• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

airblade87

Kernel DORIMANX khác gì Kernel Tytung . Và khi cài sẽ như thế nào có khác các phiên bản trước ko các anh . Em mới tham gia nên hơi gà . Thank !
Mình không rõ chi tiết nhưng mình up kernel của tytung thì không bắt dc wifi + 3g , flash sang kernel dorimax thì đã khắc phục được, còn cách flash thì bạn copy kernel vào sd card rồi flash như up ROM thôi.
Bác langthang cho hỏi là bác có bản này mà chạy trên sd card ko, vì đang chạy WP NAND, mà kết bản của bác quá :X.

langthang262

lâu rồi e cũng không tham gia diễn đàn, bác cho em hỏi cái mã dưới mỗi đường link down để làm gì đấy ạ, MD5 checksum ây ạ

Google search đi bạn.
Cái này để check khi bạn download xong, kiểm tra mã này xem file download về có bị lỗi không?
Nếu file có mã sai thì là bị lỗi.

langthang262

Mình không rõ chi tiết nhưng mình up kernel của tytung thì không bắt dc wifi + 3g , flash sang kernel dorimax thì đã khắc phục được, còn cách flash thì bạn copy kernel vào sd card rồi flash như up ROM thôi.
Bác langthang cho hỏi là bác có bản này mà chạy trên sd card ko, vì đang chạy WP NAND, mà kết bản của bác quá :X.

Bạn sang XDA, phần SD Android có tool convert sang SD ROM đấy

hungpham5688

bác nào có trường hợp như e không:trước kia e ấn nút end call (nút đỏ bên phải mh) của máy ấy để màn hình sáng để kéo xuống nhưng không kéo xuống để mở khoá màn hình đc,nhưng nếu dùng các nút khác để làm sáng màn hình để mở khoá màn hình thì đc,e không biêt lỗi này la do đâu ạ,có phải do máy không ạ,có cách nào khắc phục đc không ạ

catalya

Bác langthang cho em hỏi cái danh bạ sao mình vô nó không có thanh nhập liệu và cũng không hiện bàn phím làm sao seach danh bạ đây bác, chẳng nhẽ em danh bạ mà kéo kéo tìm từng tên ah. Em dùng bản mới nhất của bác

doandu

Chúc mừng bác nhé, chuẩn bị sẵn tinh thần trách nhiệm 2 việc: vừa pha sữa cho con vừa Build rom cho anh em nhé :)

azidafat

quên hỏi bác trai hay gái vậy?
bác langthang cho hỏi sao kết nối internet lúc được lúc ko vậy.ấn vào biểu tượng thì báo đã bật dữ liệu rồi nhưng ko hiện cái cột chữ H...hay 3G.Nên ko kết nối được, phải vào phần cài dặt chọn chế độ mạng lại 1 trong 4chế độ WCDMA.GMS/WCDMA... rồi thoát ra mới hiên đc biểu tượng kêt nối có chữ H .cứ mỗi lần mở mạng ko đươc là phải vào phần cài đặt thao tác lại bước đó.Ai biết giúp đỡ zum` mình.thanks

catalya

Tình hình là e dùng 1 thời gian thấy ổn, nhưng vài hôm nay thấy bản rom này bắt đầu có vấn đề rồi. Xuất hiện hiện tượng treo máy bấm các phím không hoạt động để 1 tí lại dùng được,nhiều khi mở khoá mà hàng cột biểu tượng danh bạ menu biến mất, lâu lâu là nữa dưới màn hình biến mất hết các biểu tượng luôn,trên thì các biểu tượng vẫn còn và kích vào vẫn hoạt động nhưng nữa dưới màn hình chỉ có hình màn hình chờ thôi
PS: chúc mừng bác langthang nha, chắc dạo này sẽ vắng mặt bác tí rồi

liveto1ove

em dang dung v37, chang hieu sao may hom nay bat may anh ko hoat dong bac ah. no bao " ung dung may anh (trong qua com.android.camera) da dung dot ngot) vui long thu lai. co cach nao khac phuc khong bac?
p/s: xin loi mod nha e onl dt khong go dau duoc.

hoangph237

Anh langthang262: em cài xong máy boot bị treo ỡ màn hình HTC HD2 by langthang treo nữa tiếng mà không boot lên được, em đã format thẻ nhớ lại tính cài lại nhưng lắp pin vào mỡ máy lên là nó lại boot lại vào cái màn hình HTC HD2 by langthang nữa. Có ai bị tình trạng này giống mình không và có cách khắc phục xin giúp mình với. Thanks

MINH19051991

cái này hình như là do bạn chưa wipe mấy cái data như hướng dẫn cài đặt nên bị như thế, hồi trước mình cũng bị như vậy, cài lại rom, nhớ wipe trước khi cài

hoangph237

có cách nào để cài lại không bạn ? mình boot lên nó chạy MAGLDR113 rồi cứ ra màn hình HTC HD2 langthang rồi treo luôn hix, giờ làm cách nào để cài lại từ đầu đó bạn, vì mình thấy mình làm sai 2 bước. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

MINH19051991

ah, bạn đưa máy về boot loader rồi làm theo hướng dẫn thôi, tắt máy, khởi động lại giữ phím màu đỏ cho đến khi máy vào màn hình boot màu đen là được

catalya

có cách nào để cài lại không bạn ? mình boot lên nó chạy MAGLDR113 rồi cứ ra màn hình HTC HD2 langthang rồi treo luôn hix, giờ làm cách nào để cài lại từ đầu đó bạn, vì mình thấy mình làm sai 2 bước. Thanks
Thì cài lại từ đầu đi chứ sao nữa bạn