• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

Ai có phần mềm này share với :D
Đây nữa nè:

Cái Laucher này sợ HD2 chạy không nổi đó...:p Hiện tại đang chỉ là bản Demo thôi nên chưa có link download...:(

có ai up v 42 chưa. có bị reboot nữa không vậy. chủ thớt ko fix mặc định được à .
kết nối usb với máy tính. copy từ máy sang thẻ thì vô tư. còn các file ảnh...âm thanh... từ thẻ nhớ lại không mở được trên pc. mặc dù vẫn báo lá có foder...

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Đã up v42.root và cả chỏn allow...nhưng vẫn bị reboot...mệt rồi.
Bạn nên làm lại từ đầu nhé.
Wipe đầy đủ, format lại thẻ nhớ.
Flash lại Recovery (chọn khoảng 160Mb), sau đó flash lại ROM.
Test tất cả tính năng trước, sau đó hãy cài các phần mềm để đảm bảo ROM không bị lỗi

quangrin

cho mình hỏi bản DEVELOPMENT V42.0 và ban Stable v 4.1 có khác gì nhau không?
mình hỏi thêm 1 câu nữa.bên bản sence thì có cách kết nối internet bằng usb(tức là dt nối internet bang pc or lap ).o room miui thi có cách nào làm được như thế không.
Và hương dẫn em kết nối với adhoc với.làm như hướng dẫn mà không đưỡc.
con về chương trinh root explore sao em cài vào nhưng ko dùng được thế mấy bác.màn hinh tối đen và co vài dòng chữ gì đó thôi.hay là bản room nay chưa root
thank

Chỉnh sửa cuối:
Langthang ơi sao mình thấy các bản miui đều gặp trường hợp lâu lâu máy lại nhảy ra màn hình lúc khởi động wa, hầu như bản nào cũng bị có điều ít hay nhiều thôi, cái này mình ko fix dc hả bạn với lại các bản sau mình thấy so với bản trước ko khác gì mấy, về giao diện hay hiệu ứng cũng ko khác,mình thích hiệu ứng giống bản sensation khi đóng mở ứng dụng nhưng bản rom sensation ko ổn định như miui, nếu miui có thể cải thiện giao diện và hiệu ứng thì hay wa, cảm ơn bạn nhiều.

kien_letrung90

Langthang ơi sao mình thấy các bản miui đều gặp trường hợp lâu lâu máy lại nhảy ra màn hình lúc khởi động wa, hầu như bản nào cũng bị có điều ít hay nhiều thôi, cái này mình ko fix dc hả bạn với lại các bản sau mình thấy so với bản trước ko khác gì mấy, về giao diện hay hiệu ứng cũng ko khác,mình thích hiệu ứng giống bản sensation khi đóng mở ứng dụng nhưng bản rom sensation ko ổn định như miui, nếu miui có thể cải thiện giao diện và hiệu ứng thì hay wa, cảm ơn bạn nhiều.
Thích thì bạn lên trang miui.us down bản gốc về sài nhé, còn langthang dựa trên đó để built lại cho "hợp lý hơn" với mục đích sử dụng ở Việt Nam vì nó có thêm tiếng Việt và theme đẹp hơn giao diện của bản rom miui gốc, cộng thêm vài tiện ích mở rộng v.v.. Nói đến đây mình xin thanks langthang nhé. Còn về giao diện nếu bạn thấy không đẹp thì cài thêm chẳng hạn như go launch ex .... Chúc vui.

Chuẩn đấy...mình đã làm lại toàn bộ...khuyến cáo của langhang là cài mới toàn bộ...đang chờ xem có bị rebooots nữa ko

nnq_mm

có ai up v 42 chưa. có bị reboot nữa không vậy. chủ thớt ko fix mặc định được à .
kết nối usb với máy tính. copy từ máy sang thẻ thì vô tư. còn các file ảnh...âm thanh... từ thẻ nhớ lại không mở được trên pc. mặc dù vẫn báo lá có foder...
giống y hệt mình, xong rồi phần nhạc ko tìm thấy nhạc, file explore thì tit luôn ko thấy những gile này

dragulia1

Mình bị tình trạng vưà bắt máy sẽ bị kêu 1 tiếng muốn điếc tai mới nghe bình thường. Đén giờ đã là V42 rồi mà sao vẫn bị tình trạng đó vậy? Có cách nào khắc phục không mấy bro?

htthinh20

Hix...có ai co link medafire của bản V42 ics không???Cho em xin với...down bằng mấy link trên không được...thanks trước nhá...

bản 42 này khi vào tin nhắn thì hay bị đứng máy 1 chút rồi nhảy ra màn hinh khởi động ko biết có cách khắc phục ko và lỗi này hình như mọi phiên bản miui đều bị, ko biết làm sao fix dc bạn nào biết chỉ dùm mình nhé, thanks.

langthang262

Mình bị tình trạng vưà bắt máy sẽ bị kêu 1 tiếng muốn điếc tai mới nghe bình thường. Đén giờ đã là V42 rồi mà sao vẫn bị tình trạng đó vậy? Có cách nào khắc phục không mấy bro?
Flash thử kernel này xem nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1322639
Nếu OK thì mình sẽ tích hợp vào bản sau, dạo này bận quá nên không test được