• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu, thảo luận và thắc mắc về Themes S60v5

Ntv_79

Mọi người ơi, mình tìm được 1 theme rất đẹp, mình rất thích cái theme này nhưng khổ nổi nó chỉ dành cho S60v3. Mình cài trên V5 thì nó bị lỗi 1 số thứ. Pro nào có thể phù phép cho nó thành theme xài được cho S60v5 được không?
Mình rất biết ơn bạn nào có thể giúp mình
Đây là file cho s60v3: http://www.mediafire.com/?9cism4gts946xec

Đây là demo của nó, mình đã cài thử rồi, rất đẹp và cực cool
Của bạn đây > http://www.mediafire.com/?fh8kbgvkk8ash4z

http://www.mediafire.com/?c1hd7l5s92wd76p
e có bộ piedpro icon kiểu ntn bác xem dùng đc thì dùng nhé
Cái bộ đó mình cũng có rồi. Cái bộ trên bóng bẩy hơn!

ace_hp7

Active Member
Cái bộ đó mình cũng có rồi. Cái bộ trên bóng bẩy hơn!
vầng ,dùng Inkscape vẫn chỉnh đc 1 ít hiệu ứng kiểu sáng bóng cho Icon ntn,mỗi tội là mất công làm , tốt nhất kiếm theme cho nhanh bác ạ :D

le0n3lly

ai chỉ mình cách bung file series60skin.mif ra với. Mình dùg siscontents bumg ko được.

Stratovarius83

Anh em cho hỏi tí!
Cái hình theme trên Steel Black Classic ấy, là dùng loại font nào vậy!
Mong anh em giúp, vì font đẹp!
anh em nào có thì giúp mình luôn dc ko? hoặc cho mình biết tên font đó cũng được (unicode càng hay) :)
Thanks.

conga860176

máy mình 5233 cài effect có gần hết mà sao cái hiệu ứng khi mình xoay ngang màn hình thi ko có ,ai bít chỉ dùm nhé thanks!

axdd

Member
mình muốn thay wallpaper trong phần music thì phải làm thế nào vậy?
ảnh đây

Windpr0

Các pác hdẫn gjúp em cách fix theme này(hình 1) dùm em, tình hình là e thik theme này, nhưg ko thik cái vết ngăn ở trên gần cột sóg và pin ,chja màn hình làm phần như zậy, đây là hình cần sửa.. Hình 1

và sửa thàh ko có vế ngăn như hình 2 này.. HÌNH 2
m0g các pác gjúp em ..

Windpr0

Ok. Mình sẽ thử, if ko được mình gửi themes lên,hi v0g pạn sẽ dành vài phút open và save lại gjúp mình... Cám ơn pạn nhju nha.

Windpr0

Mình đang tìm themes totalblack v2 s60v5, các pác co' thì share mình vớj nha... Cám ơn các bác nhìu lắm lun...

Chỉnh sửa cuối:

thaimap0000

chuyện là như thế này,mình xài cfw C6v41 for 5800 v60,mình ko thích mấy cái hình lúc khởi động và chuông khởi động của cfw đó. mấy Pro hướng dẫn mình cách thay đổi dùm với. Nếu có cho mình xin hình trái đất nokia thứ mấy bạn hay dùng cho cfw belle ấy. hihi.! mình thích mỗi cái đó. cám ơn vì các bạn đã đọc tin nhắn này. yh mình thaimap00@yahoo.com liên lạc cho tiện nhé!

ryuy

Cho mình hỏi phần mềm nào convert ảnh từ jpg sang svg chuẩn nhất dành cho Pc ko? Mình thử mấy cái toàn bị vỡ hình :( Ai biết chỉ giúp mình nha :D Tk mọi ng trc

Dragon459

Manager
Cho mình hỏi phần mềm nào convert ảnh từ jpg sang svg chuẩn nhất dành cho Pc ko? Mình thử mấy cái toàn bị vỡ hình :( Ai biết chỉ giúp mình nha :D Tk mọi ng trc
Có thì tốt quá bạn ạ. Thường thì người ta chỉ convert png qua svg. Nhưng icon có chất lượng k cao và thường vỡ hình như bạn đã gặp.
Có thể vẽ lại bằng AI hoặc Ink

ryuy

Thật ra là e muốn thay hình nền menu của 1 theme thôi. Nhưng file hình nền lại ở trong file .mif. Convert jpg sang svg để thay thì toàn vỡ hình nản quá :(. H có cách đơn giản nào để thay hình nền menu ko a Rồng? :S

Dragon459

Manager
Thật ra là e muốn thay hình nền menu của 1 theme thôi. Nhưng file hình nền lại ở trong file .mif. Convert jpg sang svg để thay thì toàn vỡ hình nản quá :(. H có cách đơn giản nào để thay hình nền menu ko a Rồng? :S
em có thể set là file bmp. sẽ hiệu quả hơn.