• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

langthang262

Thank cậu, thì ra cái lỗi đó là do cái sim 64k của mình, hiện đã làm lại sim mới và hết bị rồi.

Nhưng lại gặp vấn đề là máy mình hiện giờ không có âm thanh là bị gì nhỉ @@, nghe nhạc ko được, play video cũng ko chạy. Mở thư nhạc chuông cũng im re :((

Xem có để chế độ Silent không

tienden

Có ai bị loa ngoài tự mở khi nhận cuộc gọi không? Đưa máy vô lỗ tai làm điết tai luôn. Có cách nào chữa trị ko?

các bạn cho mình hỏi làm sao dùng theme của miui vào bản cm7 dc vậy vì bên miui có mấy thêm đẹp bên cm7 ko có, cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Chắc là sẽ không dùng chung được vì đơn giản là MIUI và CM7 khác nhau...:D

bạn cho mình hỏi sao mình gắn cáp kết nối usb với máy tính nhưng nó lại nhảy ra màn hình lúc khởi động, sau đó kết nối lại vẫn bị, lúc trước ko bị giờ mới cài theme khác ( mixer) thì lại bị, có phải do theme ko bạn. cảm ơn bạn nhiều.

bạn cho mình hỏi sao mình gắn cáp kết nối usb với máy tính nhưng nó lại nhảy ra màn hình lúc khởi động, sau đó kết nối lại vẫn bị, lúc trước ko bị giờ mới cài theme khác ( mixer) thì lại bị, có phải do theme ko bạn. cảm ơn bạn nhiều.
Lúc trước không bị, cài theme khác bị thì chắc chắn do theme rồi. Đụng nhau thôi.

Các bản rom CM7 ko hiểu sao quay video thỉnh thoảng lưu bị đứng camera luôn, vd mình quay phim xong bấm ngưng thì camera trơ ra ko ngưng ( bị đứng) chút nữa hiện thông báo buộc dừng và đợi, nếu bấm đợi thì camera vẫn đứng còn buộc dùng thì thoát khoải camera, lúc này camera ko thể khởi động lại phải reset máy thì mới vào camera dc, mình ko biết bị xung đột với các phần mềm cài vào hay do đâu mong bạn nào biết chỉ dùm nhé, cảm ơn nhiều lém.

khanhduy301

! D:\Downloads\HD2_NDT_GINGER_2.3.7_CM7.2_BASED_V36.0_MAGLDR.zip: CRC failed in system\framework\ext.jar. The file is corrupt
! D:\Downloads\HD2_NDT_GINGER_2.3.7_CM7.2_BASED_V36.0_MAGLDR.zip: CRC failed in system\tts\lang_pico\fr-FR_nk0_sg.bin. The file is corrupt
! D:\Downloads\HD2_NDT_GINGER_2.3.7_CM7.2_BASED_V36.0_MAGLDR.zip: CRC failed in data\app\com.twitter.android-2.apk. The file is corrupt
! D:\Downloads\HD2_NDT_GINGER_2.3.7_CM7.2_BASED_V36.0_MAGLDR.zip: CRC failed in system\framework\framework-res.apk. The file is corrupt
! D:\Downloads\HD2_NDT_GINGER_2.3.7_CM7.2_BASED_V36.0_MAGLDR.zip: CRC failed in system\app\CMWallpapers.apk. The file is corrupt
! D:\Downloads\HD2_NDT_GINGER_2.3.7_CM7.2_BASED_V36.0_MAGLDR.zip: CRC failed in system\app\LatinIME.apk. The file is corrupt
! D:\Downloads\HD2_NDT_GINGER_2.3.7_CM7.2_BASED_V36.0_MAGLDR.zip: CRC failed in system\app\GenieWidget.apk. The file is corrupt

File .zip download từ DepositFiles bị lỗi nhé. Đã download lại. :-?

bảng 36 này sao Langthang lại bỏ đi theme chooser vậy làm dơnload theme về ko apply dc luôn, thật là khó hiểu...cảm ơn bạn.