• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13.Feb.2012]NDT MIUI DEVELOPMENT V48.0|STABLE V6.0[2.3.7][Tytung R14]

TaQuangDuc

bác ơi, bên box Nexus 1 đang có vấn đề với pack tiếng Việt cho MIUI, bác giúp đỡ được không?

nnq_mm

Cho mình hỏi cách tắt IDM bạn nhé, thanks bạn nhiều

mở IDM Option, thẻ General bỏ chọn cái trình duyệt bạn đang dùng rồi ok. Down file xong mở lên chọn lại

Nếu dùng filefox chỉ cần nhấn giữ nút alt rồi click vào link hoặc nút download trong capcha, thì trình download mặc định của trình duyệt tự tải về, ko cần chỉnh gì hết

nicholas1224

Bạn ơi, có cách nào cải thiện được âm lượng chuông, âm lượng cuộc gọi cho bản 2.3.7 V4.1 không bạn? Mình đang xài con sense 3.5 âm thanh nghe to nó quen rồi, chuyển qua cái này giống như silent í! ^^
Ngoại trừ phần âm lượng thì con này rất tuyệt! Đáng xài!

longvanansi

Cho mình hỏi là bản rom này không có hỗ trợ Flash lúc duyệt web đúng k mọi người? Nghe nhạc online và xem video tren Zing k được
Hix,Sorry tại mạng wifi yếu hả gì nên k xem được.Thử lại thì thấy vô được nhưng xíu lại văng ra

Chỉnh sửa cuối:

ranmoi

Cho mình hỏi là bản rom này không có hỗ trợ Flash lúc duyệt web đúng k mọi người? Nghe nhạc online và xem video tren Zing k được
Hix,Sorry tại mạng wifi yếu hả gì nên k xem được.Thử lại thì thấy vô được nhưng xíu lại văng ra

Có đấy bạn. Cài thêm Flash player vào. Trên market có đấy!

Giáng sinh vui!

nguyentrunghoa

Bác nào hảo tâm trích xuất file Desktop Wallpaper X-MAS Version (21-December) chia sẻ cho mình và mọi người với nhé!
Cám ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

videolan

anh em cho hỏi chút, mình lần đầu dùng MIUI trên SD, không install được các apps, vì nó cài vào bộ nhớ trong, làm sao để cài apps vào SD được vậy? thanks! muốn dùng mấy bản của NDT trên SD thì có cách nào chuyển NAND thành SD ko vậy?

Không có cao thủ nào giúp mình tí à?

9NightZ

chủ thớt ơi sao em chuyển supeuse sang allow rồi mà em vẫn không chạy được rootexplore vậy nó cứ đòi quyền root là sao ạ?

chủ thớt ơi sao em chuyển supeuse sang allow rồi mà em vẫn không chạy được rootexplore vậy nó cứ đòi quyền root là sao ạ?
khởi động lại máy. vào ứng dụng root explore rồi cứ thế làm .nếu nó bảo nhớ root kích vào nhớ, hiện lên cái gì cứ kích vào đồng ý. là ok. nhưng mình làm rồi .nhưng vẫn bị khởi động lại khi dùng khởi động lại khi dùng sms, call. dùng được 2 ngày thì tình trạng khởi động bắt đầu. bạn thử root lại máy sao khi cài rom xong xem. room này dùng khá đẹp !

nhanCLC

bạn ơi rom v40.1 mình dùng bị lỗi voice reconation!!!dùng ứng dụng iris bản rom khác thì được nhưng bản rom này thì không?có cách nào giúp mình không các bạn?thanks!!!

nnq_mm

Có cái launcher 3D siêu pro của MIUI này ngon quá xá. Đây mới là preview. anh em xem thử

[video=youtube;SYzYQ6YtepU]http://www.youtube.com/watch?v=SYzYQ6YtepU[/video]​

Azzura

Có cái launcher 3D siêu pro của MIUI này ngon quá xá. Đây mới là preview. anh em xem thử

[video=youtube;SYzYQ6YtepU]http://www.youtube.com/watch?v=SYzYQ6YtepU[/video]​

Ai có phần mềm này share với :D