• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yêu cầu thảo luận thắc mắc về Soft

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Mình sign rồi mà vẫn không được, mình thử sign phần mềm khác luôn để cài từng phần mềm cũng không được, trong khi đó thấy trong máy cửa hàng cài sẵn mấy phần mềm rồi mà chả hiểu tại sao nữa

E71 hack cũng đơn giản chứ đâu khó khăn gì đâu bạn, cùng lắm bạn 4mat máy rồi hack lại xem sao. Vì bạn nói mà hình như vẫn chưa rành rẽ lắm nên mình cũng ko biết phải hướng dẫn sao nữa :(

bacsihoachuoi

Thì bạn cho mình tên đi, mà việc nhận diện văn bản qua hình ảnh mà sửa được thì hình như mình chưa gặp đâu. Việc này trên PC còn khó khi scan các văn bản nữa là.

thì mình ko nhớ tên tiếng anh của nó. nhưng máy Samsung SGH i900 (Omnia) cũng có chức năng đó, dùng phần mềm Smart reader.

Trungls

Thì bạn cho mình tên đi, mà việc nhận diện văn bản qua hình ảnh mà sửa được thì hình như mình chưa gặp đâu. Việc này trên PC còn khó khi scan các văn bản nữa là.

Em nhớ có một phần mềm chụp ảnh card visit và lấy được thông tin trên tấm card đó. Cũng là một dạng nhận dạng chữ. Nhưng máy em không dùng được nên không quan tâm nhiều lắm.

Còn trên PC có phần mềm SnagIt công dụng chủ yếu là chụp ảnh màn hình nhưng có kèm thêm chức năng quét chữ trên file ảnh =>text.

Posted via Mobile Device

snackboy9137

các anh cho em hỏi có ai sign được nokia 5500 chưa ạ, em đã thử các cách sign theo hướng dẫn trên 4rum nhưng ko được.
em cần sign heloox 1.03 hoặc cái nào hợp với con 5500 của em, mong các anh giúp với, rất cảm ơn :) em có đính kèm file cer & key rồi ạ. thanks very much

i_love_baby387

Em nhớ có một phần mềm chụp ảnh card visit và lấy được thông tin trên tấm card đó. Cũng là một dạng nhận dạng chữ. Nhưng máy em không dùng được nên không quan tâm nhiều lắm.

Còn trên PC có phần mềm SnagIt công dụng chủ yếu là chụp ảnh màn hình nhưng có kèm thêm chức năng quét chữ trên file ảnh =>text.

Posted via Mobile Device

Phần mềm đó có nhưng test đều thất bại cả bạn à:)

trantai008

Máy mình dùng là N78, mình có mấy điều thắc mắc như sau:
_Máy mình sau khi Hack phone thi pm xem video la Read Player kg thể xem trọn vẹn video đó được nhưng khi remove pm hack đi thì lại xem được bình thường, BẠN NÀO GIẢI THÍCH GIÙM MÌNH ĐƯỢC KHÔNG?
_Mình đang đủng pm quản lý file ACTIVE FILE nhưng mình không biết cách coppy và paste 1 file tử ổ này sang ổ khác. Vd: cop 1 file từ inbox vào ổ C
_Cũng trong pm Active, cách sử dụng các phím nóng như thế nào. Trong máy
thấy mấy mặc định: pan+ ok; pan+*; pan+#; ..... sử dụng những phím này thế nào?BẠN NÀO GIÚP MÌNH VỚI????

0938399557

Có chuyện này mình rất cần các bạn giúp đỡ mình đã hỏi ở rất nhiều nơi rồi nhưng ko ai chỉ mình cách khắc phục cả.Mình đang xài UCB WEB 7.0(đã cài file 300) nhưng thời gian gần đây ko thể vào các trang media;4shared...(cả gprs lẫn wifi).có bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp.Biết ơn rất nhiều

Nothing2Say

Cần giúp soft nghe nhạc cho E71

Bác nào có cái phần mềm nghe nhạc mà có playlist ngon share em phát, đã dùng thử TTPod với Jukebox mà thấy playlist của nó củ chuối quá Dùng TTPod tìm mãi ko thấy cách nào để add nhiều bài vào playlist 1 lượt cả, nó cứ bắt add từng bài một em chỉ thấy cách duy nhất khả thi là add theo folder mà cách này thì lúc muốn add nhiều bài ở folder khác cũng ... Bác nào biết cách add nhiều bài 1 lượt chỉ em với hoặc share em PM khác cũng đc. Thx 4 reading :)

ngovandang

Máy mình dùng là N78, mình có mấy điều thắc mắc như sau:
_Máy mình sau khi Hack phone thi pm xem video la Read Player kg thể xem trọn vẹn video đó được nhưng khi remove pm hack đi thì lại xem được bình thường, BẠN NÀO GIẢI THÍCH GIÙM MÌNH ĐƯỢC KHÔNG?
_Mình đang đủng pm quản lý file ACTIVE FILE nhưng mình không biết cách coppy và paste 1 file tử ổ này sang ổ khác. Vd: cop 1 file từ inbox vào ổ C
_Cũng trong pm Active, cách sử dụng các phím nóng như thế nào. Trong máy
thấy mấy mặc định: pan+ ok; pan+*; pan+#; ..... sử dụng những phím này thế nào?BẠN NÀO GIÚP MÌNH VỚI????

Xem không trọn vẹn là sao bạn dùng N78 FW gì?bạn nên dùng X-plore đã có bản 1.35 full trên diễn đàn mình đó,dùng cái đó hay hơn và các thao tác bạn nói ở trên cũng dễ làm hơn nhiều

xstone

Các bác ơi, giúp em với, tình hình là em có con nokia 6120c vừa mới up firmware lên 7.10, em muốn hack nó, nhưng cài mấy chương trình hack secman BinPDA, Hello Carbide, Hello OX, Cap On/off, ROMPatcher thì nó báo lỗi " không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu" và không cho cài,em đã thử reset bằng mã *#7370# và *#7780# nhiều lần mà ko được. Các bác có ứng dụng nào đánh lừa nó cho em xin, em xin cảm ơn ... !

Kojiro

Super V.I.P
Các bác ơi, giúp em với, tình hình là em có con nokia 6120c vừa mới up firmware lên 7.10, em muốn hack nó, nhưng cài mấy chương trình hack secman BinPDA, Hello Carbide, Hello OX, Cap On/off, ROMPatcher thì nó báo lỗi " không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu" và không cho cài,em đã thử reset bằng mã *#7370# và *#7780# nhiều lần mà ko được. Các bác có ứng dụng nào đánh lừa nó cho em xin, em xin cảm ơn ... !

Bạn sign HelloOX rồi cài :-? Sign rồi vẫn ko được hả?

kykiske79

Kojiro cho mình hỏi Mấy phần mềm trog topic các ứng dụng cho máy OS 9.2 đều chạy trên nền python hết hả? Mà pm lắc tay khóa mở bàn phím có cần python để chạy kô? Mình kô thấy đc link của pm đấy Kojiro cho riêng mình đc hok? :( thích cái đó wá >.<

MinhThang

Manager
Kojiro cho mình hỏi Mấy phần mềm trog topic các ứng dụng cho máy OS 9.2 đều chạy trên nền python hết hả? Mà pm lắc tay khóa mở bàn phím có cần python để chạy kô? Mình kô thấy đc link của pm đấy Kojiro cho riêng mình đc hok? :( thích cái đó wá >.<

Đã có riêng box python rồi mà bạn,thường các pm chạy trên nền python thì đầu có ghi chú đấy bạn à.

Kojiro

Super V.I.P

Mấy cái unlock shake đó bạn à, mình có ghi giải thích bằng tiếng Việt rõ ràng mà :( Nó ko cần python đâu.

xstone

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi xstone
Bạn sign HelloOX rồi cài Sign rồi vẫn ko được hả?
tất nhiên là em sign rùi nó mới ko có thông báo lỗi chứng chỉ chứ vậy mới đáng nói, vì vậy em cần 1 chương trình đánh lừa khả năng nhận dạng của hệ thống.

Kojiro

Super V.I.P
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi xstone
Bạn sign HelloOX rồi cài Sign rồi vẫn ko được hả?
tất nhiên là em sign rùi nó mới ko có thông báo lỗi chứng chỉ chứ vậy mới đáng nói, vì vậy em cần 1 chương trình đánh lừa khả năng nhận dạng của hệ thống.

Phải lỗi access not granted ko bạn? Đó cũng là lỗi do chưa hack máy đó, bạn vào AppMgr phần Settings, xem dòng trên chỉnh All, dòng dưới chỉnh Off rồi cài HelloOX 2.03 đã sign vào lại thử xem sao, E72 mới ra còn cài được mà :-?
Hack chính là đánh lừa đó bạn à, bạn ko cài hello được thì coi chừng ko còn cách nào đánh lừa nó đâu.

TruongHan

Super V.I.P
Cái Total Recall k3yg3n rõ ràng là mình thấy thằng MD của Nokia nó cài được cho E72 chưa hack,vậy mà mình lùi ngày giờ cỡ nào cũng ko cài được là sao vậy?Lùi ngày giờ bao nhiêu mới cài được đây?ai giúp với,stress quá rồi :((

Kojiro

Super V.I.P
Cái Total Recall k3yg3n rõ ràng là mình thấy thằng MD của Nokia nó cài được cho E72 chưa hack,vậy mà mình lùi ngày giờ cỡ nào cũng ko cài được là sao vậy?Lùi ngày giờ bao nhiêu mới cài được đây?ai giúp với,stress quá rồi :((

Máy chưa hack nhưng nó sign rồi cài rồi sao >:) Hack đi rồi cài, dùng helloOX 2.03 á, còn ko thì sign :)

Status
Không mở trả lời sau này.