• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

khang_bk

bạn ngâm cứu để đưa thêm mấy hiệu ứng như iphone hoặc mấy cái launcher khác thì hay quá.

Hiệu ứng của iphone là hiệu ứng gì vậy. Bên IOS phải cài thêm cái Barel để thêm hiệu ứng lật trang. Bên MIUI có sẵn rồi mà ^^

Có cái Launcher ADW Sense Mod cho AE nào thích dùng MIUI mà lại thích giao diện Sense ^^ ( Mình đã dùng và test thử ngon lành )

Link: http://www.mediafire.com/?2b3qs923u74278f

atulaphan

Hiệu ứng của iphone là hiệu ứng gì vậy. Bên IOS phải cài thêm cái Barel để thêm hiệu ứng lật trang. Bên MIUI có sẵn rồi mà ^^

Có cái Launcher ADW Sense Mod cho AE nào thích dùng MIUI mà lại thích giao diện Sense ^^ ( Mình đã dùng và test thử ngon lành )

Link: http://www.mediafire.com/?2b3qs923u74278f
bên MIUI có hiệu ứng lật trang nhưng ít quá có 5 - 6 kiểu, ko nhiều như iphone và go launcher

khang_bk

nên sd nhé, vì khi set chuẩn thì pin sẽ dùng lâu hơn.

Mình thì lại không dùng Set CPU bao giờ ^^ ! Vì thực ra cứ buổi tối là cắm sạc pin cho đầy và hôm sau dùng cả ngày nhòe cũng còn 20-30%. Dùng ít thì còn 50-60% nhưng cũng vẫn cứ sạc. Pin lâu cũng thêm được một chút, cải thiện tốc độ được chút nhưng thường ít cảm nhận được với các ROM nhẹ như MIUI

xuantinh_h

Mình thì lại không dùng Set CPU bao giờ ^^ ! Vì thực ra cứ buổi tối là cắm sạc pin cho đầy và hôm sau dùng cả ngày nhòe cũng còn 20-30%. Dùng ít thì còn 50-60% nhưng cũng vẫn cứ sạc. Pin lâu cũng thêm được một chút, cải thiện tốc độ được chút nhưng thường ít cảm nhận được với các ROM nhẹ như MIUI

Tại mình dùng thử, do đọc 1 bài trên Tinhte. nhưng thấy nó làm máy chậm chạp, nên lên đâu hỏi thử. Hì!

baque01

Bác chỉ e cách build tiếng việt cho MIUI đc không, thằng bạn e dùng evo 3D mà miui toàn tiếng anh, thằng này nó thích miui nhưng english thì mù tịt ,có j bác PM inbox e nhé

saube7610_sg

Hic, em gặp 2 vấn đề:
1. K tự động cấu hình 3g được. Phải cấu hình bằng tay ( em sử dụng Mobifone)?
2. Vào web bằng 3g ngon lành nhưng vào bằng wifi lại không được?
Không hiểu tại sao? Em đã clean khi cài máy, format thẻ, wipe, cài lại mới toàn bộ. Em đang xài bản 0.3 ( bản 0.2 thì chỉ bị vấn đề 1 thôi)

xuantinh_h

Hic, em gặp 2 vấn đề:
Không hiểu tại sao? Em đã clean khi cài máy, format thẻ, wipe, cài lại mới toàn bộ. Em đang xài bản 0.3 ( bản 0.2 thì chỉ bị vấn đề 1 thôi)

Bạn xem lại thử chứ mình xài èo èo mà bạn. chỉ có cái 3g là cập nhật lại thui, nhưng theo chủ topic nói thì đã tích hợp sẵn. Mình điền thông số và vào ngon, wifi ok tuốc

saube7610_sg

Hic, em gặp 2 vấn đề:
Đã check với Wifi ở ngoài ( quán cafe) nhưng Wifi ở nhà thì vào không được: web page not available. Hic, k hiểu tại sao?

xuantinh_h

Bạn ơi, cái giao diện Sense, m set đc nhưng khi bấm phím home thì nó lại trở về giao diện cũ. Bạn chỉ mình cụ thể chỗ này chút
thanks

khang_bk

Bạn ơi, cái giao diện Sense, m set đc nhưng khi bấm phím home thì nó lại trở về giao diện cũ. Bạn chỉ mình cụ thể chỗ này chút
thanks

Bạn lên market cài swith home để chuyển đổi giữa các launcher và set mặc định cho launcher nào bạn thích. Của ban là set mặc đinh cho miui nên khi nhấn home nó về miui thôi. Khi cài xong 1 launcher nhấn phím home để set lau mặc định nhé.

khang_bk

Đã check với Wifi ở ngoài ( quán cafe) nhưng Wifi ở nhà thì vào không được: web page not available. Hic, k hiểu tại sao?

Chắc wifi nhà bác có vấn đề hoặc set IP rồi. Để auto sẽ connect đuợc nhé.

xuantinh_h

thanks bạn. Cho mình hỏi ngoài lề tí. Mình cài phần mềm bằng file Zip thì mình làm sao để xóa??
Thanks