• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

luutrupvc

link update mình để ở đâu trang rồi bạn. backup của mymiui và miui ics. bạn muốn restore thì vào lại backup sau khi up rom rồi restore thôi. của mymiui restore cho miui ics được. còn của 4.0.4 ko restore cho 2.3.7 được bạn nhé.

Bạn ơi ý mình muốn nói là miui ics 2.6.22 đó mà.

luutrupvc

Mình đã download được bản 2.6.22 rồi. Mấy bữa tải không được do mạng VNPT chặn các blogspot

daoviethai_78

các bạn up bản mới đi 2.6.2 ấy, mình up xong rồi, cảm giác chạy mượt hơn hẳn, nhanh như là myMIUI vậy
lâu dài chưa test,
up lần 1 bị treo, làm lại lần 2 là ok
nói chung càng ngày càng ngon nhé

daoviethai_78

hix, đêm qua up mọi thứ ngon lành, sáng nay dính 2 lỗi
- wifi bật ko được
- ko nhận thẻ nhớ

lại quay về bản cũ vậy

luutrupvc

hix, đêm qua up mọi thứ ngon lành, sáng nay dính 2 lỗi
- wifi bật ko được
- ko nhận thẻ nhớ

lại quay về bản cũ vậy

Mình thấy bình thường mà. Nhưng mình nghĩ xài mymiui cũng được, mình chưa thấy sóng yếu như nhiều bạn nói. Chẳng qua ưng update hàng tuần cho vui thôi chứ chẳng có gì mới so bản củ. Up hoài hàng tuần sợ máy hư quá.

Chỉnh sửa cuối:

daoviethai_78

Mình thấy bình thường mà. Nhưng mình nghĩ xài mymiui cũng được, mình chưa thấy sóng yếu như nhiều bạn nói. Chẳng qua ưng update hàng tuần cho vui thôi chứ chẳng có gì mới so bản củ. Up hoài hàng tuần sợ máy hư quá.

Sáng nay mình lại up lại myMIUI bản mới nhất, chạy ngon thế, sóng cũng chả yếu

bó tay với mấy em smartphone, cũng vài hôm trước up bản này, dùng được 2h bị treo đơ, tháo pin khởi động cũng ko vào

nay lại xài ngon lành

KCTV

hihie
mình cài được rồi

nhưng update softkey 2.1.5 bị lỗi, mất hết status bar...lại phải up lại

có khi lần này ko cài softkey đó nữa

Lỗi này xảy ra khi bạn cài softkey không đúng với bản ROM, tìm bản softkey đúng cho bản ROM cài thì sẽ không bị như vậy

luutrupvc

Lỗi này xảy ra khi bạn cài softkey không đúng với bản ROM, tìm bản softkey đúng cho bản ROM cài thì sẽ không bị như vậy

Mình vừa cài xong bản 2.6.22.2 nhưng cũng chẳng thấy mượt như mymiui.

KCTV

Mình vừa cài xong bản 2.6.22.2 nhưng cũng chẳng thấy mượt như mymiui.

Thực ra lên Android 4.0 mình chỉ thích mỗi cái softkey, còn hiện tại vẫn còn bị nhiều lỗi. Nếu không thích softkey thì nên cài mymiui cho mượt, ít lỗi

luutrupvc

Thực ra lên Android 4.0 mình chỉ thích mỗi cái softkey, còn hiện tại vẫn còn bị nhiều lỗi. Nếu không thích softkey thì nên cài mymiui cho mượt, ít lỗi

Mymiui cón update nữa không mà lâu quá không thấy.

T đang thử về miui 2.4.20 nếu ổn t sẻ post. Rom miui ics là update thuowwngd xuyên mà. Mình đi nhiều nên miui là rom nhẻ nhất để t dùng.

hovietvans

chào bác chủ thớt,e là lính mới trong việc up rom, cho e hỏi thủ.tại sao sau khi em cài bản MIUI ICS 2.6.22 ICS for HTC HD2 này xong. theo đúng như bác chủ thớt chỉ.tiếp theo e cài Softkey 2.5.11 này để có nút home và nút back ảo như trên đoạn youtube,thì khi khởi động lại máy đã ko có mà còn báo lỗi nữa.ma lại ko có font tiếng việt, chỉ có font tiếng anh và china thôi.mong các bác chỉ giúp.e cài nhưng ko chia thẻ nhớ gì cả.mong các bác hồi âm sớm dùm e

luutrupvc

chào bác chủ thớt,e là lính mới trong việc up rom, cho e hỏi thủ.tại sao sau khi em cài bản MIUI ICS 2.6.22 ICS for HTC HD2 này xong. theo đúng như bác chủ thớt chỉ.tiếp theo e cài Softkey 2.5.11 này để có nút home và nút back ảo như trên đoạn youtube,thì khi khởi động lại máy đã ko có mà còn báo lỗi nữa.ma lại ko có font tiếng việt, chỉ có font tiếng anh và china thôi.mong các bác chỉ giúp.e cài nhưng ko chia thẻ nhớ gì cả.mong các bác hồi âm sớm dùm e

Bạn cài bản miui 2.6.22 thì bạn phải cài sofkey của bản 2.6.22 mới được. bạn cài 2.5.11 không được là đúng rối.

hovietvans

thank bạn đã chỉ, nhưng hình như trong topic ko có sofkey của bản 2.6.22 thì phải.mong chủ thớt cung cấp dùm với.