• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

bubu_maitimem

Hiên mình đang xài nokia 5800 mìình muốn hỏi là khi xài theme có làm ảnh hưởng đến tốc độ của máy ko và có phần mêm nào giúp cho điện thoại của mình nhạy và mượt hơn tí ko ? Xin cảm ơn !

Dragon459

Manager
Hiên mình đang xài nokia 5800 mìình muốn hỏi là khi xài theme có làm ảnh hưởng đến tốc độ của máy ko và có phần mêm nào giúp cho điện thoại của mình nhạy và mượt hơn tí ko ? Xin cảm ơn !

theme có ảnh hưởng - giải pháp là sử dụng những theme nhẹ - icon mặc định

yamoto08

ai có theme nào có thanh waitbar thế này không cho mình xin với, thanks.

phogioz8x

Mình muốn xóa bớt icon trong theme cho nhẹ bớt thì làm như thế nào vậy,mong giúp đỡ vì dùng siscontec bung ra xóa trong file .mif rồi save lại cũng ko được hic

yamoto08

Mình muốn xóa bớt icon trong theme cho nhẹ bớt thì làm như thế nào vậy,mong giúp đỡ vì dùng siscontec bung ra xóa trong file .mif rồi save lại cũng ko được hic

Không xóa được bạn nha, file mif nó tự sắp xếp lại tên các entry nên bạn xóa ẻntry ở giữa sẽ bị thay bỏi entry lơn hơn -> hỏng theme.

coc3k

Member
cho mình hỏi khi mình thay đổi theme thì tất cả các icon đều thay đổi theo theme mà chỉ duy nhất icon RealPlayer là không đổi theo cho dù theme đó đã full do gì ta mình đang dùng cfw n97

voanhkuoc

Ai biết cách convert file image sang mif hoặc từ svg sang mif không nhỉ

như tiêu đề bạn nào biết giúp mình với

pchoan

dùng theme graphic switcher đó
sao mình dùng pm này để đổi icon thì có theme được có theme không.theme không được thì khi cài nó báo là cần phải cài đặt bộ chuẩn trước.ai biết nguyên nhân không chỉ mình cách khắc phục với.thanks

Dragon459

Manager
sao mình dùng pm này để đổi icon thì có theme được có theme không.theme không được thì khi cài nó báo là cần phải cài đặt bộ chuẩn trước.ai biết nguyên nhân không chỉ mình cách khắc phục với.thanks

thay đổi UID của theme đi coi sao