• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

saube7610_sg

Chắc wifi nhà bác có vấn đề hoặc set IP rồi. Để auto sẽ connect đuợc nhé.
Thanks bác đã trả lời! E thì k đụng gì tới wifi nhà e. Từ trước giờ xài MIUI cuả bác langthang, e k bị tình trạng giống vậy. Bản v0.2 của bác e cũng k bị, chỉ có bản 0.3 bị. Thôi xài đỡ đợi bản 0.4 t6 này vậy. Ah, format thẻ nhớ hoài có làm thẻ mau die k các bác?

Thanks bác đã trả lời! E thì k đụng gì tới wifi nhà e. Từ trước giờ xài MIUI cuả bác langthang, e k bị tình trạng giống vậy. Bản v0.2 của bác e cũng k bị, chỉ có bản 0.3 bị. Thôi xài đỡ đợi bản 0.4 t6 này vậy. Ah, format thẻ nhớ hoài có làm thẻ mau die k các bác?
Bạn đã cài lại mới hoàn toàn chưa? Mọi người dùng bản v0.3 thấy WiFi vẫn ngon mà. Thẻ nhớ xịn thì format tẹt ga, nhưng đen thì phải chịu...:p

ngatngat

Sau 1 time dùng thấy bản mới đẹp, mượt, chỉ có nhược điểm là tốn pin hơn các rom #, và bị tự reset khi đang kết nối pc suite for androi mà có điện thoại tin nhắn hoặc đang nghe điện thoại mà có tin nhắn cũng tự bi reset , reset xong ko hiện tin nhắn dù bên kia đã báo gửi. Test trên 2 con HD2 512 đều bị vậy

Chỉnh sửa cuối:

khang_bk

Sau 1 time dùng thấy bản mới đẹp, mượt, chỉ có nhược điểm là tốn pin hơn các rom #, và bị tự reset khi đang kết nối pc suite for androi mà có điện thoại tin nhắn hoặc đang nghe điện thoại mà có tin nhắn cũng tự bi reset , reset xong ko hiện tin nhắn dù bên kia đã báo gửi. Test trên 2 con HD2 512 đều bị vậy

Vấn đề này ở các trang trước đã thảo luận và mình cũng đã hướng dẫn cách khắc phục ( theo hiểu biết và theo kinh nghiệm 2 năm HD2 của mình ) và nhiều bạn làm được. Bạn muốn một bản Rom Sạch thì nên làm máy và thẻ nhớ sạch. Sau đó làm theo các hướng dẫn và chú ý Set ROOT trong Super User và Allow cho các phần mềm : Go SMS Pro... gây lỗi reset.

Và mình cam đoan là không có chuyện nếu máy bạn bình thường không bị lỗi về phần cứng thì làm đúng sẽ không bao giờ bị lỗi. Mình up thường xuyên và nghịch rất nhiều ROM nhưng khi chuyển từ SENSE sang MIUI hoặc sang CM7 đều format sạch sẽ toàn bộ mới cài. Cài xong mới copy dữ liệu lại vào thẻ nhớ và dùng thì chẳng bao giờ bị lỗi cả !

Chúc bạn thành công !

xuantinh_h

Mình up thường xuyên và nghịch rất nhiều ROM nhưng khi chuyển từ SENSE sang MIUI hoặc sang CM7 đều format sạch sẽ toàn bộ mới cài. Cài xong mới copy dữ liệu lại vào thẻ nhớ và dùng thì chẳng bao giờ bị lỗi cả !

Vậy cho mình hỏi, mình đang xài con Tmobi, mình task 29 khi cài bản rom của bạn, vậy mình up tiếp version tiếp theo thì có cần task 29 lại ko. Task 29 thì ít bị lỗi mà sợ chết flask quá. Trả lời giúp mình. thanks

thedung

sợ gì đợt mới về mình task 29 đến gần 50 lần gì đây,trong vòng 2 tháng

khang_bk

Vậy cho mình hỏi, mình đang xài con Tmobi, mình task 29 khi cài bản rom của bạn, vậy mình up tiếp version tiếp theo thì có cần task 29 lại ko. Task 29 thì ít bị lỗi mà sợ chết flask quá. Trả lời giúp mình. thanks

Không cần đâu nhé. Khi nào đổi sang rom khác miui thì làm.

alexnguyen6688

không biết có bác nào sau khi cài rom xong mỗi khi có cuộc gọi tới hay bị đứng máy, phải reset lại ko nhỡ???

lungtung

Để thay BootScreen thì bạn chỉ cần thay bootanimation.zip trong system/media, còn hình khởi động màu đen có logo HTC màu xanh thì bạn thay trong boot/initrd.gz (logo.rle) nhé.

P/S: Giờ bác Tuấn đang hỏng máy nên mình hy vọng bạn sẽ thay thế bác ý mang Android MIUI đến cho anh em PV...=D>

cái logo.rle ấy cách tạo ảnh thế nào bạn nhỉ, tạo anh kích thước bao nhiêu và làm thế nào chuyển nó thành đuôi rle để đưa vào rom nhỉ?

cái logo.rle ấy cách tạo ảnh thế nào bạn nhỉ, tạo anh kích thước bao nhiêu và làm thế nào chuyển nó thành đuôi rle để đưa vào rom nhỉ?
Tool convert từ file ảnh sang file .rle và từ file .rle sang file ảnh đây. Kích thước thì 480x800 pixels, chuẩn PNG nhé.

Chỉnh sửa cuối:

quangeuro

Tool convert từ file ảnh sang file .rle và từ file .rle sang file ảnh đây. Kích thước thì 480x800 pixels, chuẩn PNG nhé.
Bác cho hỏi tí chép logo.rle vào boot/initrd.gz trước khi flash rom phải không? Mình mở lên boot/initrd.gz chỉ thấy 1 file initrd. mong bác chỉ kỹ tí

khang_bk

Đang upload bản V0.4 ngày 30.03.2012

Bây giờ thì Android 2.3 Ginger chẳng có gì thay đổi cả.

ANH EM nào thích thì thử nhé. Còn bản trước đang dùng ổn định thì không cần.

Mấy hôm nay đang dùng bản MIUI 4.0.3 khá ổn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1541136
nhưng không mượt mà bằng 2.3 và hơi giựt giựt. Dùng thử đến hôm nay lại quay về với bản V0.4 của mình ^^

Giờ HD2 cũng ít có thay đổi. Mong có bản ICS + Sense 4.0 thôi ^^

Chỉnh sửa cuối:

minhtuanvnvn

bác nào làm dùm em cai logo boot này cám ơn