• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

khang_bk

Mình cài bản này củng bị không vào được 3G fash lại vẫn bị như vậy?co cách nào khắc phục ko các pro?

Luôn có sẵn Super User mà. Cái này là mặc định trong MIUI chứ mình có cài thêm đâu ^^

khang_bk

La sao ban minh ko hieu super user co the khac phuc duoc loi 3g cua minh ak? (Onld2 sory)

Lỗi 3G có thể do bạn chưa set cấu hình, APN,... Còn Super user không liên quan gì đến 3G nhé bạn. Nó chỉ là để set quyền ROOT máy và set độ tương thích cho các phần mềm chạy trên MIUI để không bị Reset thôi ^^

Nếu ai cài rom xong và root theo kiểu flash super use qua thể nhớ luôn là có báo 3G nhưng ko có song,ko vào được..mà ko cần cài thêm đâu bạn..vào nâng cao/ tool cho phép hết là ok..nếu cần bạn cài thêm titanium back up.sau đó vào nó sẻ hỏi root alway ko .bạn ok.back ra ngoài và cứ thế back up rostun

khang_bk

Vừa download về để cook lại và up lên cho AE đây. Nhưng túm lại là ít thay đổi quá.

khang_bk

Bác Dũng Edit cho em cái tiêu đều Update V0.3 nhé ! Thanks bác...

Mới upload được 50%. Lúc nãy gần được vợ ngồi máy tắt phụt cái. Lại phải upload lại. 10phút nữa thôi ^^

khang_bk

chờ bác lúc 10h sốt ruột quá

Bác cứ thong thả đọc tin tức và làm việc. Sắp xong rồi. Hôm nay 2 vợ chồng đi BigC gần 10h mới về. Mới bắt đầu Cook lại và còn phải Test chạy ngon trên máy mình mới Upload cho AE chứ ^^

xuantinh_h

Bản này vừa up lên là mình thử liền. Tới giờ thì cảm thấy khá ổn, chưa gặp lỗi gì. Chưa gọi cuộc nào, ko biết sao. Hì.
Bản này bạn chưa cập nhật cấu hình 3g nên phải cập nhật lại. Nếu bản sau bạn làm lun cái này thì khỏe quá.
Thanks!

Bản này vừa up lên là mình thử liền. Tới giờ thì cảm thấy khá ổn, chưa gặp lỗi gì. Chưa gọi cuộc nào, ko biết sao. Hì.
Bản này bạn chưa cập nhật cấu hình 3g nên phải cập nhật lại. Nếu bản sau bạn làm lun cái này thì khỏe quá.
Thanks!
Để thêm cấu hình 3G vào trong rom trước khi flash thì bạn có thể mở file rom .zip ra, vào system/etc và chỉnh sửa file apns-conf.xml để thêm cấu hình các mạng VN vào nhé. Ví dụ:

<apn carrier="VIETNAMOBILE" apn="wap" proxy="10.10.128.44" port="8080" mcc="452" mnc="5" type="default,supl"/>
<apn carrier="VIETNAMOBILE MMS" apn="mms" mmsc="http://10.10.128.58/servlets/mms" mmsproxy="10.10.128.44" mmsport="8080" mcc="452" mnc="5" type="mms"/>
<apn carrier="Viettel" mcc="452" mnc="04" apn="v-internet" user="" server="" password="" mmsc="" type="default,supl"/>
<apn carrier="Viettel MMS" mcc="452" mnc="04" apn="v-mms" user="" server="" password="" mmsc="http://mms.viettelmobile.com.vn/mms" mmsproxy="192.168.233.10" mmsport="9201" type="mms"/>
<apn carrier="Vinaphone" mcc="452" mnc="02" apn="m3-world" user="mms" server="" password="mms" mmsc="" type="default,supl"/>
<apn carrier="Vinaphone MMS" mcc="452" mnc="02" apn="m3-mms" user="mms" server="" password="mms" mmsc="http://mms.vinaphone.vnn.vn:8002" mmsproxy="10.1.10.46" mmsport="9201" mmsprotocol="1.2" type="mms"/>
<apn carrier="Mobifone" mcc="452" mnc="00" apn="m-wap" user="mms" server="" password="mms" mmsc="" type="default,supl"/>
<apn carrier="Mobifone MMS" mcc="452" mnc="00" apn="m-i090" user="wap" server="" password="wap" mmsc="http://203.162.21.114/mmsc" mmsproxy="203.162.21.114" mmsport="8000" type="mms"/>

Hay bạn có thể tải file apns-conf.xml này về cho vào cũng được.

khang_bk

Bản của mình set 3G trong apns-conf.xml rồi mà bạn !

Mình vừa bung cái file apns-conf.xml trong ROM up lên cho AE và có đầy đủ mạng Việt Nam rồi nhé.

Mình vẫn vào bình thường đâu cần set lại đâu ^^

PS: Bản này dùng cũng mượt mà như bản trước. ChangeLog của 2.3.7 giờ ít quá nên thường ít khi cảm nhận được. AE nào đã dùng ngon thì cứ dùng. Thích mới lạ và thi thoảng đổi gió thì up nhé ^^

atulaphan

bạn ngâm cứu để đưa thêm mấy hiệu ứng như iphone hoặc mấy cái launcher khác thì hay quá.