp mà ko thấy bạn nào chỉ dùm, chẳng lẻ ko ai bị hay ko ai pm chỉ dùm mình sao mấy bạn ơi, phía trên bài 1 có nói vào superuser chỉnh nhưng mình vào ko thấy gì, vào cài đặt thì có dòng đầu tiên chỉnh sang allow nhưng vận bị nên mới pm nhờ mọi người giúp dùm, đây là bài thứ 3 mình hỏi về vấn nạn này nhưng chưa ai trả lời dùm, thật nản...:(

thanhbinhclick

Mình cài bản DEVELOPMENT V42.0 ICS thì bị tình trạng không nhận phân vùng EXT trên thẻ, sau đó treo cứng ở màn hình đen. Lúc đó đi làm để máy trong túi không biết, về đến nhà thì tuột hết 60% pin :D. Mong các bản sau sẽ hoàn thiện hơn. Cảm ơn bác Langthang!

no1tkt

Bản MIUI hình như lỗi là cài apps sang phân vùng thứ 2 thì chạy một số chương trình bị FC...

hunglypt

Bản này có thêm vào phần lịch sử cuộc gọi đc ko bác?
mà thỉnh thoảng đút túi quần nó cứ tự gọi mới điên chứ

khang_bk

lỗi bị khời động lại khi nhắn xong tin nhắn mình xin dc chỉ giúp mà ko thấy bạn nào chỉ dùm, chẳng lẻ ko ai bị hay ko ai pm chỉ dùm mình sao mấy bạn ơi, phía trên bài 1 có nói vào superuser chỉnh nhưng mình vào ko thấy gì, vào cài đặt thì có dòng đầu tiên chỉnh sang allow nhưng vận bị nên mới pm nhờ mọi người giúp dùm, đây là bài thứ 3 mình hỏi về vấn nạn này nhưng chưa ai trả lời dùm, thật nản...:(

Tất cả các phần mềm nào bạn sử dụng bị khởi động lại thì cần vào SuperUser để cho sang Alow hết nhé.

Chương trình SMS mặc định sẽ không bị khởi động lại. Chỉ bị khi bạn sử dụng phần mềm hãng thứ 3 như Go SMS hoặc Handcent SMS...

Nhiều chương trình khác cũng bị. tốt nhất là mất chút time ngồi chỉnh alow hết những phần mềm hay dùng để tránh bị Restart lại.

Nếu chỉnh mà vẫn chưa hết thì bạn thử lại với bản Rom khác Miui xem. Nếu tình trạng vẫn bị thì do máy. Không bị thì là do bản cách cài đặt MIUI có

vấn đề.

Mình dùng Miui bắt đầu từ bản 12 đến giờ đang dùng 42. Cứ có bản mới là up lên. Backup All rồi Restore All là xong hết.

Nếu vẫn không được thì khuyên bạn nên thử Wipe máy, format thẻ nhớ bằng phần mềm Formater sau đó cài lại từ đầu.

Mình dùng HD2 TMÓUS đã lâu và cái gì cũng cài hết rồi. Nhưng giờ chỉ trung thành MIUI vì sự tiện dụng của nó.

Chúc bạn thành công !

150MB Partition – For bare ROM including CyanogenMod, AOSP, and MIUI
250MB Partition – For Android 4.0 Ice Cream Sandwich, Standard Sense ROM including Desire and EVO based ROM, can also be used for some squashed HD builds
400MB Partition – For Larger ROM including
unsquashed Desire HD and Z ROM, ROM
REQUIRE data2sd for EU HD2 with 512MB NAND

htthinh20

Bác langthang có thể cho em xin link mediafire của bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V42.0_MAGLDR _ICS được không???Thật sự em đã đọc có mấy cách down nhưng không hiểu sao không thể down bản V42 từ mấy links trên bài 1 được...mong bác júp em...

Bác langthang có thể cho em xin link mediafire của bản HD2_NDT_MIUI_GINGER_2.3.7_DEVELOPMENT_V42.0_MAGLDR _ICS được không???Thật sự em đã đọc có mấy cách down nhưng không hiểu sao không thể down bản V42 từ mấy links trên bài 1 được...mong bác júp em...
bạn tắt trình IDM đi( kích vào biểu tượng IDM góc dưới phải chọn EXIT ).